• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tăng thời lượng dùng pin của HD2

nhqdat

có bác nào thực hiện xong đạt kết quả tốt không ạ?
Các bác nào thử nghiệm xong thì post kết quả lên để xem thử phương pháp này có thể cải thiện được pin cho tất cả các máy Hd2 chạy wp7 hay không nhé!
Làm theo cách 1 ở post #1, #14, #19 hoặc cách 2 ở post #20.

Bản thân em làm theo cách 1 thì pin dùng được 2 ngày bình thường. Hoặc để điện thoại từ 12 đêm đến 6 giờ sáng chỉ giảm khoảng 10% pin thôi (nếu trước kia thì giảm khoảng 25% pin)

sweetmoon

Tuyệt chiêu thứ 3: Hình như WP7 bắt trước Iphone nên vẫn 1 số chương trình vẫn chạy standby dù đã dùng nút back thoát ra ngoài như Zune (nghe nhạc) - cái này standby hình như khá hao pin. Nên nếu có lỡ sử dụng zune nghe nhạc thì tốt nhất là sau đó hard reset nhé.
Hơi lạ là đối với WP7 không thấy bác nào viết phần mềm kill task giống android hay Mac

thieuta

Tuyệt chiêu thứ 3: Hình như WP7 bắt trước Iphone nên vẫn 1 số chương trình vẫn chạy standby dù đã dùng nút back thoát ra ngoài như Zune (nghe nhạc) - cái này standby hình như khá hao pin. Nên nếu có lỡ sử dụng zune nghe nhạc thì tốt nhất là sau đó hard reset nhé.
Hơi lạ là đối với WP7 không thấy bác nào viết phần mềm kill task giống android hay Mac

Reset thôi chứ bác, Hardreset thì hóa ra cài lại từ đầu à.

Kinh nghiệm em dùng WP7 là cứ bấm phím back nhiều lần, khi nào mà về được màn hình của WP7 thì mới thôi.

sweetmoon

Uh, reset máy, mình biết là nút back nhiều lần sẽ thoát 1 số chương trình nhưng riêng zune thì nó không thoát vẫn chạy tiềm ẩn (bản bấm nút volume down/up sẽ hiển thị ngay bài hát bạn đang nghe vừa stop).