• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sửa giúp mình bản rom để sử dụng được cho Prophet

yuhtnhahk

mình được một người bạn gửi cho bản rom tiếng việt nhưng không phải của Prophet, mình cố tình up cho O2 neo nhưng bị lỗi là không có tiếng( nghe gọi vẫn bình thường) và không báo pin
Vậy ai rành trong việc sửa lại rom thì làm ơn sửa hộ mình để sử dụng cho prophet, cảm ơn các bạn:-/

đây là link http://www.mediafire.com/?txfytws1mml

xuandung11a2

Well-Known Member
Trời,thuốc độc mà bác cũng uống!!!Thế toi là phải rồi!!O2 Neo là dòng Prophet,và những rom ko dành cho Prophet thì không được up,up là toi đấy.
Ặc,sao lại là bản rom của dòng Wizard, bạn của bác nhầm to rồi. Mọi người vào đây mà xem này!!!!!!!

Bovovua

mình được một người bạn gửi cho bản rom tiếng việt nhưng không phải của Prophet, mình cố tình up cho O2 neo nhưng bị lỗi là không có tiếng( nghe gọi vẫn bình thường) và không báo pin
Vậy ai rành trong việc sửa lại rom thì làm ơn sửa hộ mình để sử dụng cho prophet, cảm ơn các bạn:-/

đây là link http://www.mediafire.com/?txfytws1mml

Nghe thì như bạn đã up rồi thì phải, và nếu thế thì mình thật không hiểu sao mà bạn vẫn có thể nghe gọi được với nó nữa. :-??
Bạn thử hỏi mod LamSon xem sao,.

yuhtnhahk

Mình nói thật, mình chưa rành về PDA mấy nên làm liều, nhưng lạ cái là không chết, vẫn dùng bình thường, nghe gọi và sử dụng thoải mái, chỉ tội một điều là không nghe nhạc được và không báo % pin, hic hic, may mà nó không die,LẠY CHÚA ( úp 4-5 lần mới sợ chứ)

anh LamSon vào giúp em chút đi, em đang rất cần mà.cảm ơn anh trước

Last edited by a moderator:

xuandung11a2

Well-Known Member
anh LamSon vào giúp em chút đi, em đang rất cần mà.cảm ơn anh trước

Những hướng dẫn về rom đều có ở trên này mà,rom cho Prophet thì quá nhiều rồi không phải bàn cãi gì nữa,muốn có giao diện tiếng Việt thì cài thêm cái PVLIP,có trên diễn đàn rồi,bạn tự tìm nhé.