• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Startmanu Remover-giải phóng RAM cho I8000

kdv2108

Active Member
I8000 mặc dù đã nâng cấp RAM lên 256 nhưng thực ra chúng ta chỉ có khoảng 60-80mb nếu dùng ROM lite còn dùng ROM gốc nhiều khi chỉ còn 30-40 mb hoặc ít hơn,đặc biệt khi các bạn dùng thêm các PM giao diện nặng như SPB mobile shell hay S2U2...Lý do là Samsung thêm vào quá nhiều thứ nên hao RAM.MÌnh đang dùng Rom SB30 mà thường khởi động xong Ram khoảng 55mb,dùng một hồi còn khoảng 40-45mb
Mình tìm thấy bên XDA một PM nhỏ gọn,free giúp bỏ luôn cái Start manu của I8(nút góc trên bên trái màn hình mà khi nhấn vào nó hiện ra cái manu dọc để chúng ta dùng ý).Nói thật mình chẳng mấy khi dùng cái này vì toàn bộ ứng dụng,cài đặt...dùng qua Spb mobile shell tiện hơn.Sau khi cài (vào bộ nhớ máy),khởi động lại thì cái này giúp cho các bạn thêm đc khoảng 15-20 mb ram đấy,mình đã test trên I8 rồi chạy ngon lành và Ram của mình bây giờ là khoảng 70-75mb,trong file mình gửi có Arlo startmanu remover dành cho 6.5 và 6.5.x các bạn chọn bản phù hợp với máy mình nhé.
Ngoài ra kèm thêm cho các bạn PM Quick manu dùng nhẹ và tiện hơn nhiều start manu gốc,
Cái này nhiều bạn đã test dùng tốt trên cả B7610

KHOIDOKDV

"...ngoài ra kèm thêm cho các bạn PM Quick manu dùng nhẹ và tiện hơn nhiều start menu gốc,[/I][/I][/I]
Cái này nhiều bạn đã test dùng tốt trên cả B7610..."
- Mới sử dụng B7610 ,đúng thiệt là khởi động xong Ram chả còn nhiều...có nhiều bạn đã test có lẽ sử dụng tốt đây.Thanks Bạn !

coolpixs4

bạn kdv2108 ơi làm ơn up cho mình xin lại file FMRadio.exe và tcalendar.exe, tclock.exe trong \windows của Omina 2 vơi nhé. ko hiểu sao máy bị virus hỏng mấy file đó. ngại up lại ROM vì cài đặt nhiều thứ. Cảm ơn bạn trước

tonynguyen91

bạn ơi
mình cài vào rồi khởi đọng lại sao ấn nút home không vào được là sao.jup mình với.hjc hjc