• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

T-Mobile WING bị chết, cách cứu chữa ???

trungnghia1984

Máy T-mobile Wing của em bây giờ chỉ vào dc Bootloader thôi em đã chạy tool HardSpl_WM6 của microlab071966 để unlock CID nhưng nữa chùng bị out bây giờ em dùng ROM gốc của máy cũng ko dc luôn (lúc đầu thì được)
bây giờ thông số máy em là :
IPL 4.10.002
SPL 4.70.Yang

em đã thử up bất cứ Rom nào vô nó cũng chạy tới 2 % là báo lỗi :
ERROR[244] INVALID MODEL ID
ngay cả Rom của Pdaviet và dùng tool HardSpl_WM6 để up vẫn không được ,cao thủ nào giúp dùm em đi ,hu hu hu hu chết em rồi :(:)((

Có cách nào để chạy rom bằng thẻ nhớ hoặc backup rom cũng dc chứ không em chết mất

Chỉnh sửa cuối:

Nemmatlanh

Máy T-mobile Wing của em bây giờ chỉ vào dc Bootloader thôi em đã chạy tool HardSpl_WM6 của microlab071966 để unlock CID nhưng nữa chùng bị out bây giờ em dùng ROM gốc của máy cũng ko dc luôn (lúc đầu thì được)
IPL 4.10.002
SPL 4.70.Yang

ngay cả Rom của Pdaviet và dùng tool HardSpl_WM6 để up vẫn không được ,cao thủ nào giúp dùm em đi ,hu hu hu hu chết em rồi :(:)((

Trời!Dạo này nhiều người dùng Herald bị chết máy quá :(!Chắc lỗi của bạn cũng tương tự với lỗi của nhiều người đang gặp hiện nay.Bạn vào Link sau tham khảo nhé :(
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=16839

PhamQuang

Manager
IPL 4.10.002
SPL 4.70.Yang

Lỗi là dùng máy mà không chịu đọc tham khảo nghiên cứu về nó trước mà thôi.
Dòng này nếu không cẩn trọng, vứt máy như chơi, không cách cứu vãn.
Muốn nghịch ROM, trước hết phải có:
- ROM gốc, tốt nhất là ROM gốc WM5.0.
- Up thử ROM gốc luôn luôn được, cần Up thử kiểm tra.
Sau khi đã có đủ t/c này, hãy đọc bài hướng dẫn sử dụng Tool HardSPL. Nếu đủ đ/k hãy nghịch, nếu ko đừng có liều mình. >:)
Hiện tại máy của bạn còn vào đc Bootloader là còn cơ hội cứu đó. Hãy search trên mạng mà tìm ROM hợp lý cho nó.
Các bạn phải tự mà tìm kiếm thôi, chúng tôi đâu có trách nhiệm đi "sửa" các lỗi mà các bạn tự gây ra?

trungnghia1984

Lỗi là dùng máy mà không chịu đọc tham khảo nghiên cứu về nó trước mà thôi.
Dòng này nếu không cẩn trọng, vứt máy như chơi, không cách cứu vãn.
Muốn nghịch ROM, trước hết phải có:
- ROM gốc, tốt nhất là ROM gốc WM5.0.
- Up thử ROM gốc luôn luôn được, cần Up thử kiểm tra.
Sau khi đã có đủ t/c này, hãy đọc bài hướng dẫn sử dụng Tool HardSPL. Nếu đủ đ/k hãy nghịch, nếu ko đừng có liều mình. >:)
Hiện tại máy của bạn còn vào đc Bootloader là còn cơ hội cứu đó. Hãy search trên mạng mà tìm ROM hợp lý cho nó.
Các bạn phải tự mà tìm kiếm thôi, chúng tôi đâu có trách nhiệm đi "sửa" các lỗi mà các bạn tự gây ra?

bản rom này em đã có bản gốc và up dc nhưng khi chạy HardSpl_WM6
thì số IPL và SPL nó đã thay đổi
IPL 4.10.002
SPL 4.70.Yang

em đã thử up bất cứ Rom nào vô nó cũng chạy tới 2 % là báo lỗi ngay cả Rom gốc của em giờ lại ko dc :(:)(:)((

PhamQuang

Manager
bản rom này em đã có bản gốc và up dc nhưng khi chạy HardSpl_WM6
thì số IPL và SPL nó đã thay đổi
IPL 4.10.002
SPL 4.70.Yang

em đã thử up bất cứ Rom nào vô nó cũng chạy tới 2 % là báo lỗi ngay cả Rom gốc của em giờ lại ko dc :(:)(:)((

Trời đất !!!
Bạn đã UnlockCID thành công rồi đó. Chỉ số IPL/SPL rất đúng rồi.
Giờ bạn có thể Up ROM khác thoải mái kia mà.
- Hãy vào Bootloader
- Chạy Up ROM bản ROM PDAVIET nào đó cũng được.
Chắc là chạy thôi.

trungnghia1984

Trời đất !!!
Bạn đã UnlockCID thành công rồi đó. Chỉ số IPL/SPL rất đúng rồi.
Giờ bạn có thể Up ROM khác thoải mái kia mà.
- Hãy vào Bootloader
- Chạy Up ROM bản ROM PDAVIET nào đó cũng được.
Chắc là chạy thôi.

