• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPL 1.2 Up len SPL 3.5, X7500 bien thanh X7510

baophuong196us

Híc! Mình up SPL 1.2 lên spl 3.5, nhưng sao giờ đây chỉ xài được rom của X7510 thôi, con X7500 của mình nó k chịu xài rom cho X7500 nữa, unlock thì cũng phải dùng sotf dành riêng cho X7510, dùng sotf X7500!!! Hic! Các bạn nào có kinh nghiệm về vấn đề này chỉ giúp mình với nha!!! Hic! Ah Với thêm một vấn đề nữa! H mình up lên 6.5 thì nó mất tiêu cái Flashdisk, còn up lại 6.1 thì vẫn ok! Hic!!!:O:O

Chỉnh sửa cuối:

vqscorpions

Híc! Mình up SPL 1.2 lên spl 3.5, nhưng sao giờ đây chỉ xài được rom của X7510 thôi, con X7500 của mình nó k chịu xài rom cho X7500 nữa, unlock thì cũng phải dùng sotf dành riêng cho X7510, dùng sotf X7500!!! Hic! Các bạn nào có kinh nghiệm về vấn đề này chỉ giúp mình với nha!!! Hic! Ah Với thêm một vấn đề nữa! H mình up lên 6.5 thì nó mất tiêu cái Flashdisk, còn up lại 6.1 thì vẫn ok! Hic!!!:O:O

đã trao đổi PM riêng với bác rồi, không biết tình hình ntn?

Riêng trường hợp bỗng dưng đang dùng mất flash disk (hoặc nhìn thấy flash disk nhưng dữ liệu như là bị mã khóa tùm lum), có thể đây là hiện tượng rất bình thường vì bản thân em cũng đã dính phải 2 lần và cũng đã khắc phục khá đơn giản.

1- Thong thả backup lại toàn bộ file dữ liệu ra thẻ nhớ.
2- Hard reset lại máy (lúc này sẽ nhìn lại thấy flash disk)
3- Backup ngược lại

Cái này hơi tốn thời gian tí ti, nhưng thực sự hiệu quả.

Nếu bác up lên 6.5 thì thử hard reset 1 lần xem có nhìn thấy flash disk không?
Riêng em chưa ấn tượng với dòng 6.5.
Mặc dù chỉ up 6.5 cho dòng HTC ATT Tilt 8925 nhưng thấy giao diện của nó lằng nhằng, màu mè quá mà lại không có tính thuận tiện khi sử dụng. Không thể tùy biến icon trên màn hình nền được, trong khi còn nhiều điều chưa tốt như 6.1 :D