• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tạo Backup cho Contact list khi update firmware (UIQ3)

namdh1980

Để có thể giữ được Contact list khi update firmware ta làm như sau:
1. Vào Contact -> More, cửa sổ lựa chọn sẽ hiện ra.
2. Chọn Contact Manager -> Backup. Làm công việc này để tạo ra một file backup cho toàn bộ danh bạ điện thoại. File này sẽ được lưu trong bộ nhớ ngoài (tức thẻ nhớ).
3. Vào địa chỉ sau trên thẻ nhớ: D:\Other\Backup\Contacts bạn sẽ thấy có một file tên là contacts.vcf. Đây chính là file lưu giữ toàn bộ danh bạ điện thoại trên máy của bạn. Hãy copy file này ra máy tính để bất cứ khi nào bạn cần khôi phục lại danh bạ điện thoại trong trường hợp bị mất file backup này, bạn chỉ cần copy lại file contacts.vcf vào thư mục như trên.
Hy vọng bài viết này có ích cho mọi người.
:) Have funs!:)

ngandoimu

Bác đang hướng dẫn cho dòng nào vậy? Xin lỗi vì tôi cũng không rõ về UIQ3 là loại nào cả, mong bác thông cảm. Tks

namdh1980

Bài viết này dùng cho các điện thoại UIQ3 của SonyEricsson như: M600/M600i, W950, P990/P990i.

manly188

Mình thật lạc hậu. Đi tìm phần mềm backup cho P990i bao lâu nay mà không được. Hóa ra là dc tích hợp sẵn trong hệ điều hành UIQ3.
Hì, thanks a lot.

Nguyen_Minh

Khi em hard reset máy thì back up nó báo bị hư. Trứơc đây dùng vẫn bt mà? Thế là?

Posted via Mobile Device[/i