• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tạo background cho Photo Contacts Pro

lqulong

Nếu như bạn cảm thấy chán với một vài theme mặc định của Photo Contact Pro, thì bạn có thể hoàn toàn tạo một theme mang phong cách của riêng mình, bao gồm background và hình ảnh sẽ hiện lên trong trương hợp "no photo" ( trường hợp một số nào đó gọi đến mà mình chưa có lưu hình của người đó thì sẽ được thay thế bằng hình mặc định của theme)
Đấu tiên dùng một trình quản lí file ( có thế là File Manager) , vào thư mục Storage/Program Files/Photo Contacts Pro/Themes
Sau đó tạo một folder mới, và lưu hình ảnh mà mình chọn làm background ( nhớ phải đúng định dạng JPG, và đặt tên là "background"), và hình ảnh bạn chọn làm mặc định sẽ hiện lên trong trường hợp "no photo" ( lưu ở định dạng bmp, và đặt tên là "no_photo")
Rồi! như vậy là xong, bây giờ mở photo Contacts Pro lên, vô mục Menu/Options, chọn theme mà mình vừa tạo..
Chúc vui ! b-)