• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPL 1.2 hay SPL 3.5

baophuong196us

Các bạn ơi! Các bạn có thể chỉ cho mình biết cách nhận biết con Ameo WM 6.0 mình đang xài SPL 1.2 hay là SPL 3.5 được không?:-? Mình mún úp lên 6.1 nhưng nghe nói sợ có thêm 1 cục gạch chận giấy quá!!!:(( Hic!!! Mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn! Thanksss;;)

honeyz

Giữ phím Camera + chọc reset để vào BootLoader
Nhìn trong đó là thấy SPL 1.2 hay 3.5 liền

vqscorpions

nên up lên SPL 3.5, vì mình thấy bản ROM của 3.5 chạy có nhiều ưu điểm hơn, đặc biệt ít bị treo máy như các bản 1.2

Trong dòng SPL 3.5 thì số 1 là AP 4 Platinium, số 2 là Michy 6.1 SPL 3.5.
Các cái khác thử cũng được, nhưng sẽ thấy nó kém hẳn
Chúc vui

baophuong196us

nên up lên SPL 3.5, vì mình thấy bản ROM của 3.5 chạy có nhiều ưu điểm hơn, đặc biệt ít bị treo máy như các bản 1.2

Trong dòng SPL 3.5 thì số 1 là AP 4 Platinium, số 2 là Michy 6.1 SPL 3.5.
Các cái khác thử cũng được, nhưng sẽ thấy nó kém hẳn
Chúc vui

Cám ơn anh em nhiều lắm!!!

vqscorpions

rom AP 4 chỉ có 1 điều duy nhất khó chịu là tính năng auto rotate màn hình.
Khi bạn lái xe, và để chạy GPS, thì màn hình thường xuyên chuyển qua lại chế độ nằm ngang và nằm dọc, làm chậm GPS và giật màn hình, nhiều khi phải nhìn nghiêng.

ngoài ra thì tốt cả

baophuong196us

rom AP 4 chỉ có 1 điều duy nhất khó chịu là tính năng auto rotate màn hình.
Khi bạn lái xe, và để chạy GPS, thì màn hình thường xuyên chuyển qua lại chế độ nằm ngang và nằm dọc, làm chậm GPS và giật màn hình, nhiều khi phải nhìn nghiêng.

ngoài ra thì tốt cả

Tính năng auto rotate cũng tốt vì khi mình đi xe thì đã có phu5 kie65n xe ho7i kèm theo để cố định máy để sử dụng GPS mà!

vqscorpions

mình cũng đã mua và dùng 1 cái gắn trên kính oto cho x7501 khi dùng GPS, nhưng mà khẳng định với bạn là cái sensor nó nhạy lắm, chỉ cần hơi xóc rung 1 tí thôi là nó tự động nhảy màn hình liền. nên mình mới nói cái tính năng đó chạy GPS nhiều khi bực mình. Nhưng chạy mãi cũng quen thôi mà :D

tuannguyenduong

cám ơn bạn đã chỉ cho mình cách up 1.2 lên 3.5 nhưng Rom AP 4.0 mình không thấy thich lắm.GPS sai so với vị trí thực đến >50m (mình sd Vietmap R12)trước mình xài rom Michy GPS định vị chính xác lắm,chắc lại phải up lại Michy thôi.Bạn nói bạn mua cái thiết bị để gắn lên kính ô tô thế bạn mua ở đâu vậy,hình dáng nó ra sao mình cũng đi ô tô nhưng không biết mua nó ở đâu,thường thì để con u1000 lên tap lô xe chòng chành khó chịu quá

vqscorpions

mình mua cái đó ở Hongkong ship về.
bạn lên Ebay.com, search với từ khóa: Htc x7501, tìm trong list 1 chút sẽ thấy ngay thôi mà, hình dáng nó to rộng rãi,gắn vừa với máy.

còn sai GPS là do lỗi phần mềm GPS xung đột với OS thôi, chứ mình đang dùng TOmtom 7.45 cho USA và CANADA, chính xác đến 0.5m luôn, sai làm sao được, vì nó bắt được đến 8 - 12 vệ tinh cùng 1 lúc cơ mà :D

mình dùng Michy thì thấy hơi ko thik, vì cái giao diện bên ngoài desktop của Michy ko thuận tiện bằng AP 4, và dùng Michy cũng bị xung đột mấy thứ