• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sự cố khi update firmware cần anh em giúp đỡ.

huynhkyphu

Mình vừa update firmware mới nhất theo cách pc suite, làm đúng cách đến lúc đang tải bản update về, vừa chạy đủ 126 mb, 5800 của mình hiện màn hình trắng lên, và mất kết nối với máy tính, sau đó mình khởi động lại máy nhưng nó ko lên, mà rung dữ dội :((

Last edited by a moderator:

Jackdao

Up bằng JAF ấy bạn, nếu quen rồi thì sẽ thấy dễ và nhanh lắm. Up ở chế độ dead fone nên con của bạn cứ thế mà up lên thôi :D. Good luck

troly

Well-Known Member
Mình vừa update firmware mới nhất theo cách pc suite, làm đúng cách đến lúc đang tải bản update về, vừa chạy đủ 126 mb, 5800 của mình hiện màn hình trắng lên, và mất kết nối với máy tính, sau đó mình khởi động lại máy nhưng nó ko lên, mà rung dữ dội :((

Chết là phải, khi phone tắt để up fw thì bạn lại khởi động lại và tháo cáp thì "chết" thôi. Kinh nghiệm thì cứ để như vậy cho đến khi up fw xong máy sẻ tự khổi động lại thôi. Bây giờ chỉ có up jaf or ra cửa hàng nokia thôi.:D

ngoanrazor

Well-Known Member
Tự nhjên bn rút cáp ra chi zậy, tất cả đều tự động hết. Máy tự Ngắt kết nối là đều tất nhjên khj up bằng Nsu mà ( bn ko thấy ng ta ghj zậy sao ). Up Nsu là chuẩn of Nokia mà nên máy die là do bn đó, jở chỉ up lại bẳng jaf thuj. CHÚB BN MAY MẮN LẦN SAU

huynhkyphu

:( Hiện phone đang nằm ở Nokia Care rồi :( Tự nhiên hum nay ngu đột xuất. Xưa nay chưa từng bị lỗi gì về điện thoại mà phải ra tới Nokia care :(

ovc

mờ up bằng NUS có tiếng việt sao bạn không xem ( mờ tiếng anh cũng dễ hiểu nữa ) , nó có ghi là không được rút dây cáp, máy sẽ tự khởi động lại, bạn đi rút cáp tự mở máy lên lại là tiêu luôn cái 5800 dùi, giờ chắc phải up lại bằng JAF theo cách dead phone thui bạn ơi

simhoang

mờ up bằng NUS có tiếng việt sao bạn không xem ( mờ tiếng anh cũng dễ hiểu nữa ) , nó có ghi là không được rút dây cáp, máy sẽ tự khởi động lại, bạn đi rút cáp tự mở máy lên lại là tiêu luôn cái 5800 dùi, giờ chắc phải up lại bằng JAF theo cách dead phone thui bạn ơi

Vậy có nghĩa là cứ để như vậy từ đầu đến cuối hả bạn?khi cắm cáp vào thì điện thoại fải ở trạng thái tắt hay bật hả bạn?và cứ để như vậy cho đến khi máy báo up xong ah?
Posted via Mobile Device

cau3dtn

sao dạo này có nhiều anh em up = nsu bị chết máy vì hấp tấp rút cáp vội vàng thế kia !!kinh nghiệm ko nên rút cap khi máy chưa up xong ...tốt nhất để cho NSU nó chạy up đi xách xe chạy đi uống cafe 1 tiếng sau về là xong ^^

tanmai123

Vậy có nghĩa là cứ để như vậy từ đầu đến cuối hả bạn?khi cắm cáp vào thì điện thoại fải ở trạng thái tắt hay bật hả bạn?và cứ để như vậy cho đến khi máy báo up xong ah?
Posted via Mobile Device

Khi up thì tuyệt đối ko được rút cáp nhé bạn. PC nó có báo là đt bị ngắt kết nối thì bạn cứ để vậy. Lúc đó là nó đang flash đấy rút cáp là die ngay. Khi flash = NSU thì đt phải bật nguồn nhé bạn

huynhkyphu

Khi up thì tuyệt đối ko được rút cáp nhé bạn. PC nó có báo là đt bị ngắt kết nối thì bạn cứ để vậy. Lúc đó là nó đang flash đấy rút cáp là die ngay. Khi flash = NSU thì đt phải bật nguồn nhé bạn

Vậy nếu rút cáp máy có hư ko bạn :((

ovc

Posted via Mobile Device
nếu up bằng NUS thì mở máy sẵn rùi cứ cho nó tự chạy chỉ ngồi xem thui nhen bạn
còn dùng JAF ở dead phone thì phải tắt máy trước, tới khi setup mới cần theo hướng dẫn bấm nút nguồn lên

unlimit_ve

Die là đúng rồi :). Up = NSU thì để đến khi nào NSU báo là đã up thành công thì mới đc rút cable