Nhưng khổ nỗi chạy không dc mới chết chứ ,hôm bữa em up dc rồi nhưng em thử chạy lệnh doctest của mtty vì nghe thằng bạn nói lậnh đó là kiểm tra phần cứng ,nhưng sau khi chạy lệnh đó xong bật nguồn hay chọt reset không lên nguồn ,nhưng bấm phím để vào Bootloader thì được nhưng em up rom nào cũng chỉ tới 2 % là out ,Rom pdaviet thì dc 3 % hu hu h uhu

nugift

Active Member
Nhưng khổ nỗi chạy không dc mới chết chứ ,hôm bữa em up dc rồi nhưng em thử chạy lệnh doctest của mtty vì nghe thằng bạn nói lậnh đó là kiểm tra phần cứng ,nhưng sau khi chạy lệnh đó xong bật nguồn hay chọt reset không lên nguồn ,nhưng bấm phím để vào Bootloader thì được nhưng em up rom nào cũng chỉ tới 2 % là out ,Rom pdaviet thì dc 3 % hu hu h uhu

Còn một cách nữa (có lẽ là cuối cùng)!:-?

Như thế này nhé: Bạn up với rom gốc. Khi PC báo lỗi thì mặc kệ không tháo cáp ra và cũng không động chạm đến Wing (rất quan trọng, nghĩa là màn hình Wing vẫn trắng với 2 hay 3% gì đó). Khởi động lại quy trình up rom với cái rom gốc ban nãy.

Mình nghĩ rằng khả năng thành công là 99,99%. :D

trungnghia1984

Còn một cách nữa (có lẽ là cuối cùng)!:-?

Như thế này nhé: Bạn up với rom gốc. Khi PC báo lỗi thì mặc kệ không tháo cáp ra và cũng không động chạm đến Wing (rất quan trọng, nghĩa là màn hình Wing vẫn trắng với 2 hay 3% gì đó). Khởi động lại quy trình up rom với cái rom gốc ban nãy.

Mình nghĩ rằng khả năng thành công là 99,99%. :D

Không dc bạn ơi ,khi đang chạy lên 2 % là báo lỗi ,xong máy t- Wing nó sụp nguồn luôn (màn hình đen thui ,phải bấm 2 phím mới vào lại Bootloader) em bấp update tiếp thì nó báo lỗi kết nối ,em bó tay rồi hu h uh u hu hu:(:)(:)(:)(( chết em rồi ...

Chỉnh sửa cuối:

Microlab071966

Bạn thử cách này nhé.Hard Reset lại máy xem có được ko?Nếu được thì rất may,bạn lại Up lại HardSpl_WM6 và nhớ là phải cài Canonyang.cab rồi Reset lại máy xong mới đc chạy HardSpl_WM6.Còn nếu ko được thì có lẽ khó đấy.Bởi theo bạn nói thì IPL và SPL của bạn như vậy là đã bị thay đổi nhưng do bạn chạy chưa thành công nên rất khó lấy lại,có lẽ bạn làm thiếu bước nào đó!Bây giờ có Up ROM gốc cũng sẽ ko được bởi nó sẽ check SPL và IPL của máy bạn.:-??

nugift

Active Member
Bạn thử cách này nhé.Hard Reset lại máy xem có được ko?Nếu được thì rất may,bạn lại Up lại HardSpl_WM6 và nhớ là phải cài Canonyang.cab rồi Reset lại máy xong mới đc chạy HardSpl_WM6.Còn nếu ko được thì có lẽ khó đấy.Bởi theo bạn nói thì IPL và SPL của bạn như vậy là đã bị thay đổi nhưng do bạn chạy chưa thành công nên rất khó lấy lại,có lẽ bạn làm thiếu bước nào đó!Bây giờ có Up ROM gốc cũng sẽ ko được bởi nó sẽ check SPL và IPL của máy bạn.:-??

Chắc chắn là không được rồi! Lỗi này hơi nặng, mình đang tìm hiểu xem có cách nào khác nữa không???

abcphong

bo không ai cuu được em này sao. mình cũng có một con tương tự như vậy, dang chờ các anh giúp đỡ

NhatToai

Super V.I.P
IPL 4.10.002
SPL 4.70.Yang

Có cách nào để chạy rom bằng thẻ nhớ hoặc backup rom cũng dc chứ không em chết mất

Bạn vào Bootloader và up ROM từ file herald-uspl xem sao.

dash_mobile

anh em nào cần boar hera110 thì liên lạc qua số tell:0978220908
bảo đảm boar tốt chưa unlock sim
nếu có vấn đề gì hoàn trả 100% tiền hoặc đổi bỏa mới

namhoangh52002

Có ai biết giúp đỡ dùm em.Tình hình là em có 1 com P4350 em đã Úp Rom 6.5 xong xài được vài ngày em Úp lại Rom 6.1 nhưng Khi khởi động lên thì màn hình khởi động vẫn là Rom 6.5 sau đó mới lên rom 6.1 anh nào biét sao lại bị vạy chỉ giúp em>Bây giờ phức tạp hơn là Úp Rom nào cũng được nhưng khổ 1 điều là khi khởi động vẫn lên WM bình thường nhưng bấm vài cái thì đứng máy >máy tự động khởi động lại rồi sao đó vẫn lên WM nhưng cũng lại bị tiếp tục như trước là bị đứng máy rồi tự khởi động lại (có khi thì tắt luôn không khởi động lại được, chỉ gỡ Pin ra rồi gắn vào thì mới khởi động) Cũng có khi khởi động xong bấm vài cái thì màn hình lại bị mờ từ từ rồi chuyển sang trăng xong bị tắt luôn >nhưng nó vẫn khởi động lại.Có anh nào biết máy em bị vạy là do nguyên nhân gì làm sao để khắc phục được chỉ em dum.Thanks máy anh trước