• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB Flash Cards

hanoiwap

Super V.I.P
Tôi vừa được mời vào nhóm thử nghiệm phần mềm SPB Flash Cards của SPB Software.Tôi sẽ chuyển đạt mọi thông tin sớm nhất tới cac bạn.Vì quy định "PLEASE REMEMBER THAT BY BECOMING A TESTER YOU AGREE TO KEEP ALL INFORMATION ABOUT THIS BETA PROGRAM CONFIDENTIAL UNTIL THE PRODUCT IS RELEASED TO THE GENERAL PUBLIC." nên thông tin sẽ hạn chế.Mong được thông cảm.

Xin ra ngoài lề một chút.Khi phát triển SPB Keyboard 4,tôi cũng được mời vào nhóm thử nghiệm.Trong bản đầu tiên SPB không đưa tiếng Việt vào phần mềm này.Tôi đề nghị thêm layout tiếng Việt (VE) với phương án xen kẽ ký tự Việt ê,đ,ư,â vào ký tự Anh w,f,j,z và thứ tự dấu là sắc,huyền,hỏi,ngã nặng. SPB đã chấp nhận đưa tiếng Việt với layout VI nhưng thay đổi không phù hợp với thói quen của người Việt theo thứ tự trên và gộp các ký tự Việt vào một phía.Họ là người nước ngoài thì sao hiểu được thói quen của người Việt.Chắc là họ không muốn sử dụng hoàn toàn layout của tôi vì phải trả bản quyền.Họ lại càng không hiểu được người Việt chỉ mong muốn được chia sẻ chứ đâu cần tiền...(tuy nghèo).

Nhắc đến chuyện tiền,tôi tiếp tục lạc đề thêm chút.Cách đây vài ngày,tôi qua một cửa hàng ở Trần Khát Chân.Khi thấy chủ cửa hàng mua được một máy XDAII cũ với giá 200K,tôi đặt vấn đề cùng là thành viên của PDA Việt và mua lại để test cho thiết bị QVGA (tất nhiên phải cộng thêm lãi vài trăm ngàn) nhưng bị từ chối.Thí dụ họ bán cho tôi 400K cũng là đóng góp cho cộng đồng người dùng PPC rồi

Tôi mua máy cổ này chỉ để test phần mềm cho thiết bị QVGA và thử cook ROM cho Hymalaya.Khi về tôi suy nghĩ mãi.Mình chẳng được gì khi bỏ tiền của,thời gian cho cộng đồng.Đó là dại hay khôn?
Nhưng do tính ham mê công nghệ,tôi chấp nhận làm người dại vậy

Đây là các links tải mà SPB Software gửi cho tôi.Riêng mã đăng ký tôi đã xóa bỏ vì điều kiện đã cam kết.Các bạn có thể dùng thử.

Trước kia tôi là thành viên của nhóm thử nghiệm SPB Keyboard 4.Thiết kế layout VE cho tiếng Việt.Và sau đó tiếng Việt được đưa vào phần mềm này.
Riêng lần này để tạo ra SpbVietnameseCards không khó nhưng mất rất nhiều công.Riêng tạo file âm thanh phải cần giọng nữ dễ nghe chứ giọng ông già thì mất cảm tình lắm.Nếu chúng ta hợp tác thiết kế SpbVietnameseCards là góp công quảng bá cho đất nước Việt nam đồng thời giúp người ngoại quốc học tiếng Việt.
Mong lãnh đạo diễn đàn tổ chức và cùng mọi thành viên trong diễn đàn hỗ trợ

SPB Flash Cards3.

SPB Flash Cards là một ứng dụng học ngoại ngữ trên điện thoại di động
Sau đây là cách hoạt động:
Ứng dụng đi kèm với hàng nghìn file âm thanh. Ví dụ bạn định tìm hiểu những từ của thể loại “Car” (xe hơi). Màn hình hiển thị một hình ảnh của các từ liên quan đến chiếc xe.Từ vựng, lời nói và viết cũng như một hình ảnh trực quan giúp não bộ của bạn để ghi nhớ tốt hơn những gì bạn đang học.

