• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SymCleanup v1.1 - Ứng dụng dọn dẹp hệ thống cho s60v3_NEW!

kp_enter

SymCleanup v1.1 - Ứng dụng dọn dẹp hệ thống cho s60v3_FIX!

Mã:
[SIZE="5"][CENTER][B][URL="http://pdaviet.net/showthread.php?t=73871"][COLOR="Green"]SymCleanup v1.0 bản quyền SymPViet[/COLOR][/URL][/B][/CENTER][/SIZE]

[B][COLOR="Blue"][CENTER][SIZE="3"]Một số chức năng chính của ứng dụng[/SIZE][/CENTER][/COLOR][/B]
 - [B]Dọn dẹp tự động[/B]
Tự động loại bỏ những tập tin "rác"  ko cần thiết làm tốn bộ nhớ và chậm máy, xóa cache khi sử dụng các trình duyệt web (trình duyệt mặc định, Opera, UCWeb, Ozone), xóa các thư mục hình thu nhỏ _PAlbTN khi sử dụng trình xem ảnh mặc định của điện thoại, xóa bộ nhớ đệm...
Ngoài ra các bạn có thể sử dụng riêng từng chức năng đó
Các bạn có thể yên tâm khi sử dụng tính năng này và ko sợ bị xóa nhầm file hệ thống hoặc phải format lại máy

- [B]Quản lý ứng dụng[/B]
Có 2 chế độ là hiển thị tất cả những ứng dụng đang chạy và ẩn đi những ứng dụng hệ thống

- [B]Giải phóng bộ nhớ[/B]
Tính năng này sẽ giúp xóa bộ nhớ đệm (clipboard) và nén Ram. Tuy nhiên tự mình thấy nó cũng chưa thực sự hiệu quả lắm. 1 lưu ý nhỏ khi dùng chức năng này là phải apply Open4all.rmp hoặc capoff

- [B]Khơi động lại điện thoại[/B]

- [B]Thông tin về điện thoại[/B]
Xem thông tin về phần cứng của điện thoại, mạng di động, ngôn ngữ của điện thoại...

- Ngoài ra ứng dụng còn có thể sử dụng khá nhiều phím tắt rất tiện lợi trong quá trình sử dụng. Tuy nhiên đối với những máy màn hình ngang (320x240) thì sẽ ko sử dụng đc phím 1 và 3 để xoay màn hình :|

[RIGHT]Phát triển và test trên N6120c[/RIGHT]

[B][CENTER][COLOR="Blue"][SIZE="3"]SymPVietGroup[/COLOR]
[url]www.PDAViet.net[/url][/SIZE][/B][/CENTER]

SymCleanup v1.1 - Cập nhật và sửa 1 số lỗi

Fix :
- Lỗi treo máy khi thoát trên N78
- Chức năng Dọn dẹp tự động và Xóa thư mục _PAlbTN trên N80
- Chức năng Khởi động lại trên E72 (chưa test)
- Chức năng Thông tin điện thoại (phần Ngôn ngữ điện thoại)
- Hoạt động tốt trên cả ổ C và ổ E
New:
- Chức năng Quản lý font
Cài đặt hoặc gỡ bỏ phông chữ của điện thoại. Chức năng này cần cài đặt FontRouter LT
+ Font mặc đinh: Gỡ bỏ phông chữ hiện tại
+ Đổi font: Bạn có thể tùy chọn phông chữ (*.ttf và *.GDR) ở bất kỳ thư mục nào trên bộ nhớ máy hoặc thẻ nhớ. Hỗ trợ chỉnh Zoom ratio và Chroma
Lưu ý: Các bạn nên sử dụng Font trên thẻ nhớ để tránh "rủi ro" khi bị lỗi ko load đc Font

- Chức năng Xóa tập tin ngôn ngữ
Loại bỏ những tập tin ngôn ngữ thừa không cần thiết. Sẽ có 1 danh sách các ngôn ngữ đưa ra để bạn chọn nhưng ngôn ngữ cần giữ lại. Ứng dụng sẽ tự động tìm kiếm các tập tin ngôn ngữ ngoài những ngôn ngữ bạn vừa chọn sau đó sẽ lọc ra những tập tin có thể xóa và những tập tin không thể xóa (nếu xóa sẽ gây lỗi làm ứng dụng đó kko hoạt động đc)

- Chức năng Tìm kiếm thông minh các thư mục _PAlbTN
Một cải tiến mới cho chức năng Xóa thư mục _PAlbTN của phiên bản trước. Gần giống với chức năng Xóa tập tin ngôn ngữ ứng dụng sẽ tìm kiếm tất cả các thư mục _PAlbTN sau đó chỉ lọc ra những tập tin ko trùng với ảnh gốc (ảnh gốc đã bị xóa nhưng ảnh thu nhỏ vẫn còn trong thư mục _PAlbTN) và loại bỏ chúng
Bug :
- Chức năng Thông tin điện thoại không hoạt động trên N80

Có 2 bản cài đặt cho mọi người:
- 1 bản dành cho nhưng ai chưa cài FontRouter
- 1 bản cho ai đang sử dụng FontRouter

Đã cập nhật bản fix lỗi!!!

