• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SONY VAIO FS92S khong ket noi duoc internet

tuankhoa

Chào mọi người!
Em mới xin được cái laptop SONY VAIO FS92S toàn tiếng Nhật
Em cài lại Win XP sp2
Xong nó không nhạn driver, em tìm được driver cho card màn hình ngay trong máy, nhưng không thấy sound card, mạng thì không làm thế nào kết nối được.
Nhờ các bác giúp em với, nhất là cái khoản nối mạng ấy. Tiện thể cho em hỏi cách kết nối cái máy này với máy bàn luôn. Em dùng moderm speedcom, có 4 cổng Lan.
Cảm ơn các bác trước!

vettau

Chào mọi người!
Em mới xin được cái laptop SONY VAIO FS92S toàn tiếng Nhật
Em cài lại Win XP sp2
Xong nó không nhạn driver, em tìm được driver cho card màn hình ngay trong máy, nhưng không thấy sound card, mạng thì không làm thế nào kết nối được.
Nhờ các bác giúp em với, nhất là cái khoản nối mạng ấy. Tiện thể cho em hỏi cách kết nối cái máy này với máy bàn luôn. Em dùng moderm speedcom, có 4 cổng Lan.
Cảm ơn các bác trước![/QUOTE
kết nối 2 máy tính thì bạn cần có(Trong trường hợp này) 1 Cab chuẩn chéo và thiết lập IP cho 2 máy thì bạn có thể trao đổi dữ liệu được cho nhau.
http://esupport.sony.com/US/perl/swu-list.pl?mdl=VGNFS920
ĐÂY LÀ Link Drier của VGN-FS92PS.FS92S

Chỉnh sửa cuối:

tienhung

Active Member
mình xin lưu ý các bạn 1 chút nhé
dòng sony VAIO hiện nay chạy trên nền SANTA ROSA có 1 số model hơi khó chịu là chỉ có driver cho XP một số phần 1 số phần còn lại không hiểu sao tìm hoài không thấy :(
chẳng hạn như card sound, card mạng ...
mình không rõ con của bạn chạy trên nền công nghệ nào và win cũ là win gì nên không nói cụ thể được

tuankhoa

Bản Win cũ của máy cũng là XP, tiếng Nhật. Em có vào phần Network conection thì thấy mỗi cái 1394 Conection.

Tất cả thông tin của máy em đây
Intel Celeron M 360J
Main: Intel 910GML (Alviso-GML)+ICH6-M
Audio: Intel 82801FBICH6-High Definition Audio [B1]
Network: 1394 Net Adapter

Đúng là máy không nhận card sound, card mạng. Em vào trang bác cho nhưng không biết cái nào vào cái nào? Em thấy cái Wireless Lan nhưng không biết chỉ là cho mạng không dây hay là cả mạng thông thường.

Giờ mà không tìm được thì làm thế nào?
Bác cố giúp em với!

tuankhoa

Em không biết nền cũ là gì, nhưng Win cũ cũng là Xp
Đúng là máy em không nhận card sound với card mạng rồi.

Một số thông tin về máy mà em tìm được
Intel Celeron M 360J
Intel 910GML (Alviso-GML)+ICH6-M
Audio: Intel 82801FBICH6-High Defonition Audio [B1]

Em có vào trang anh vettau chỉ nhưng cũng không biết đâu mà lần. Nhất là cái Wireless Lan không biết là cả mạng thường hay chỉ cho mạng không dây.

Các bác cố gắng giúp em với! Không nối được mạng, không nghe được nhạc thì chán lắm!

vettau

Em không biết nền cũ là gì, nhưng Win cũ cũng là Xp
Đúng là máy em không nhận card sound với card mạng rồi.

Một số thông tin về máy mà em tìm được
Intel Celeron M 360J
Intel 910GML (Alviso-GML)+ICH6-M
Audio: Intel 82801FBICH6-High Defonition Audio [B1]

Em có vào trang anh vettau chỉ nhưng cũng không biết đâu mà lần. Nhất là cái Wireless Lan không biết là cả mạng thường hay chỉ cho mạng không dây.

Các bác cố gắng giúp em với! Không nối được mạng, không nghe được nhạc thì chán lắm!
Wireless LAN là Mạng không dây (WIFI)
=D>Intel® PRO/100 VE Network Connection Driver - Installs the originally shipped version of the Intel PRO/100 VE Network Connection Driver
Là Mạng có dây (ADSL)
=D> Video Card Màn hình:-??Mobile Intel® 915GM/GMS, 910GML Express Chipset Family Graphics Controller Driver - Installs the originally shipped version of the Intel 915GM/GMS, 910GML Express Chipset Family Graphics:)=)) Modem là Modem (Dial Up) .Memory Card Reader/Writer là Đọc Thẻ nhớ ,Vân Vân và ..................
Mà Tất cả Drive của con máy của bạn nó nằm ở trang đó sao bạn không down về mà cài Nhìn thấy các phần đầy đủ cả rồi,
=D>Đầu tiên bạn dows Phần Network (Intel® PRO/100 VE Network Connection Driver) từ một máy khác rồi copi vào máy cài xong bạn có thể vào Net và làm trực tiếp luôn,
máy của bạn là dễ tìm rồi đấy.nhiều máy còn xương lắm