• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tắt chương trình mà không cần vào taskmanager

phamhoanh2000

con ks20 của mình đang xài bản win 6.1
mà mỗi lần xài chương trình nào xong cũng phải vào taskmanager tắt mới được rất là lâu và nếu quên vào đó tắt thì lần sau chạy chương trình khác thì cứ thế mà nó chồng lên làm cho máy chậm và đơ
không biết có bạn nào biết cách tắt 1 chương trình mà không cần vào taskmanager,
sẵn cho mình hỏi luôn bạn nào có bản rom gốc của con này không cho mình xin để chạy lại cái máy cuả mình chứ xài các bản win khác xài một thời gian thì nó chậm hay bị đứng máy bực lắm
cảm ơn các bạn rất nhiều!

viethoangcr

Bạn có thể cài 1 taskmanager nào khác để làm việc đó. Như Spb Mobile shell nó cũng có chức năng này, rất dể truy cập, ko thì dùng resco explorer cũng có cái này.

Offical ROM (bản 10a là ổn định nhất)

phamhoanh2000

Bạn có thể cài 1 taskmanager nào khác để làm việc đó. Như Spb Mobile shell nó cũng có chức năng này, rất dể truy cập, ko thì dùng resco explorer cũng có cái này.

Offical ROM (bản 10a là ổn định nhất)

cảm ơn bạn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

viethoangcr

Bạn có thể cài thêm mấy soft mình nói trên đấy. Hoặc MMTaskManager, chỉ co mỗi chức năng task manager
Còn muốn tắt bằng cái có sẵn trong wm6 thì vào setting, system , cái memory va chọn running programs

Chỉnh sửa cuối:

hotfile

Bạn có thể dùng Magic Button mình đang dùng cái này cũng khá hay nó hiện lên giống như task bar của máy tính

thuongpm

Theo kinh nghiệm và sở thích của mình thì dùng WTask v1.2a là tốt nhất, có hỗ trợ tiếng Việt
Một số tính năng:
+ Hiển thị các ứng dụng đang chạy, cho phép đóng hay thu nhỏ ứng dụng
+ Cho phép sử dụng chế độ phím cứng
+ Có thể thiết lập riêng cho từng ứng dụng
+ Mở nhanh ứng dụng
+...
Link down: http://www.mediafire.com/?gzznmmzdxwz

Bin21

con ks20 của mình đang xài bản win 6.1
mà mỗi lần xài chương trình nào xong cũng phải vào taskmanager tắt mới được rất là lâu và nếu quên vào đó tắt thì lần sau chạy chương trình khác thì cứ thế mà nó chồng lên làm cho máy chậm và đơ
không biết có bạn nào biết cách tắt 1 chương trình mà không cần vào taskmanager,
sẵn cho mình hỏi luôn bạn nào có bản rom gốc của con này không cho mình xin để chạy lại cái máy cuả mình chứ xài các bản win khác xài một thời gian thì nó chậm hay bị đứng máy bực lắm
cảm ơn các bạn rất nhiều!

Bạn thử dùng Handy Switcher, nó cho set để đóng chương trình đang mở từ nút Close (x).