• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

T Mobile Wing - Cách thức tìm ROM Gốc

phong2406

Tình hình là dòng Herald tương đối khó uprom nhưng bù vào đó thì nếu tìm được 1 bản ROM gốc cho đúng máy của mình thì làm theo hướng dẫn của pác Phạm Quang uprom sẽ an tâm hơn rất nhìu

Nhưng khổ nỗi con T mobile Wing mình chẳng biết tìm ROM gốc của nó ở đâu , vô trang htc.com thì ko có con này , vô trang tmobile.com thì không biết tìm nó ở đâu luôn

nên các MOD hay anh em nào bít lấy ROm gốc thì chỉ cách lấy cho mọi người cùng bít nha . thanks

nếu có sai gì thì MOD chuyển bài hộ dùm :-??

phong2406

ko ai giúp mình hết zậy hic hic , dạo này forum của herald hẩm hiu quá đi thôi :((

NhatToai

Super V.I.P
mod ơi đóng dùm em topic này đi , hẩm hiu quá chẳng ai chỉ hết :((

Bạn cần bản gốc cho máy của mình nhưng lại không cho tí thông tin nào thì ai giúp bạn nổi...
Tùy theo máy mà có ROM version khác nhau cho nên bạn cần download đúng ROM version cho mình(Start/Settings/System/Device information sẽ thấy ROM/Radio version)
Nếu bạn cần bản 1.8.405.1 radio 02.71.90 thì đến đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=28981
Còn bản 1.7.707.3 radio 02.69.90 thì tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=13930 (link tải tại post 7)
Cả 2 bản trên đều đã giới thiệu từ lâu rồi mà...

phong2406

Ủa bác , con T mobile wing với con htc P4350 cài chung Rom gốc hay sao , em tưởng nó khác nhau nên xài riêng

Ý em hỏi là muốn biết cách thức đi đến trang web của hãng tìm ROm gốc í bác (vd như vô trang web hãng rùi vô đâu điền IMEI để down rom đó ,) vì con Wing của em vô htc.com ko có còn vô tmobile.com củng ko bít lấy ở đâu . thanhks pác

NhatToai

Super V.I.P

...
Tùy theo máy mà có ROM version khác nhau cho nên bạn cần download đúng ROM version cho mình(Start/Settings/System/Device information sẽ thấy ROM/Radio version)
...

Ủa bác , con T mobile wing với con htc P4350 cài chung Rom gốc hay sao , em tưởng nó khác nhau nên xài riêng

Ý em hỏi là muốn biết cách thức đi đến trang web của hãng tìm ROm gốc í bác (vd như vô trang web hãng rùi vô đâu điền IMEI để down rom đó ,) vì con Wing của em vô htc.com ko có còn vô tmobile.com củng ko bít lấy ở đâu . thanhks pác
Bạn đọc lại bài quote ở trên nhé
Cho đến giờ bạn cũng không nói lên ROM version mà bạn cần thì xin thua...
Cách tìm ROM theo ý bạn sẽ không bao giờ có.
Bạn đến Topic này xem có bản nào đúng với bạn không nhé.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=72829

phuongdj

Bạn đọc lại bài quote ở trên nhé
Cho đến giờ bạn cũng không nói lên ROM version mà bạn cần thì xin thua...
Cách tìm ROM theo ý bạn sẽ không bao giờ có.
Bạn đến Topic này xem có bản nào đúng với bạn không nhé.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=72829

cái máy của mình được ông anh mang bên mỹ về cho nhưng ở bên đó đã được up rom Win6.1 sẵn rồi nên không tìm được thông tin chính xác vậy muốn tìm một bản rom gốc cho chắc ăn thi phai lam sao mong bác chỉ giúp

phong2406

BÁc Nhật Toại ơi em đã tìm được Rom gốc theo link của bác rồi : thấy máy em giống thông số y hệt : RUU_TMO-WING_US_4[1].10.531.3_4.1.13.37_02.83.90_Ship.exe

giờ máy em đã Hardspl canonYang thành công và đang chạy Rom canonYang.
Em muốn hỏi mấy bác là giờ e chỉ có thể UPROM trên PDA Viêt thôi hay em có thể UP đc trên XDA ko bác

vì box này giờ hiu quá àh . Trên XDA thường mấy ROM họ chỉ đưa mỗi file RUU_unsigned.nbh . Cách up nó như thế nào mấy bác . Em đọc đc cách là chép file đó thay thế trong bộ tool Hardspl rồi up bình thường như thế có đúng ko mấy bác ?

