• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

*Text to Speech v1.1* & *Text to Speech v2.0*

hihoha

Well-Known Member
*Text to Speech v1.1*​

Đây là bản được dịch bởi Võ Tấn Thiện,thêm một số tính năng mới so với 1.0 như phím tắt gọi xanh để đọc,đọc từ văn bản TXT đc chọn...

----------------------------------------------------------​

*Text to Speech v2.0*

Phiên bản mình mới tìm thấy hỗ trợ thêm tính năng đọc tin nhắn trong hộp thư đến nhưng phần đọc từ tệp ko hoạt động.​

PS: Post 2 bản cho ae lựa chọn vì mỗi bản có cái hay riêng.Ngoài ra vì đều là pm đc convert nên có thể một số tính năng chỉ có cho v3 thì v2 ko thể dùng.

cvncbn

ai test trên 6681 cho ý kiến đi. Mình cài được nhưng nó kô chịu đọc.Python của mình đầy đủ mà.

peacewar

đã test thử v1.1 chạy good đọc tiếng việt chuẩn hơn cái v2.0.nhưng mà 2.0 thì đọc được tin nhắn và nhiều hơn v1 một số chức năng.Mình chia sẻ vậy để bác nào chưa test thì dễ lựa chọn hơn.Mình thì dùng v1.1 thấy hay hơn...:D:D

hihoha

Well-Known Member
Người cài đc người ko chắc cái này chỉ có OS 8.1 là chạy ổn định

peacewar

hihoha này,sao cái v2.0 thay đổi tốc độ đọc giữa các ki tự rồi mà nó vẫn đọc chậm quá,nó mà đọc được nhanh như v1.0 thì tốt quá.có cách nào khác để nó đọc nhanh hơn ko?

hihoha

Well-Known Member
hihoha này,sao cái v2.0 thay đổi tốc độ đọc giữa các ki tự rồi mà nó vẫn đọc chậm quá,nó mà đọc được nhanh như v1.0 thì tốt quá.có cách nào khác để nó đọc nhanh hơn ko?

Bản 2.0 tốc độ đọc nhanh nhất khi bạn để ở mức "0" .Ko thể đọc nhanh hơn đc nữa

987520

umh đúng rồi đó mình cũng cài rồi mà nó có đoc khỉ gì đâu hiiiii thử hoài mà chẳng được bạn ơi 7610

peacewar

chủ topic cho mình hỏi cái mình dùng cái này một thời gian giờ tự nhiên nó chỉ đọc 1 từ.Khi nhập 1 đoạn VB vào thì nó đọc mỗi từ đầu tiên rồi im hẳn,trước thì nó vẫn đọc cả hết cả đoạn.Mình đã gỡ ra và cài lại vẫn vậy.Nản quá,cho mình hỏi có cách gì khắc phục không vậy?

hihoha

Well-Known Member
chủ topic cho mình hỏi cái mình dùng cái này một thời gian giờ tự nhiên nó chỉ đọc 1 từ.Khi nhập 1 đoạn VB vào thì nó đọc mỗi từ đầu tiên rồi im hẳn,trước thì nó vẫn đọc cả hết cả đoạn.Mình đã gỡ ra và cài lại vẫn vậy.Nản quá,cho mình hỏi có cách gì khắc phục không vậy?

Bạn hỏi vậy bó tay rồi vì mình ko thấy bị như vậy :))
Pm này sử dụng phần phát âm hệ thống mà chỉ có trên OS8.1(chỉ nói v2) .Mình đoán trong quá trình cài đặt các pm khác nhau code nào đó của h.thống bị sửa thì dù cài lại chắc ko ăn thua.(format?)

peacewar

Bạn hỏi vậy bó tay rồi vì mình ko thấy bị như vậy :))
Pm này sử dụng phần phát âm hệ thống mà chỉ có trên OS8.1(chỉ nói v2) .Mình đoán trong quá trình cài đặt các pm khác nhau code nào đó của h.thống bị sửa thì dù cài lại chắc ko ăn thua.(format?)

giờ 4mat chắc tiêu,phải cài lại gần như toàn bộ các pm khác.Nản thật,đành chấp nhận dùng vậy....:( :(

cksovhl

Member
Nghe cái phần mềm này đọc cứ như bị ngắn lưỡi ý nhỉ. Nghe buồn cười. Hihi