Chúc mừng năm mới 2010

Hướng tới đại lễ kỷ niệm 1000 năm Thăng Long - Hà Nội

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Thật tuyệt vời với các chức năng mới, năm mới quét 1 phát gần đầy thùng luôn.=D>=D>=D>

Thangnd31082

Thật tuyệt vời với các chức năng mới, năm mới quét 1 phát gần đầy thùng luôn.=D>=D>=D>

Posted via Mobile Device Ha ha phen này thì rác không còn chỗ đứng tại PV rồi. Chúc mọi người năm mới thắng lợi mới !

Trục trặc mới nhất đó là :Ở Bản dành cho người đã cài Font Router phần chú thích các chức năng dành cho người sử dụng ghi nhầm phím tắt của 2 chức năng " Khởi động lại" và " Xoay màn hình",
Trong hướng dẫn ghi " Phím #: Xoay màn hình; Phím * : Khởi động lại" ".Tuy nhiên khi thực hiện thì tác dụng ngược lại.:D
Đề nghị fix lại !

Chỉnh sửa cuối:

myhang79

Cái này Python phải cài trên máy mới chạy hả bạn? Bấm vô nó hiện lên đang kiểm tra rồi văng ra....

kp_enter

Posted via Mobile Device...
Trục trặc mới nhất đó là :Ở Bản dành cho người đã cài Font Router phần chú thích các chức năng dành cho người sử dụng ghi nhầm phím tắt của 2 chức năng " Khởi động lại" và " Xoay màn hình",
Trong hướng dẫn ghi " Phím #: Xoay màn hình; Phím * : Khởi động lại" ".Tuy nhiên khi thực hiện thì tác dụng ngược lại.:D
Đề nghị fix lại !
Cảm ơn anh nha :D tại "mắt nhắm mắt mở" làm cho xong để kịp up nên nhầm chút. Lỗi này thì cả 2 phiên bản đều bị vì nó chỉ khác nhau cái FontRouterLT thôi a :))

Cái này Python phải cài trên máy mới chạy hả bạn? Bấm vô nó hiện lên đang kiểm tra rồi văng ra....
Nó có hiện thông báo gì ko bạn hay là văng luôn

Thangnd31082

Cảm ơn anh nha :D tại "mắt nhắm mắt mở" làm cho xong để kịp up nên nhầm chút. Lỗi này thì cả 2 phiên bản đều bị vì nó chỉ khác nhau cái FontRouterLT thôi a :))
Posted via Mobile Device
Không có gì! Dùng cái này thấy nhẹ cả người lẫn máy.
Thêm nữa phần giới thiệu em xem lại nội dung: "xóa bộ nhớ đệm (clipboard) ".
Theo anh E nên sửa thành : Xóa bộ nhớ đệm (cache) và bảng tạm(clipboard)
Vì anh em cũng biết clipboard là bảng tạm còn cache mới là bộ nhớ đệm.
Còn lại mọi thứ đều quá tuyệt vời!

Chỉnh sửa cuối:

backbedboy

hôm qua xóa cái ngôn ngữ , cẩn thận đã giữ lại E ( US và UK luôn ) việt . Vậy mà quét 1 cái , vào lại TTPOD thì báo system eror , có lẽ nó xóa cái chinese patch của TTPOD .
Cái phần này thì nó ko có tự động như nuldel , tự tìm kiếm và xóa an toàn hơn

thanhbinhle1

Posted via Mobile Device
Thank Men kp_enter. Mình vừa cài "Trọn bộ Python và UltraPowerModule cài chạy trên thẻ" của Pro Kojiro vào n85. Xong cài luôn "SymCleanup v1.1 bản quyền SymPViet". Dọn 1 fát , tăng được 5-6 mb bộ nhớ máy , quá tốt với n85 vì trước đó mình luôn tìm cách tăng free bnm bằng cách ko dám xóa gì cả !!.
Lúc nào duyệt bằng mt, mình bấm thank 2 Men sau nhé. Thank nhiều.

