• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tắt sạc pin khi kết nối với máy tính của i900

hameco

Mình mới mua con SS i900 (i900DXIA5/DXIA5). Mình muốn tắt chức năng sạc pin khi kết nối với máy tính (hại pin lắm), nhưng ko biết làm cách nào. Ai biết xin chỉ dùm. Xin cảm ơn!

letuankhung

:| không có chức năng này dâu pro ơi cắm vô usb là nó tự sạc ah đành chịu khó vậy chúc pro vui

The_Walkers

hình như cắm sạc thì nó hiểu là nguồn ngoài. còn cable thì nó không hiểu là nguồn ngoài thì phải. Với lại USB là 5v trong khi pin lại có Vôn cao hơn. chắc là không sạc được rồi.:(

nguyenngocbau

Active Member
Mình có 1 cây I900 kết nối với máy tính thì có nguồn bình thường,còn mình rút cáp kô kết nối nữa thì nó mất nguồn,có ai biết cách khắc phục tình trạng này thì giúp mình với

tranducdau

mình đã dùng Resco Explorer để copy flie qua Wifi hạn chế cắm cable vào máy. còn Sync thì có thể dùng blue tooth được mà.

bluelake

Nên đầu tư cái bluetooth dùng qua Activesync chẳng cần dây nhợ lằng nhằng,chẳng sợ hư pin, đắp chăn lướt web sướng.:))