Trong lần thứ hai bạn mở "Car", bạn sẽ thấy một số câu thử nghiệm kỹ năng mới của bạn cho những từ đã học, file đã xem của bạn mà đánh giá tiến độ và điểm yếu mà bạn cần phải luyện thêm.

Trên mỗi biểu tượng trong loại màn hình chính, bạn sẽ thấy progress bar của bạn. Nếu progress bar chỉ ra bạn đã học được tất cả các từ trong thể loại, nó sẽ được đóng lại. Tuy nhiên, bạn có thể mở lại nó bằng cách xóa số liệu thống kê từ MENU. Bạn cũng có thể khôi phục lại các file đã xóa bằng cách sử dụng tùy chọn MENU.

Đã có 12 các ngôn ngữ sau:

Czech (With Sound) CAB EXE
English (With Sound) CAB EXE
Finish (No Sound) CAB EXE
French (With Sound) CAB EXE
German (Some sounds) CAB EXE
Hebrew (No Sound) CAB EXE
Italian (No Sound) CAB EXE
Korean (With Sound) CAB EXE
Portuguese (With Sound) CAB EXE
Russian (Some sounds) CAB EXE
Spanish (No Sound) CAB EXE
Swedish (With Sound) CAB EXE

Cần làm thêm
Vietnamese(With Sound).Nhờ các bạn cùng cộng tác

Chỉnh sửa cuối:

Mr_DHL

Bạn bè em dùng PPC (trong đó có em) thì 100% các phần mềm trên PPC đều được lấy từ các diễn đàn. Đương nhiên chi phí là 0, không hề có bản quyền gì cả. Tất cả là nhờ vào những người vì cộng đồng như các bác, vì mục tiêu phát triển PDA Việt Nam. Cảm ơn các bác.

longphibaccai

quan trọng là định hướng, đúng làm, sai bỏ, hem dại, hem khôn, mà vì cộng đồng sử dụng PPC...trong lợi ích tập thể có lợi ích cá nhân, và trong lợi ích cá nhân có lợi ích của tập thể, nên làm, không nên bỏ...^^

background

Thanks! những người đã vì PDA Việt Nam như bạn rất nhiều nhờ có các bạn mà PDA Việt Nam ngày càng phát triển. Mong các bạn càng phát huy hơn nữa để chúng ta cùng tạo dựng một nền PDA Việt vững mạnh nhé ^^

Sunlolo

Nhắc đến chuyện tiền,tôi tiếp tục lạc đề thêm chút.Cách đây vài ngày,tôi qua một cửa hàng ở Trần Khát Chân.Khi thấy chủ cửa hàng mua được một máy XDAII cũ với giá 200K,tôi đặt vấn đề mua lại (tất nhiên phải cộng thêm lãi vài trăm ngàn) nhưng bị từ chối.Thí dụ họ bán cho tôi 400K cũng là đóng góp cho cộng đồng người dùng PPC rồi

Ông Hiển này mua rẻ thế nhỉ mà bán thì vãi hàng!dù sao cũng là miếng cơm của bác í!

Last edited by a moderator:

hanoiwap

Super V.I.P
Bạn bè em dùng PPC (trong đó có em) thì 100% các phần mềm trên PPC đều được lấy từ các diễn đàn. Đương nhiên chi phí là 0, không hề có bản quyền gì cả. Tất cả là nhờ vào những người vì cộng đồng như các bác, vì mục tiêu phát triển PDA Việt Nam. Cảm ơn các bác.

