• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Teamviewer - CÁC PHIÊN BẢN

carrick1984

Điều khiển máy tính từ xa cho người không chuyên
Không cần phải am hiểu nhiều về mạng, người sử dụng vẫn có thể điều khiển máy tính từ xa mà không cần phải qua các thao tác mở cổng giao tiếp (port) của thiết bị định tuyến (router) như chuyên viên quản trị mạng.

Để thực hiện được điều này máy tính của bạn (PC1) và máy cần điều khiển (PC2) chỉ cần cài đặt phần mềm có tên Teamviewer.

Sau khi cài đặt xong, PC2 chạy phần mềm này lên. Một khung cửa sổ hiện ra với số ID và password. Người sử dụng máy này chỉ cần cung cấp 2 thông số này cho đầu bên kia.
PC1 cũng chạy Teamviewer và nhập số ID do PC2 cung cấp và nhấp Connect to Partner để tiếp tục.
Hộp thoại mới yêu cầu nhập password, bạn tiếp tục nhập mật mã đã nhận được.
Nhấp vào "Log on" là bạn có thể bắt đầu mọi thao tác điều khiển máy bên kia với một ô cửa sổ mới. Người ở đầu bên kia có thể thấy mọi diễn tiến bạn trên máy mình. Họ cũng có thể tự điều khiển máy của mình cho bạn xem.
Để ngắt kết nối, bạn chỉ cần đóng khung cửa sổ đang thao tác là được.

Với công cụ này, bạn có thể kết nối với máy tính ở nhà để lấy tài liệu, làm những việc cần thiết trong khi chỉ cần nhờ người thân mở chương trình này lên. Nhu cầu chỉ dẫn thủ thuật máy tính từ xa cũng sẽ được hiện thực hơn việc dùng ký tự hoặc lời nói để truyền tải.Công cụ này có thao tác ngắn gọn, nhưng bạn chỉ nên sử dụng với những người đáng tin cậy, quen biết. Nếu không kẻ xấu có thể dùng các lỗ hổng của nó để tấn công vào máy của bạn.
Download:​
http://www.4shared.com/file/78734473/6c567795/Dieu_Khien_May.html

MinhTien

Well-Known Member
TeamViewer 4.0 Build 5503

Với TeamViewer (TV), bạn có thể dễ dàng truy cập vào máy của người khác để có thể thao tác trên đó như ngay trên máy của bạn. Với điều kiện máy của người đó cũng phải cài TV và họ cung cấp cho bạn ID và Pass. Chương trình kết nối rất dễ dàng và hoàn toàn miễn phí.

Đầu tiên bạn down TV về, chạy file cài đặt, chương trình có 2 chế độ cho bạn lựa chọn là:

* Install TeamViewer : cài đặt vào máy
* Start without installation : chạy trực tiếp mà không cần cài đặt

Tiếp theo bạn sẽ được yêu cầu đặt Password, bạn gõ pass vào. Bạn phải nhớ để cung cấp cho người nào muốn truy cập vào máy bạn. Nếu bạn không đặt thì chương trình sẽ tạo pass ngẫu nhiên cho mỗi lần chạy chương trình.

Đánh dấu chọn vào Start TeamViewer automatically with Windows để TV tự khởi động với Win. Tùy chọn này rất hữu ít trong trường hợp bạn đang ở xa nhà, mà muốn kết nối vào máy ở nhà để làm 1 số việc, thì chỉ cần nhờ người nhà mở máy lên là bạn có thể làm mọi thứ với máy của mình. Tuy nhiên bạn sẽ phải nhớ số ID của bạn.

Sau khi cài đặt xong chương trình, bạn chạy TV. Tại màn hình đâu tiên của chương trình, bạn để ý mục ID và Password (Predefined tức là đã được định nghĩa từ trước) trong phần Wait Session. Đây chính là ID và Pass mà bạn sẽ cung cấp cho người cần truy cập.

Trường hợp bạn muốn truy cập vào máy người khác thì chỉ cần yêu cầu họ cung cấp cho Pass và ID rồi điền vào 2 khung tương ứng trong phần Creat Session. Bạn có 3 chế độ:

* Remote Support: bạn sẽ có thể làm gần như là mọi việc như làm trên chính máy của mình.
* Presentation: bạn chỉ có thể thấy người bên kia làm mà không thể làm gì cả.
* File Transfer: truyền dữ liệu giữa 2 máy.

Sau đó nhấn nút Connect to partner là có thể kết nối được.
Ngoài ra, trong menu Extras -> Options còn có 1 số tùy chỉnh như sau:

* Thẻ General: gồm có những tùy chỉnh chung cho chương trình
* Thẻ Remote Control: phần Quality
o Automatic quality selection: chương trình tự điều chỉnh
o Optimize speed: cải thiện tốc độ nhưng hình ảnh xấu
o Optimize quality: tốc độ chậm nhưng đồ họa cao
o Custom settings: tự bạn điều chỉnh

* Thẻ Presentation: phần Quality tương tự như trên
* Thẻ Security: những tùy chọn cho việc bảo mật như là chấp nhận truy cập, cho phép người kia khóa bàn phím và chuột, ….
* Thẻ Custom Invitation : giúp bạn mời người khác sử dụng chương trình.

