• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SpbMobileShell_EN_Panel_X1

quang10ntp

Mấy bác biết cách sử dụng cái này ko? em down ve cài vào máy nhưng mở lên ko thấy thay đổi plugin cái gì cả,ai cài rồi hướng dẫn em sử dụng với;;)

linhnhn

1. Bạn nhấn vào nút panel
2. Dưới góc phải màn hình có hình cái cờ lê (setting) - bạn nhấn vào đó
3. Nó sẽ chuyển đến trang có 7 (default panel của X1)
4. Bạn click vào 1 ô trống nào đó hoặc bất cứ panel nào muốn được thay
5. Chọn trong list panel muốn thay và nhấn Ok

quang10ntp

mình làm được rồi,giờ muốn đổi themper thì down ở đâu vậy bạn? cho mình xin vài cái themper với

linhnhn

Bạn vào trang chủ của X1 có 1 cái theme cung khá đẹp ... cái này free và có sẵn. Ngoài ra trên đấy có 1 vài panel cũng khá cool :)

Tamock

Hỏi bác nào đã dùng rồi: Bản SPB Mobile Shell cho X1 miễn phí trên trang chủ SE với bản Mobile Shell thương mại có gì khác nhau không ạ?

minh19590

cac bac oi cho hỏi với: sao minh cai cac panel tai tu trang chu cua sony nhưng khi cài đặt thì ko nhận dc. minh quan sát thấy các folder chưa panel có sẵn của máy thì có vài tấm hình với vài file setup còn folder mình tải về cài vô máy chỉ có mỗi file seyup dạng html và mấy file biểu tượng window thui. ai biết cách cài làm ơn chỉ mình với

metalkidtlo

cac bac oi cho hỏi với: sao minh cai cac panel tai tu trang chu cua sony nhưng khi cài đặt thì ko nhận dc. minh quan sát thấy các folder chưa panel có sẵn của máy thì có vài tấm hình với vài file setup còn folder mình tải về cài vô máy chỉ có mỗi file seyup dạng html và mấy file biểu tượng window thui. ai biết cách cài làm ơn chỉ mình với

Bạn làm ơn đọc kỹ topic rồi hãy post bài. Đã có người chỉ cách cho phía trên rồi còn gì
linhnhn nói:
1. Bạn nhấn vào nút panel
2. Dưới góc phải màn hình có hình cái cờ lê (setting) - bạn nhấn vào đó
3. Nó sẽ chuyển đến trang có 7 (default panel của X1)
4. Bạn click vào 1 ô trống nào đó hoặc bất cứ panel nào muốn được thay
5. Chọn trong list panel muốn thay và nhấn Ok