• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tạo chatbox trong Pdaviet?

Status
Không mở trả lời sau này.

ngovandang

theo mình thấy một số diễn đàn điện thoại của nước ngoài có phấn chatbox cho các thành viên đang online trao đổi với nhau mình nghĩ Pda nhà mình cũng nên có phần đó để anh em tiên trao đổi đưowcj không các mod

DreamLand

theo mình thấy một số diễn đàn điện thoại của nước ngoài có phấn chatbox cho các thành viên đang online trao đổi với nhau mình nghĩ Pda nhà mình cũng nên có phần đó để anh em tiên trao đổi đưowcj không các mod
Bạn xem nhé!
Show Chat chỉ là 1 cái click đã có thể tạo được nhưng lại chiếm BW khá nhiều - PV không quan trọng BW nhưng đối với thành viên thì lại khác. Show chat có chức năng refresh liên tục trong time : 0.5 ~30s để tự làm mới nội dung. Đồng nghĩa với việc 1 thành viên nào đó muôn truy cập vào PV sẽ mất thêm thời gian load PV hiện tại x số thời gian (time nói trên) + lượt truy cập tại thời điểm đó. PV có lượt truy cập lớn và việc lập show chat này không phù hợp. Và show chat củng chỉ thích hợp với các 4rum nhỏ và thiên về giải tri . PV là 4rum về Kỹ Thuật.
Và bạn củng nên nhớ là trên show chat thì log chat củng có giới hạn không có chuyện chat hôm qua mà hôm nay còn ... nó là 1 cái thùng rác tự hủy khi đạt "tới hạn"
vấn đề nửa là việc pm củng chỉ là 1 cái click và nick và chọn gửi tin nhắn đến tv đó thôi . Ko lòng vòng như bạn nói đâu.
Than^.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=41&page=91

DreamLand

hì tại mình thấy chẳng hạn http://com cũng là 1 diễn đàn điện thoại lớn họ vẫn lập chatbox thôi cảm ơn bạn đã chia sẻ
Bạn dẫn link giới thiệu web hả? Bạn xóa bài viết hay là đợi Mod đến nè! bạn thông cảm mình nói thẳng , chứ đây là nội quy!

JongZiZi

Bạn dẫn link giới thiệu web hả? Bạn xóa bài viết hay là đợi Mod đến nè! bạn thông cảm mình nói thẳng , chứ đây là nội quy!

Link đó cưng vô đc à, tài thế. :)) Link video còn ko đc thì chat box miễn bàn. :))
Ai mún thêm nhìu ứng dụng cho 4R thì nên vào topic quĩ ủng hộ đê.

DreamLand

Link đó cưng vô đc à, tài thế. :)) Link video còn ko đc thì chat box miễn bàn. :))
Ai mún thêm nhìu ứng dụng cho 4R thì nên vào topic quĩ ủng hộ đê.
Link đó mừ anh! Sao hok xóe đi nhỉ :-?
Vô được mờ!

Status
Không mở trả lời sau này.