• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sync contact từ Outlook (PC) vào WP7

doquocanh

Cái zune của em nó chẳng hỗ trợ sync contact như báo chí quảng cáo... Nên ngó ngiêng mấy chỗ thấy có cách này dễ dùng... quẳng lên cho đại hội ném đá....

1. Các bác download cái Outlook Connector về cài làm theo hướng dẫn của nó... nhớ reg thêm cái địa chỉ email hotmail nữa.
2. Khởi động lại Outlook của các bác thấy có cái menu Outlook Connector là ok rồi.
3. Click vào mục Contact, mục My contact, thấy 2 mục, 1 mục là contact trên PC của MS Outlook và 1 cái contact trên hotmail.
4. Click contact trên MS Outlook, chọn Edit/Copy, sau đó click vào contact trên hotmail và Edit/paste.
5. Vào Tools/Account Setting, chọn cái hotmail là Default.
6. Khởi động lại Outlook, và đợi nó upload cái contact của PC lên Hotmail.
Bây giờ chỉ việc vào People trên điện thoại, setup cái email hotmail vào là có contact…

Thêm 1 cái này nữa…

Nếu server công ty của bạn cần certificate mới check được email… chỉ cần gửi 1 cái email đính kèm cert đó vào email của hotmail rồi cài từ hotmail là ổn…

HaChau

Super V.I.P
Mình thấy nên sync danh bạ với Google (Gmail). Có cái đó thì dù cho WinPhone, Android hay iOS đều không lo không có danh bạ cả.

dai_atomlife

Nhưng có một điểm khó chịu là, khi nạp danh bạ mới + hình ảnh đại diện, ảnh đại diện rõ và nét; khi syn với Email xong thì ảnh bị vỡ và nhòe

Syn với Hotmail, contacs trên hotmail không có ảnh đại diện không biết nó đi đâu.
Syn với Gmail thì có đầy đủ nhưng bị nhòe ảnh cả ở web và ở phone.
Không biết bác nào gặp trường hợp đó như em không?

Chỉnh sửa cuối:

rosa

Các bác chỉ em cách sync contact giữa outlook với gmail với. Sync với Gmail có vẻ tiện hơn. Cái dở của WM7 chính ở chỗ ko sync trực tiếp được với MS Outlook (cải lùi)

huypt

Nếu các bác sử dụng email exchange thì đồng bộ danh bạ rất đơn giản và nhanh, chỉ cần set up account mail exchange và chọn các mục cần sync (email, danh bạ, calendar).

Solomoons

Không thể dùng Windows Mobile Device Center để syn contacts với Microsoft Outlock nên không bít cách làm sao để cưu lại Contacts Image, ae nào có cách khắc phục không ?

stone0_0heart

Các bác chỉ em cách sync contact giữa outlook với gmail với. Sync với Gmail có vẻ tiện hơn. Cái dở của WM7 chính ở chỗ ko sync trực tiếp được với MS Outlook (cải lùi)

1. Đơn giản hơn cả là bạn có thể import từ SIM!
2. Còn từ Outlook nôm na bạn sẽ có 1 bộ contact gốc mà bạn tạo lần đầu! Với copy và paste contact bạn có thể thêm cho bất kỳ acc mail nào bạn đã thêm cho outlook! ( sử dụng GO Contact Sync )

Chỉnh sửa cuối:

Solomoons

cái cốt lõi mình quan tâm chính là picture vì những cái hình đó bây giờ ko tìm lại được., syn trên anroid thì bình thường còn cái này thì .... k bít làm sao ! Mọi người cho hỏi có cách nào ko

especen

cái cốt lõi mình quan tâm chính là picture vì những cái hình đó bây giờ ko tìm lại được., syn trên anroid thì bình thường còn cái này thì .... k bít làm sao ! Mọi người cho hỏi có cách nào ko
Hình như nó tự động import ảnh từ trên tài khoản Facebook hay các thứ khác từ internet về ấy bác ạ. Em Sync qua Gmail thấy nó cũng mất hết ảnh, xong rồi hôm sau tự dưng lại thấy hình đại diện của một số contact hiện lên trùng với avanta trên Facebook (khác hẳn với hình của mình trong Outlook)... thế mới lạ.