• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tapatalk 1.12.2 - Tiện ích duyệt Forum cho bạn - nên dùng^^

AquaSta

Moderator

Bạn là người yêu quý Forum PDAViet.net?
Bạn thường xuyên vào Forum trên thiết bị di động?

Bạn đang băn khoăn với các vấn đề về tốc độ, dung lượng tải, bộ lọc, sự tiện lợi, dễ thao tác,... khi bạn duyệt Forum PDAViet/web từ thiết bị cầm tay của bạn? Với trình duyệt Web trên điện thoại sẽ tiêu tốn khá nhiều thời gian của bạn cho việc load/lọc nội dung nhất là các nội dung ảnh, form của diễn đàn,... Và nhất là với những người sử dụng kết nối 3G/EDGE/GPRS thì sẽ tốn thêm nhiều tiền vì phải tải nhiều hình ảnh, nhiều nội dung không cần thiết. Kéo theo là tốc độ cũng bị giảm xuống. Và còn rất nhiều hạn chế...

Mình xin giới thiệu với các bạn ứng dụng Tapatalk Forum App trên iPhone giúp bạn giải quyết các vấn đề trên nhanh chóng và tối ưu nhất. Tapatalk là ứng dụng Client forum như một trình duyệt Web dành riêng cho forrum với các tính năng:
+ Cải thiện tốc độ truy cập PV nhờ các bộ lọc image và script
+ Tăng thêm nhiều sức mạnh cho các chức năng hiện có với giao diện chính thức của PV (Tìm kiếm, phân loại, v.v)
+ Quản lý tài khoản
+ Giao diện trực quan + cải thiện hiệu quả làm việc (Tuỳ thuộc vào ứng dụng bạn đang dùng để khai thác plugin này)
+ "Khám phá thêm"
Khi dùng Safari để vào PDAViet bạn sẽ thấy thông báo bật lên như sau

Plugin Tapatalk được cài thử nghiệm trên Forum PDAViet từ tháng đầu 10 và chính thức thông báo hoạt động vào 20/10. Các bạn dùng các thiết bị bao gồm iPhone OS, Android OS, BlackBerry, Symbian S60v3/v5 đều có thể cài Tapatalk để duyệt Forum của chúng ta. Tapatalk Forum App miễn phí cho Symbian, Blackberry, với iPhone OS và Android thì phải mua bản quyền. Mình sẽ up Tapatalk Forum (thuốc) cho iOS ở cuối bài. Chi tiết cài đặt các bạn có thể xem tại đây. Sau đây mình xin giới thiệu sơ lược về cách dùng Tapatalk

Phiên bản (cho iOS): 1.9.1
Tương thích: iPhone, iPod touch và iPad
Yêu cầu: iOS 3.0 trở lên​

I. Sơ lược giao diện Main Menu của Tapatalk
Khi mở Tapatalk lên đầu tiên bạn sẽ thấy Main Menu với các mục
  • Network: Danh mục các thể loại phân loại forum đã public với Tapatalk (khoảng gần 7.000 forum và PDAViet của chúng ta là 1 trong số đó)
  • Accounts: Các tài khoản đăng nhập forum (Bạn phải đăng nhập tài khoản forum từ Tapatalk thì ở đây mới có thông tin tài khoản)
  • History: Lịch sử các forum bạn đã duyệt
  • Settings: Các cài đặt Tapatalk tương tác với chức năng của Forum
II. Duyệt Forum PDAViet các chức năng
Để duyệt Forum của chúng ta thì ở mục Network bạn chuyển sang tab Search và gõ từ khóa "PDAViet" hoặc "Viet" (không có dấu hai nháy) và sẽ có kết quả Forum của chúng ta.

Chọn Forum của chúng ta ở mục Search và chúng ta bắt đầu vào forum rồi \-/ chỉ load khoảng 2 - 3 giây thôi

Mình vào diễn đàn iPhone thử nhé. Rất tuyệt vời là nó sẽ lọc ra các bài viết bình thường, các bài viết chú ý, các bài viết thông báo thành từng mục.

Vào đọc một topic xem, để Reply thì bạn chọn nút Reply giống trên diễn đàn ở góc phải phía trên (ảnh dưới đây)

Đăng nhập vào PDAViet qua Tapatalk thì bạn sẽ quản lý được tất cả thông tin, bài viết mới, bài viết đang theo dõi,...

Các quản lý cá nhân, tin nhắn, các chức năng khác trên diễn đàn

III. Viết bài, sửa bài viết
Bạn phải đăng nhập vào diễn đàn qua Tapatalk
1. Trả lời bài viết: ở topic bạn đang xem chọn nút mũi tên chuyển ở góc phải bên trên và chọn tiếp Reply. Bạn có thể chèn ảnh trực tiếp cho bài viết rất nhanh chóng

2. Tạo topic mới: tương tự như cách trả lời bài viết chỉ khác vị trí của bạn đang ở Forum nhỏ. Có cả chọn Prefix

Rất tiện lợi và đầy đủ với những người dùng điện thoại duyệt forum. Trên đây là mình khái quát sơ lược cách dùng Tapatalk cho các bạn hiểu qua một chút. Các bạn có thể cài đặt và dùng để khám phá thêm nhé! Chúc bạn vui vẻ!

Download Tapatalk: http://www.mediafire.com/?568ddyb3zcnvsvy