• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

So sánh CPU các máy của HTC

kingofsea

Như tiêu đề đã nói , các pác so sánh dùm em sức mạnh các con sau với :

Qualcomm MSM7200A 528 MHz
Qualcomm MSM7201A 528 MHz
Qualcomm MSM7225 528 MHz
TI OMAP 850 200 MHz

ancola66

Super V.I.P
Như tiêu đề đã nói , các pác so sánh dùm em sức mạnh các con sau với :

Qualcomm MSM7200A 528 MHz
Qualcomm MSM7201A 528 MHz
Qualcomm MSM7225 528 MHz
TI OMAP 850 200 MHz
Mở màn phát : Loại ngay con TI OMAP ra khỏi cuộc chơi :))

hoangkimma

nếu nói TI OMAP 850 200 MHz chậm,công nhận nhưng giá thảnh chắc chắn re? hơn các chip kia.nó chậm nhưng mỉnh cũng hok nghĩ đến mức rủa bỏ:p

Hanh_HTC

mama

sao lại loại TI OMAP 850 200 MHz ra khỏi cuộc đua tốc độ chip b-). được cái này mất cái kia thôi >:). TI OMAP 850 200 MHz là loại chip tiết kiệm điện năng =D>. hơn nữa nó xử lý phone riêng không như các loại chip khác :-?
có chậm một chút nhưng mà chậm chắc ;))

kingofsea

Còn 7200 với 7201 thì sao các pác , nếu 7200 íu hơn 7201 thì chẳng lẽ bọn touch gen 2 íu hơn gen 1 sao ? 7225 touch 3g xài , vậy đt trung cấp bxl lại ngon hơn bọn cao cấp pro2 , dia2 ? Nhìu nghi vấn wá :(

QuangThang89

Còn 7200 với 7201 thì sao các pác , nếu 7200 íu hơn 7201 thì chẳng lẽ bọn touch gen 2 íu hơn gen 1 sao ? 7225 touch 3g xài , vậy đt trung cấp bxl lại ngon hơn bọn cao cấp pro2 , dia2 ? Nhìu nghi vấn wá :(

Theo mình thì tốc độc xử lý của các chip là như nhau, wan trọng là công nghệ tiết kiệm pin và ít tỏa nhiệt của mỗi chip, ngoài ra mỗi chip phải thích ứng với số rom và ram của máy nữa để tránh xung đột, nên mỗi máy sẽ có 1 con tương ứng, thân :)

ghekua

hahaha mình thì chả quan tâm lắm đến mấy chú chip Qualcomm 528 mHz này. Thực sự chỉ khác nhau về số hiệu, hiệu suất không mấy khác. Như bác Quangthang89 nói, chỉ khác nhau về công nghệ tiết kiệm pin và ít tỏa nhiệt thôi. Nhưng theo mình thì nó cũng ko đáng kể, ko phải như laptop hay desktop :)). Bây giờ chỉ quan tâm đến mấy em 1Ghz thôi hx hx.

P/s: TI Omap texas indust thực ra nó là loại đùn co đó, 200MHz = 400mHz :))

ancola66

Super V.I.P
....
P/s: TI Omap texas indust thực ra nó là loại đùn co đó, 200MHz = 400mHz :))
Đùn co nhưng thực ra khi chạy bình thường chỉ là Sình co thôi :)) Bao giờ lướt net + ứng dụng thì mới "đùn": nhé >>>>> Hiệu suất làm việc lúc bình thường (Không kèm ứng dụng net ) kém so với mấy chú intel 400 chứ đừng nói tới Qualcomm 528 :)):)):)) vì lúc đó chỉ luôn luôn là "Sình"=))

ghekua

Đùn co nhưng thực ra khi chạy bình thường chỉ là Sình co thôi :)) Bao giờ lướt net + ứng dụng thì mới "đùn": nhé >>>>> Hiệu suất làm việc lúc bình thường (Không kèm ứng dụng net ) kém so với mấy chú intel 400 chứ đừng nói tới Qualcomm 528 :)):)):)) vì lúc đó chỉ luôn luôn là "Sình"=))

hihi em vẫn yêu em Wizard của em lắm...Dù gì cũng là anh hào một thời...đùn hay sình thì vẫn chơi tuốt...
Bạn em bên HTC Singapore nói sắp ra em HTC Mega rồi, chúng ta sắp có 1 chú em PPC chạy nhanh mà giá bèo :X :X :X
Buồn vì bác Orange_244 bị ban nick. Hy vọng bác sớm trở lại với khí thế mới :D

ctcomp09

Em vẫn đang dùng Omap 850, với bản W6.1 thì ok lắm với lại tiết kiệm pin thì khỏi bàn. Để nghe gọi đến 2 ngày lận

Mình thì thấy chip OMAP tiết kiệm pin nhưng hiệu suất và tốc độ hơi thấp, nói chung là đủ dùng...:p

vdung1972

Của em là Qualcomm MSM7600 528 MHz các bác ạ, khác gì mấy con dòng 72xx không các bác nhỉ.

zthienvuz

LG 750 GM hệ điều hành windown mobile 6.5 wifi/3G/java
Availability Coming soon. Exp. release 2009, October
Camera 5 MP, 2592х1944 pixels, autofocus
Memory Internal No
Card Support Card Slot microSD (TransFlash), up to 16GB
Music MP4/H.263/H.264/WMV player, MP3/WAV/eAAC+/WMA player, Speaker phone
Display Size 240 x 400 pixels, 3.0 inches, TFT resistive touchscreen, 65K colors
Games Yes
Connectivity Bluetooth, USB Port (micro), EDGE, 3G
Battery Time Up to hours Talk Time, Up to hours Stand-by
Radio no
Colors Only Black
OS Microsoft Windows Mobile 6.5 Professional
Weight no
Ring Tones Vibration; Downloadable polyphonic, MP3 ringtones, composer

GM750 trang bị bộ xử lý Qualcomm MSM7201A 528 MHz
, người dùng có thể lướt web qua Wi-Fi, EDGE bên cạnh các kết nối mạng tốc độ cao như 3G/HSDPA, HSUP
_______________help me_____________CHO EM HỎI CON NÀY MÀN HÌNH ________QVGA________HAY LÀ ____VGA____ VẬY EM CHƯA HIỂU NÓ THUỘC LOẠI MÀN NÀO
http://rongbay.com/c2/raovat-9196965/LG-GM-750-he-dieu-hanh-windown-mobile-6-5-H.html

zthienvuz

_______________HELP ME_____________CHO EM HỎI CON NÀY MÀN HÌNH ________QVGA________HAY LÀ ____VGA____ VẬY EM CHƯA HIỂU NÓ THUỘC LOẠI MÀN NÀO
"LG GM750 "hệ điều hành windown mobile 6.5 Hàng Vondafone
trang bị bộ xử lý Qualcomm MSM7201A 528 MHz
, người dùng có thể lướt web qua Wi-Fi, EDGE bên cạnh các kết nối mạng tốc độ cao như 3G/HSDPA, HSUP
http://rongbay.com/c2/raovat-9196965...ile-6-5-H.html

bass1611

mình xài ti omap thấy chỉ chậm về mỗi khoản là tốc độ hiển thị thôi hà:-?