Homepage - http://www.teamviewer.com

Size: 1.43 MB

carrick1984

Cái này chỉ có thể dùng được trong môi trường 2 máy cùng kết nối internet.Mạng càng khỏe thì cho tác dụng càng cao hơn.

carrick1984

Mình chưa dùng thử bản 4.0 nhưng bản đầu tiên mình đưa lên ko hề đòi thuốc.Dùng thoải mái.

gabeophi

Bác ơi mình tải Teamviewer 3.6 nhưng giải nén thì nó đòi pass mình đọc hoài hok thấy bác nói pass để giải nén cả:(

MinhTien

Well-Known Member
Bác ơi mình tải Teamviewer 3.6 nhưng giải nén thì nó đòi pass mình đọc hoài hok thấy bác nói pass để giải nén cả:(

Link download bản 3.6.4602 ( 1.4 MB ) - Không có pass :D

Mã:
http://rapidshare.com/files/123544988/TeamViewer_3.6_Build_4602.rar

gabeophi

Bác cho e link mediafile đc hok ạ:( e down trên rapidshare nó báo lỗi hoài:((or cho e cái tập tin đính kèm đi bác:p

Chỉnh sửa cuối:

MinhTien

Well-Known Member
TeamViewer 4.0 Build 5671

Bản Update mới nhất (1.43 MB) :
Mã:
http://www.teamviewer.com/download/TeamViewer_Setup.exe

Bản 3.6 build 4602
Mã:
http://www.mediafire.com/?ymdiwtlzxmd

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
Chú ý cài thì chọn bạn free ... không thôi hết 30 hay 14 ngày là nó đòi lincese thì khổ !!!

MinhTien

Well-Known Member
Nếu như cài bình thường nó sẽ là bản free không cần K.E.Y gì hết

Cái này không thể dùng trên PPC được , chỉ có bản cho PC thui .

hoadainhan70

Active Member
Portable TeamViewer 4.0 Build 5671
download
Mã:
http://mega.1280.com/file/FSMX1M/
Cái này các Huynh thử nghiệm bằng cách ra ngoài tiệm internet dùng công cụ Un deep freeze roài cài vào và ghi nhớ mật khảu cũng như IP TeamViewr cấp cho xong xuôi về nhà và cứ thế connec vào máy nhà người ta nếu máy đó online từ đó chát hộ Vitim hi hi

kinh81

TeamViewer 4.1 Build 6467

TeamViewer 4.1 Build 6467 (31/07/09)
Với TeamViewer (TV) , bạn có thể dễ dàng truy cập vào máy của người khác để có thể thao tác trên đó như ngay trên máy của bạn. Với điều kiện máy của người đó cũng phải cài TV và họ cung cấp cho bạn ID và Pass. Chương trình kết nối rất dễ dàng và hoàn toàn miễn phí.

Đầu tiên bạn down TV về, chạy file cài đặt, chương trình có 2 chế độ cho bạn lựa chọn là:

* Install TeamViewer : cài đặt vào máy
* Start without installation : chạy trực tiếp mà không cần cài đặt

Tiếp theo bạn sẽ được yêu cầu đặt Password, bạn gõ pass vào. Bạn phải nhớ để cung cấp cho người nào muốn truy cập vào máy bạn. Nếu bạn không đặt thì chương trình sẽ tạo pass ngẫu nhiên cho mỗi lần chạy chương trình.

Đánh dấu chọn vào Start TeamViewer automatically with Windows để TV tự khởi động với Win. Tùy chọn này rất hữu ít trong trường hợp bạn đang ở xa nhà, mà muốn kết nối vào máy ở nhà để làm 1 số việc, thì chỉ cần nhờ người nhà mở máy lên là bạn có thể làm mọi thứ với máy của mình. Tuy nhiên bạn sẽ phải nhớ số ID của bạn.

Sau khi cài đặt xong chương trình, bạn chạy TV. Tại màn hình đâu tiên của chương trình, bạn để ý mục ID và Password (Predefined tức là đã được định nghĩa từ trước) trong phần Wait Session. Đây chính là ID và Pass mà bạn sẽ cung cấp cho người cần truy cập.

Trường hợp bạn muốn truy cập vào máy người khác thì chỉ cần yêu cầu họ cung cấp cho Pass và ID rồi điền vào 2 khung tương ứng trong phần Creat Session. Bạn có 3 chế độ:

* Remote Support: bạn sẽ có thể làm gần như là mọi việc như làm trên chính máy của mình.
* Presentation: bạn chỉ có thể thấy người bên kia làm mà không thể làm gì cả.
* File Transfer: truyền dữ liệu giữa 2 máy.

Sau đó nhấn nút Connect to partner là có thể kết nối được.

Ngoài ra, trong menu Extras -> Options còn có 1 số tùy chỉnh như sau:

* Thẻ General: gồm có những tùy chỉnh chung cho chương trình
* Thẻ Remote Control: phần Quality

* Automatic quality selection: chương trình tự điều chỉnh
* Optimize speed: cải thiện tốc độ nhưng hình ảnh xấu
* Optimize quality: tốc độ chậm nhưng đồ họa cao
* Custom settings: tự bạn điều chỉnh

* Thẻ Presentation: phần Quality tương tự như trên
* Thẻ Security: những tùy chọn cho việc bảo mật như là chấp nhận truy cập, cho phép người kia khóa bàn phím và chuột, ….
* Thẻ Custom Invitation giúp bạn mời người khác sử dụng chương trình.

Size: 2.00 MB
Download TeamViewer Full Version (Setup)

Download TeamViewer QuickSupport (customer module)
Link direct:
http://www.teamviewer.com/download/TeamViewer_Setup.exe