Tôi viết bài thường có thêm phần sửa đổi của riêng mình chứ không chỉ sưu tầm nên cũng tốn công hơn.Cám ơn bạn đã biết đến công sức của tôi

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
quan trọng là định hướng, đúng làm, sai bỏ, hem dại, hem khôn, mà vì cộng đồng sử dụng PPC...trong lợi ích tập thể có lợi ích cá nhân, và trong lợi ích cá nhân có lợi ích của tập thể, nên làm, không nên bỏ...^^

Đúng vậy " nên làm, không nên bỏ..".Tiếc rằng tôi đã ngoài 60 tuổi.Không còn nhiều thời gian để đóng góp cho cộng đồng

tainhachay

Active Member
lục tuần rôi mà bác vẫn ham mê công nghệ thế! quả là người có đóng góp không nhỏ cho cộng đồng PDv việt =D>

ahojmimi

chú ơi, cháu đang dùng thử. chưa thấy có gì phải phàn nàn. nhưng hình như nó chỉ có danh từ thôi, không có tính từ hay động từ phải không ạ ?

iniuboo

1 người tâm huyết như bác mà không ai giúp mới lạ chứ. có phải bây h bác đang cần thu âm giọng nữ đúng ko ạ, bạn gái cháu có giọng nghe dịu dịu, cháu đã hỏi bạn gái cháu và bạn gái cháu cũng đồng ý rồi, có gì bác pm cho cháu nhé.

hanoiwap

Super V.I.P
chú ơi, cháu đang dùng thử. chưa thấy có gì phải phàn nàn. nhưng hình như nó chỉ có danh từ thôi, không có tính từ hay động từ phải không ạ ?

Vì là hình ảnh nên đều là danh từ.Đã gửi SN cho bạn.Cám ơn bạn đã quan tâm

hanoiwap

Super V.I.P
1 người tâm huyết như bác mà không ai giúp mới lạ chứ. có phải bây h bác đang cần thu âm giọng nữ đúng ko ạ, bạn gái cháu có giọng nghe dịu dịu, cháu đã hỏi bạn gái cháu và bạn gái cháu cũng đồng ý rồi, có gì bác pm cho cháu nhé.

Đã gửi SN qua PM

iniuboo

Cháu đã hiểu công việc:D chắc phải vài trăm track đấy bác ạ:D mai cháu bắt tay vào việc luôn:D

iniuboo

ôi phần mềm này hay thật đấy bác ạ, dậy trẻ con được đấy. Nó y hệt từ điển hình ảnh cho trẻ em í.

omanyte

Cháu thật nể phục bác vì đã ngoài 60 rồi mà bác vẫn còn đam mê công nghệ đến như vậy! Có một lần cháu xin bác cái giao diện của bàn phím mà bác cho là đẹp nhưng đợi mãi ko thấy bác pm lại! cháu tưởng bác cũng trẻ như mọi người cũng có nhiều công việc quan trọng hơn như là đi học hay kiếm tiền.Bjo cháu mới biết rõ bác là người thế nào!!!Cháu cũng có chút đam mê về điện thoại n chỉ dòng S60 trước kia thôi còn bjo cháu đã chuyển sang dùng PPC (Atomlife) thấy pin yếu quá thành ra cháu cũng nản. máy cháu mà vừa cắm sạch vừa nghịc thì lại nóng ran lên ko làm được gì cả! còn sử dụng liên tục chắc chỉ được một tiếng. Nhưng nếu bác cần test hay cần cháu giúp đỡ gì thì bác có thể PM cho cháu theo địa chỉ hòm thư (email: atomlife2009@gmail.com)và bác phải hướng dẫn cháu đấy nhé vì cháu cũng mới bước vào ppc nên còn yếu kém nhiều!!!! Rất mong và rất vui được làm quen với bác.
Chào Thân Ái!!!!

iniuboo

bác ơi, hôm nay cháu thử thu vài track bằng micro của laptop, chất lượng âm ko tốt lắm bác ạ:( nhưng mà cài chèn lên nghe thử cũng hay hay:D

hanoiwap

Super V.I.P
Có một lần cháu xin bác cái giao diện của bàn phím mà bác cho là đẹp nhưng đợi mãi ko thấy bác pm lại! .....

Xin lỗi vì chưa trả lời bạn.Tôi không nhớ bạn cần "giao diện của bàn phím" nào?