• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SMAN làm lung lay vị trí SwissManPro

Dzungscor

Phần mềm SMAN (File manager, Task manager...) quá nổi tiếng trên UIQ đã được nâng cấp để hỗ trợ UIQ3.
Các bạn tải dùng thử xem và cho ý kiến nhé:

Bấm thank nếu thấy bài viết có ích :D

CongVoi

Super V.I.P
Đang định post thì bạn lại post rùi :)).Thx đã chia sẻ =D>=D>=D>

at007

quái wa các bác ơi,em cài vào chạy nó lên nhưng chả thấy giao diện gióng như trong anh,A D xài cái này chưa?a` khi thoát ra nó báo lỗi close app nữa mới đauT_T,cuối cùng cho em đi về nơi xa luôn^^

quocqvq

Sao mình cài vào cũng bị y như 2 bác trên vậy ta?gởi cái hình cho các bác xem thử, không hiểu số IMEI của máy sao lại thay đổi ?

Chỉnh sửa cuối:

Dzungscor

Mình cài rồi, không bị cái close apps, giao diện có hơi khác tý vì hình trên mình lấy luôn hình trên web để minh họa thôi. Chưa cài chương trình chụp hình màn hình. Để tối mình post hình chụp từ máy mình lên AE xem sao nhé

thaiminh40

mình cũng thử rồi nó báo chưa cài screencapture rồi load có 56% là đứng luôn. thoát ra thì bị appclose
không hiểu nổi

rockmeout

Bác dongxanh test và post bên tinhte có nói SMAN có thể thay đổi được font hệ thống, các bạn thử xem thế nào. Mình đang thử đây

Dzungscor

Dưới đây là trích nguyên văn bài viết của bác dongxanh viết bên tinhte:
dongxanh nói:
Và tò mò với vụ đổi font này, mình đã làm thử một thí nghiệm, dù đêm đã khuya lắm rồi......

Mình copy một bộ font Venada vào thư mục Fonts, và tất nhiên là tên nguyên thủy để không bị trùng với các tên font N95 sẵn có bắt đầu bằng các chữ Sanseriff...

Sau đó mở Sman chuyển qua bộ font này và reboot máy

Thật kỳ lạ, font máy đã được chuyển sang Vernada

Vậy là từ nay UIQ3 đã có thể dùng nhiều bộ font cùng một lúc với sự trợ giúp của Sman !!!

dongxanh

Screen shots của mình đây, một font lúc chưa đổi là của Nokia N95, cái kia đã đổi rồi là của Vernada trong windows

Caohieu88

Bác Dongxanh có thể hướng dẫn cụ thể cách đưa thêm Font mới và đổi Font cho anh em cùng làm cho vui nhé!!!