• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sử dụng ebook trên MS Smartphone?

tmquyet

Các bác giúp em với. Em cài mobipocket reader vào thẻ nhớ, nhưng khi em update ebook vào list thì nó chỉ nhận những ebook đặt trong bộ nhớ máy thôi còn những ebook đặt trong thẻ nhớ thì nó không tìm ra. Cái này làm em rất bất tiện vì bộ nhớ của máy có hạn nên em toàn để ebook ở thẻ nhớ thôi.
Cảm ơn các bác nhiều.

binhbk230

Bạn thử vào cài đặt,chỗ thư viện chọn all,tức là tất cả xem tn.m toàn để ebook o thẻ nhớ thuj.theo mình bạn nên tạo một thư mục ebook trog thẻ nhớ rùj bỏ vào đó.sau đó vào ưg dug,vào cài đặt thư viện là thư mục đó lun

tmquyet

vào ứng dụng, cài đặt thư viện là thế nào bạn nhỉ, bạn có thể nói rõ hơn được không. Thanhks

tandat2104

rắc rối vậy
bây jo cứ tạo 1 thư mục ebooks trên thẻ nhớ
phải đúng tên đấy
rồi chép ebook vô đó thôi
mở app lên nó tự nhận trong library

tmquyet

rắc rối vậy
bây jo cứ tạo 1 thư mục ebooks trên thẻ nhớ
phải đúng tên đấy
rồi chép ebook vô đó thôi
mở app lên nó tự nhận trong library

Hix, mình đã làm rồi, nhưng nó không nhận mà nó chỉ nhận ebook đặt trong bộ nhớ của máy thôi, còn trong thẻ nhớ thì không thấy đâu.