• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TG01 nhanh hết PIN?

vinhlottery

Cách đây khoảng 2 hôm thì máy của mình bỗng dưng rất nhanh hết pin, sạc đầy đêm hôm trước thì ngày hôm sau hết. Mình đã hard reset và không cài software nào cả, vẫn bị như vậy mặc dù không liên lạc nhiều. Không lẽ máy mới dùng được 4 tháng thì bị hỏng pin. Có bạn nào bị trường hợp này chưa ?

hotuvietnam

Không phải đâu, dòng TG01 của TOSHIBA pin yếu lắm, máy mình cũng vậy. Tốt nhát là đi đâu cũng nên mang theo sạc và mua thêm cái sạc nữa cho tiện

vinhlottery

vậy làm sao để tắt cái 3G đi nhỉ.
bác bit chỉ dum cái nào

Bạn bấm vào biểu tượng hiển thị sóng trên góc trên bên phải màn hình, rồi chọn Setting, bạn chọn tab Mode và chọn GSM

hotuvietnam

Thực ra với dòng smartphone thì sử dụng một hai ngày thôi, điện thoại Smartphone mà tắt 3G thì nói làm gì ? Như cái mình đang dùng nói chung do mình cài đặt nhận thư tự động theo hộp thư Outlook Express nhưng vẫn sử dụng được 1 ngày. Tối lại nạp, vả lại mới trang bị thêm một cục pin nữa nên đi đâu cũng không lo hết pin.

hvt1977

Các bác mua pin ở đâu vậy, vui lòng cho em biết với.
Cảm ơn các bác nhiểu.
Nick Y!M của em là thuyhoang_k7a, các bác cho em thông tin vào đó thì quý các bác nhất .