• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SwitchOff 2.0.2 - Hẹn giờ tắt máy

Anther1991

Ví dụ: Bạn đặt từ 10:00 pm đến 07:00 am và độ trễ là 30 phút. Có nghĩa là bắt đầu từ 10 giờ đến 10 giờ 30 nếu bạn ko ấn phím nào thì điện thoại sẽ tắt lúc 10 giờ 30, còn nếu bạn có ấn gì thì từ thời điểm bạn ấn lần cuối, chương trình sẽ tắt sau 30 phút tiếp sau đó. Nếu tới 7 giờ sáng mà chương trình vẫn chưa "có cơ hội" tắt máy thì nó sẽ bỏ qua. Thiết lập xong ấn OK nhé

Download

jinsk8r

"Tự khởi động" nghe hơi giống pm hẹn giờ bật máy :| mình nghĩ là VH thành "Lên lịch tắt máy" hoặc "Hẹn giờ tắt máy" thì hợp lý hơn đó.
Bạn thấy sao?

Anther1991

Nếu để như bạn thì khi chọn "Bật" người đọc sẽ hình dung được gì? Có lẽ người đọc sẽ nghĩ nếu chọn bật chương trình mới hoạt động, chọn "Tắt" chương trình sẽ không hoạt đông. Trong khi "Bật" "Tắt" ở đây là có autostart khi máy khởi động hay ko. Sửa lại thành "Tự khởi động cùng phone" hay "Khởi động cùng phone" thì may ra.

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

Tại vì nếu để dòng trên là "Tự khởi động" thì 2 dòng dưới (Từ - Đến) sẽ hơi khó hiểu - vì nếu dịch là "Hẹn giờ tắt máy - Bật" thì người dùng sẽ vẫn hiểu là chương trình đã được kích hoạt tự chạy. Ko cần dịch sát nghĩa đâu, chỉ cần dịch để người sd hiểu là được mà. Góp ý thôi ^^

Anther1991

Tại vì nếu để dòng trên là "Tự khởi động" thì 2 dòng dưới (Từ - Đến) sẽ hơi khó hiểu - vì nếu dịch là "Hẹn giờ tắt máy - Bật" thì người dùng sẽ vẫn hiểu là chương trình đã được kích hoạt tự chạy. Ko cần dịch sát nghĩa đâu, chỉ cần dịch để người sd hiểu là được mà. Góp ý thôi ^^

Dù sao khi người dùng tải phần mềm này thì chắc họ hiểu họ cần phần mềm này cho mục đích gì rồi. Vì thế người dùng sẽ ngầm hiểu là autostart mừ. Trong khi để "Hẹn giờ tắt máy - Tắt" sẽ rất dễ hiểu lầm thành vô hiệu hóa chương trình.

Chỉ có hẹn tắt không có hẹn mở à các Pro ơi...!

Uhm, ko có hẹn mở =)) Nếu có phần mềm hẹn giờ mở máy thì thôi để máy mở lun di bạn, khỏi tắt, vì phần mềm đó cũng sẽ tiêu thụ pin để "canh giờ" mở máy.

Chỉnh sửa cuối:

tqtstuff

Dù sao khi người dùng tải phần mềm này thì chắc họ hiểu họ cần phần mềm này cho mục đích gì rồi. Vì thế người dùng sẽ ngầm hiểu là autostart mừ. Trong khi để "Hẹn giờ tắt máy - Tắt" sẽ rất dễ hiểu lầm thành vô hiệu hóa chương trình.

Uhm, ko có hẹn mở =)) Nếu có phần mềm hẹn giờ mở máy thì thôi để máy mở lun di bạn, khỏi tắt, vì phần mềm đó cũng sẽ tiêu thụ pin để "canh giờ" mở máy.

Chương trình hẹn tắt máy này rất hữu ích, muốn hẹn giờ mở máy chỉ việc cài giờ báo thức hàng ngày trong ctrình đồng hồ của đt là xong.

Thangnd31082

Theo mình chỗ đó có thể dịch là :"Tự khởi chạy" nghĩa là PM sẽ chạy ngay khi máy bị tắt bật lại hoặc khởi động lại !

Anther1991

Tốn pin hơn đó ^^

Đúng rùi. Nếu để máy mở khoảng 1 ngày mà khởi động lại thì tụt ít nhất 1 nất pin (máy tui đó ;;), có khi nó tụt 3 nất mới ghê). Mà giờ ko bít có bán pin dung lượng cao mà vẫn giữ nguyên kích thước cho 5800 chưa nhỉ. :(

thanchet0612

sao tắt máy lại tốn pinvaayj mấy bro. mình nghĩ là lúc không dùng đến như đi ngủ chẳng hạn tắt máy đi sẽ đỡ tốn pin nhất là cái thằng cảm ứng màn hình to ăn pin với cả pin và máy được nghỉ ngơi không phải hoạt động liên tục thì pin sẽ dùng được lâu hơn đó

traibaowanbi97

các anh ơi giúp em với..... tại sao em cài ứng dụng mykeylock tu` PC vào DT lúc em cài đặt no' cứ ghi là chứng chỉ bị lỗi , mà em đã giải nén file rồi , hay là phải hack máy mới cài dc. à các anh .... máy em là 5230....thank

ngviethoa

ko phải như dòng BB nhỉ.có hẹn giờ bật máy.tiết kiệm pin nhiều.nokia sao chưa nghĩ ra trò này?

phamcantho

mấy pro này hay thắc mắc quá pm người ta ghi rõ là hẹn giờ tắt máy chứ không cón hẹn giờ mở máy đâu:-?

anhbag

Bạn có hiểu cơ chế hoạt động của pm báo thức trên đt? Khi bạn tắt nguồn, tới giờ hẹn nó vẫn báo bình thường. Vậy, tại sao kg thể hẹn giờ mở máy?