Em xin được chỉ dẫn .=D>

NhatToai

Super V.I.P
BÁc Nhật Toại ơi em đã tìm được Rom gốc theo link của bác rồi : thấy máy em giống thông số y hệt : RUU_TMO-WING_US_4[1].10.531.3_4.1.13.37_02.83.90_Ship.exe

giờ máy em đã Hardspl canonYang thành công và đang chạy Rom canonYang.
...

Nếu tải về chỉ có file RUU_signed.nbh thì bạn copy vào bộ tool (bỏ file .nbh cũ đi)có sẵn mà up.
Còn ROM cho Herald thì bạn cứ lựa chọn thoải mái mà úp,tùy cảm nhận.
Tuy nhiên nên vào Bootloader kiểm tra lại SPL đã thành 4.70.Yang chưa nhé.

phong2406

Nếu tải về chỉ có file RUU_signed.nbh thì bạn copy vào bộ tool (bỏ file .nbh cũ đi)có sẵn mà up.
Còn ROM cho Herald thì bạn cứ lựa chọn thoải mái mà úp,tùy cảm nhận.
Tuy nhiên nên vào Bootloader kiểm tra lại SPL đã thành 4.70.Yang chưa nhé.

Máy Em đã có SPL là 4.70 Yang rồi : lúc em xài Hard SPL xong từ đó nó tạo cho em cái Rom mới luôn với màn hình Khởi động hiện lên chữ CANONYANG rồi , em thấy rom đó chạy cũng đc , jo muốn giữ file .nbh của nó lại mai mốt có j up lại chắc đc hả anh ?

Anh có ROm nào của 6.1 hay 6.5 ổn định nhất và tốt thì cho em xin miếng . Em đang thú với uprom quá . thanks .

ĐÃ VOTE CHO ANH NhatToai 1 PHIẾU . mong các bác hãy đến đây xem chút để vote cho các anh KTV trong box PPC để Box PPC ngày càng vững mạnh nha . thanks a lots
http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=371
=D>=D>=D>=D>

NhatToai

Super V.I.P
Cám ơn bạn đã ủng hộ nhiệt tình cho PPC,sao đề cử ìt vậy,PPC còn rất nhiều KTV tốt mà...
Cái RUU_signed.nbh của Yang không quan trọng đâu bạn,mình đã quên dặn bạn bỏ nó mà thay vào file nbh của bản ROM khác trước khi chạy tool.Vì vậy file nbh của Yang chẳng cần giữ làm gì,mà tool HardSPL này bạn cũng chỉ làm một lần duy nhất là đủ.Do vậy bộ Tool thì cất giữ phòng khi cần.
ROM thì hiện tại PV ít người dùng Herald nên chẳng còn thấy ai phát triển cả.Trong khu vực ROM của PV có ROM của Man PhamQuang và VIP Microlab bạn tải về dùng thử.Herald có RAM nhỏ(64mb) nên bạn dùng 6.1 sẽ hợp lý hơn,còn 6.5 thì bạn sẽ tìm thấy trên xda-developers nếu thích cứ việc thử.
Chỉ cần tuân thủ các bước như mình đã HD là việc up ROM sẽ an toàn.

phong2406

ủa , em sợ vote cho nhiều người quá bị phạm luật thì ko đc cho ai cả .:D

Hèn chi , hôm bữa em cứ ngỡ là HardSPL thì chỉ làm thay đổi thông số SPL thôi , ai dè đâu chạy cái vèo mất luôn Rom Ship luôn ( lúc đầu choáng :D nhưng sau lại thấy hay hay )

Anh nói đúng box Herald giờ hiu quá trời luôn , em thấy con này chạy 6.1 là ok nhất , vì trên box em đã nghiên cứu mấy cái ROm hết trơn rồi . Mấy Rom của VIP microlab thì luôn có tích hợp Manila M2D mà em lao thích spb shell 3.0 hơn vì nó nhẹ,
Nên em định tìm 1 Rom 6.1 trắng cài chủ yếu mấy soft cơ bản thôi còn lại tự cài cho nó tuỳ biến nên mới hỏi kinh nghiệm của anh xem có rom đó không . chứ box này giờ thì chẳng còn develop nữa rồi huhu

chắc phải đi tìm khắp xem cái nào ok thì dùng thôi :-??

vienphn

cho em hoi con tmobile wing cua em co thong so :IPL 4.10.0002..............SPL 4.70.YANG ........VAY LA UNLOCK CHUA

NhatToai

Super V.I.P
cho em hoi con tmobile wing cua em co thong so :IPL 4.10.0002..............SPL 4.70.YANG ........VAY LA UNLOCK CHUA

Máy bạn đã HardSPL rồi nên mới có SPL: 4.70.Yang.
Lưu ý gõ tiếng Việt có dấu đầy đủ,nếu không sẽ bị xoá bài đấy.