q630666

đúng rồi đó bạn à :D 2 bản chỉ khác nhau ở FontRouter thôi nha
Mình đang dùng Fontschange/Dùng cái này có ảnh hưởng gì ko bạn.Liệu có dính quá fomat ko?
Mà thôi.Ko hỏi nữa.Test đã.Fomat thì vào chém chủ thớt.Giờ thanks đã.

kp_enter

hôm qua xóa cái ngôn ngữ , cẩn thận đã giữ lại E ( US và UK luôn ) việt . Vậy mà quét 1 cái , vào lại TTPOD thì báo system eror , có lẽ nó xóa cái chinese patch của TTPOD .
Cái phần này thì nó ko có tự động như nuldel , tự tìm kiếm và xóa an toàn hơn
bạn test kỹ lại dùm mình nha :D
- Nếu là lỗi system error (thiếu patch4run TTPod) thì hoàn toàn ko phải lỗi của pm:
Chức năng Xóa tập tin ngôn ngữ chỉ tìm kiếm các tập tin ngôn ngữ trong !:\resource\apps\ còn các tập tin .rsc của Patch4run lại nằm trong !:\resource\Plugins
- Còn về Nuldel mình mới xem qua bản 4.4 thì thấy nó sẽ quét toàn bộ các tập tin ngôn ngữ và chỉ giữ lại các tập tin .r01, .r16 va .r31 còn lại thì xóa hết
=> nếu bạn dùng Nuldel để quét thì mình khẳng định là TTPod (và 1 vài pm VH khác) sẽ bị lỗi ko chạy đc vì sẽ bị xóa mất tập tin ngôn ngữ duy nhất là .r96
Còn như bạn nói bị lỗi System error thì ko phải lỗi của SymCleanup và cả Nuldel. Bạn cài lại patch4run TTPod và test lại xem :)
Đã fix cái hoán đổi chức năng chưa em, để anh down lại, mới đầu năm mở hàng mà lại phải cài lại.>:)
thì tối hôm thứ 5 e chẳng nói với a rồi còn gì. dục tốc bất đạt mà a :)) lát e sửa lại rồi up đây :D

q630666

Kp enter ơi.tớ xoá bản cũ.caì bản này báo lôĩ cập nhật.có phải xoá file text ko và xoá ở đâu vậy bạn?
Posted via Mobile Device

Thangnd31082

Kp enter ơi.tớ xoá bản cũ.caì bản này báo lôĩ cập nhật.có phải xoá file text ko và xoá ở đâu vậy bạn?
Posted via Mobile Device

Tại E:\System hoặc C:\System, xóa hết cho đỡ loạn !

toan_829

Báo cáo a e sài python 1.45+scriptsel1.4.5+ultramodule pack 3.0.2(e cài hết trong máy) cài SymCleanup v1.0 chạy đc nhưng up lên bản 1.1 này thì kik vào đc đến đang kiểm tra hệ thống thì bị văng ra...:(

backbedboy

bạn test kỹ lại dùm mình nha :D
- Nếu là lỗi system error (thiếu patch4run TTPod) thì hoàn toàn ko phải lỗi của pm:
Chức năng Xóa tập tin ngôn ngữ chỉ tìm kiếm các tập tin ngôn ngữ trong !:\resource\apps\ còn các tập tin .rsc của Patch4run lại nằm trong !:\resource\Plugins
- Còn về Nuldel mình mới xem qua bản 4.4 thì thấy nó sẽ quét toàn bộ các tập tin ngôn ngữ và chỉ giữ lại các tập tin .r01, .r16 va .r31 còn lại thì xóa hết
=> nếu bạn dùng Nuldel để quét thì mình khẳng định là TTPod (và 1 vài pm VH khác) sẽ bị lỗi ko chạy đc vì sẽ bị xóa mất tập tin ngôn ngữ duy nhất là .r96
Còn như bạn nói bị lỗi System error thì ko phải lỗi của SymCleanup và cả Nuldel. Bạn cài lại patch4run TTPod và test lại xem :)

thì tối hôm thứ 5 e chẳng nói với a rồi còn gì. dục tốc bất đạt mà a :)) lát e sửa lại rồi up đây :D

đã test , và cả nuldel và symcleanup đều làm TTPOD bị lỗi . Mà cái này mới lạ, chỉ bản VH TTPOD 3.63 sau khi quét xong mới bị . còn bản 3.62 và 3.61 thì quét xong ko bị lỗi.
Mà bị lỗi rồi thì cài lại Patch vẫn lỗi , chỉ có nước xóa sạch hết ver đang có , rồi cài lại thì TTPOD mới bình thường :))