• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Super effects by hantinhtu&boy_online(update"Mừng lễ VALENTINE")

hantinhtu_baby

☻Hiệu Ứng Do Mình Làm Và Sưu Tầm Được Chia Sẻ Cùng Các Bạn!!!
Đầu tiên là hiệu ứng
Mùa Thu Lá Rơi
Đẹp đến từng Centimet:)) Đặc biệt hiệu ứng lá rơi ngoài HS như thật,xoay ngang zom N900,List ngắn tùy chọn,chuyển trang...v v

Tiếp theo giới thiệu tới các bạn S-effects thứ II.
Hồ Điệp Cool(bươm bướm bay l)

DOWNLOADTrang 3 bài#23

Hiệu Ứng Sao Băng BôngTuyết Number One
Nhìn vãi thật=))=))
DOWNLOAD: Trang 17 bài#164
Hiệu ứng lá mỳ rất đẹp

Download:Trang 26#254
Cập nhật thêm 2 hiệu ứng ấn tượng nhất!
Hiệu Ứng Ma Quái(ngộ nghĩnh)

Hiệu Ứng Sao Đêm"Hot"

DOWNLOAD: Trang 28 bài#278
Hiệu Ứng"Cung Chúc Tân Xuân

DOWNLOAD:Trang 36 bài đầu tiên
Hiệu Ứng Mini Effects Day&Night by boy_online01.

DOWNLOAD:Trang 37#368&Trang38#375

Hiệu Ứng Valentine_Love

DOWNLOAD:Trang 41 bài đầu tiên
CÁCH SỬ DỤNG:
Yêu cầu máy đả hack tích hợp rompatcher+c2z
Các bạn down về del 7z giải nén được thư mục effects rồi copy đến C:\resource\ sau đó Apply c2z trong rompather hoặc có thể sử dụng với phần mềm animenuplus để load nhé!Rồi open thưởng thức.Ai am hiểu về Cook fw củng có thể sử dụng!
Anh em nào chưa có c2z thì Qua Đây tìm hiểu thêm> cách làm.
Hoặc tải c2z make mình đính kèm dưới về cài đặt trên đthoại ->xong mở tùy chọn generate \vào xplore có file c2z mới rmp\di chuyển vào Thư mục E patches hoặc C patches\xong vào rompatcher apply c2z bt.
Hiệu ứng hổ trợ full 5800,5530,X6,5230 và 5233dùng( cfw C6,N97) N97 và C6
Chúc các bạn vui vẻ naz!!!

post lại mấy hiệu ứng của chủ top nè
- Hiệu ứng đêm
www.4shared.com/file/dSKi454r/Hoa_mai_dem_trang_sao.html
- sao băng
www.4shared.com/file/V_BV0RYW/Sao_bag_b0g_tuyet.html

Last edited by a moderator:

Khoaaaa

Active Member
Có bác nào dùng cook fw 97+c6 lai của bác mathanh mà dùng dc cái này ko,sao em ko chép vào resouce dc nhỉ,nge chủ giới thiệu hấp dẩn wá

JokerB

hình ảnh bay như lá, sứa nên nhỏ hơn 1 chút nữa sẽ trông sắc và đẹp hơn :)

kid1502

hay quá. thanks bạn nhiều nhé. bạn có thể làm hiệu ứng bong bóng bay như trên mấy máy SE ko? nếu được thì tuyệt quá;;)

very good haha đẹp thiệt,mà kết nhất là mấy cái hiệu ứng comptask... ak, quét xanh lên 1 cái oy hiện ra nhìn nó hiện đại ghê a làm nào cũng quét vậy đc ko a,fím số,dzô menu,dzo app nó cũng quét xanh dươg vậy đc ko a?,hehe mà cái hiệu ứg từ menu thoát tra hs hay dzo lại,nó hơi chậm chậm thì fải.

hantinhtu_baby

dùng cái này cho vào rom được không bạn

Được chứ bạn !Nhớ xóa effect củ đừng chép đè nha!
hình ảnh bay như lá sữa, nên nhỏ hơn 1 chút nữa sẽ trông sắc và đẹp hơn :)
Thanks bạn đả góp ý.để mình edit lại gữi cho bạn nha!dạo này bạn bận qúa à! Sao kô thấy cook ciết nửa?

hay quá. thanks bạn nhiều nhé. bạn có thể làm hiệu ứng bong bóng bay như trên mấy máy SE ko? nếu được thì tuyệt quá;;)
Làm được bạn ạ! nhưng bạn up cái hình minh họa mình biết đi!
Ngày mai sẻ up cái effect Hồ Điệp(cốc) bươm bướm bay nhìn đẹp lắm!

lechinh

Xoá đuôi 7z rùi giải nén bthường mà bạn! Thử lại đi na.
effects Mùa thu lá rơi .zip.7z >>effects Mùa thu lá rơi .zip
Ko được pạn ơi . Mình đã thử và ko thành công. giải nén nó paó : No archives found

Cleonardo

Có bác nào dùng cook fw 97+c6 lai của bác mathanh mà dùng dc cái này ko,sao em ko chép vào resouce dc nhỉ,nge chủ giới thiệu hấp dẩn wá
Dùng dc mà , bạn copy hết vào c/rs rùi ,bật c2z lên . xong rùi tắt,mở lại hiệu ứng, muốn có lại hiệu ứng phụng hoàng như lúc đầu thì tắt c2z đi , tắt mở lại hiêư ứng thì trở về như cũ.

Khoaaaa

Active Member
Ùi dc rồi,tại em tắt apply vài thứ trong rompatcher,đẹp thật,để dow bộ 300mấy kb về xem sao,thank bác lắm lắm

Khoaaaa

Active Member
Đép wá bạn ơi,nhanh ,màu sắc fong fú hơn ,đặc biệt trong menu củng có nên dùng themes nền đen đẹp tuyệt,bản của ntv97 dùng lá mỳ,bản của bạn dùng lá dâu nhưng màu mè hơn tí nên củng gọi là bắt mắt hơn,hìhì,thank nhiều