• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

T-mobile G2 bị kẹt ở Boot Screen?

thuyduong1511

Mình mới chuyển sang dùng G2 đc vài hôm. Tình hình là sau khi permroot, s-off thành công. Up rom cook virtous 0.9.5 thấy bị khá nhiều lỗi nên mới dùng full-wipe 1.3 để làm sạch và up bản rom khác.
Sau khi làm sạch, thì mới gặp vấn đề, lúc trước mình dùng ROM MANAGER để cài cwm 3.0.0.5 . Bây giờ mình hard reset để vào recovery chạy bản rom mới, nhưng khi chọn install from sd card thì đứng yên ko load được, thật quái lạ. Boot bình thường thì treo ở boot screen.
Mong mọi người góp ý để giải quyết vấn đề

Hoden

Super V.I.P
có nghĩa là bạn bị treo ở màn hình recovery không thể up rom trên sdcard
bạn thử tải bản rom ship về up lại xem

thuyduong1511

vui thiệt, máy bây giờ giống như bị semi brick vậy !
@hoden: up rom ship từ recovery bằng cách nào vậy

Hoden

Super V.I.P
vui thiệt, máy bây giờ giống như bị semi brick vậy !
@hoden: up rom ship từ recovery bằng cách nào vậy

mình đã từng bị như vậy mà, tải bản ship rom của t-mobile về lấy PC10IMG chép vào thẻ rồi up ở fatboot

Hoden

Super V.I.P
tải bản này về đổi tên thành PC10IMG chép vào thẻ nhớ gốc rồi vào fatboot nó sẽ tự up

sẽ có
ENG S-OFF
HBOOT 076-2000
rồi từ đó có thể up zip rom bình thường
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?kcugvobjewkj63a[/DOWNLOAD]

ACEdance

em cũng bị kẹt ở đây khi up rom nhưng nó boot đến HTC thì đứng luôn,trên laptoop(em xài win 7) chạy adb cứ báo device not found ,khi em vào chế độ (volume - + power) thì nó cứ tự động vào hboot ko cho chọn,chỉ gỡ thẻ nhớ ra thì vào đc recovery mode mà ko có file thì làm soa mà up , h em fải làm sao ?

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
em cũng bị kẹt ở đây khi up rom nhưng nó boot đến HTC thì đứng luôn,trên laptoop(em xài win 7) chạy adb cứ báo device not found ,khi em vào chế độ (volume - + power) thì nó cứ tự động vào hboot ko cho chọn,chỉ gỡ thẻ nhớ ra thì vào đc recovery mode mà ko có file thì làm soa mà up , h em fải làm sao ?

tải file ở bài 5 mình đưa tải bản này về đổi tên thành PC10IMG chép vào thẻ nhớ gốc rồi vào fatboot nó sẽ tự up
up xong chép rom cook vào up thoải máy

PhamQuang

Manager
Bác mô tả lại từng bước được không?
em cũng bị như bác mà làm như trên vẫn không được:((

Nếu máy của bạn là T-Mobile G2 thì phải tải phiên bản ROM của T-Mobile, tách ra ZIP và đổi tên như đã hướng dẫn, copy vào thẻ, đảm bảo sẽ thành công.
Còn có cách khác là dùng thẻ Gold Card mà Up lại ROM thì đảm bảo 100% sẽ được.

NickyHoang

mình cũng bị trường hợp như thế :( mà chép file zô thì nó báo là unzip fail :(

giờ phãi làm sao :( ai giúp mình với :(

máy của mình là

Hboot 0.84.2000
Microp 0425
radio 26.02.01.15_M2
eMMC-boot

nó chạy cái file của bác xog thì ghi là parsing..... rùi về lại chỗ bootloader :(

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
mình cũng bị trường hợp như thế :( mà chép file zô thì nó báo là unzip fail :(

giờ phãi làm sao :( ai giúp mình với :(

máy của mình là

Hboot 0.84.2000
Microp 0425
radio 26.02.01.15_M2
eMMC-boot

nó chạy cái file của bác xog thì ghi là parsing..... rùi về lại chỗ bootloader :(

máy bạn là déire z có lẽ bạn tải lộn rom của T-mobile rồi nên nó không nhận đấy thôi