• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc cần giải đáp về giao diện của HD2

dangbuchix

Em có một số vướng mắc mong các cao thủ ra tay giải đáp giúp.
Hiện em đang dùng HD2-Leo, trong quá trình sử dụng em thấy có một số tính năng không được tiện lắm:

1. Phím Windows (Start Menu) , Phone, và Menu ở màn hình Homescreen chiếm mất một phần diện tích của màn hình trong khi để truy cập vào các Menu chức năng đó đã có phím cứng ở bên dưới. Em muốn chuyển phím Start lên góc trên bên trái; bỏ phím phone và Menu ở dòng dưới cùng để có thêm diện tích hiển thị các thành phần khác có được không? Nếu được mong các cao thủ hướng dẫn giúp em. (Em không muốn up rom, mỗi lần up rom phải cài lại phần mềm rất bất tiện, hơn nữa khi muốn thử dùng bản rom khác của các anh làm nếu phím muốn bỏ lại nằm ở dưới cùng thì em lại ko biết làm thế nào xử lý)
  2. Phím Lock và X-button có thể bố trí ở trên thanh taskbar cùng với phím windows (start menu)
  3. Đồng hồ ở màn hình lockscreen to quá, trong khi đã có đồng hồ nhỏ ở góc trên bên phải rồi. Nếu bỏ đi được để dành chỗ cho việc khoe một hình nền đẹp em nghĩ là hấp dẫn hơn.
  4. Màn hình Start (sau khi bấm vào phím windows - em ko biết gọi nó là gì nữa) có một ảnh nền mặc định chỉ có thể đổi được hình ảnh. Em muốn dùng nền đen mặc định giống như các màn hình khác và không muốn dùng ảnh nền để đỡ nặng máy.
Mong anh các cao thủ bớt chút thời gian giải đáp giúp em nhé.
View attachment 180441View attachment 180442View attachment 180443

ngphuongqt

Em có một số vướng mắc mong các cao thủ ra tay giải đáp giúp.
Hiện em đang dùng HD2-Leo, trong quá trình sử dụng em thấy có một số tính năng không được tiện lắm:

Mong anh các cao thủ bớt chút thời gian giải đáp giúp em nhé.

Nếu bạn up những bản ROM có build là 21XXX (com2) theo bạn Lonelykitten thì đã giải quyết được vấn đề 1, 2.

3. Có 1 số cách như hoặc chỉ dùng windows mobile cơ bản, không có Sense UI; hoặc dùng Co0kie Home Tabs 1.8.5 + CHT Editor để thay đổi giao diện.

4. Cái hình nền có gì mà nặng máy! NẾu thích thì thay đổi hình nền màu đen là được thôi.

thegoldfishvn

xài win mobile mà làm biếng up rom với cài chương trình thì e nghĩ... chuyển wa cái khác xài cho rùi. :(

thinhletien

1+2: tìm rom com2 bất kì up
3: tắt sense UI đi, hoặc cái các rom cock thì sẽ edited dc màn hình ngoài, bỏ bớt đi là sẽ biền mất, chẳng hạn bản rom dual boot của bác ancola
4:tìm cái hình nền đen, cho nó là wall là xong

1 và 2: không up ROM thì đừng nghĩ ngợi nhiều nữa :D
3: dùng Cookie home tab, Edit home layout \ Main home. Bấm và giữ vào đồng hồ, khi hiện ra menu thì chọn Remove.
4: Vào start\Setting\Home. Đánh dấu chọn vào Use this picture as the background. Browse tới ảnh cần chọn làm ảnh nền (ảnh trên device)

namhp

xài win mobile mà làm biếng up rom với cài chương trình thì e nghĩ... chuyển wa cái khác xài cho rùi. :(

Đúng đấy bác ạ, E đang xài 2 tay 4 súng, 4 số thuê bao. Con HD2 này e chuyên để vọc, cập nhật công nghệ, lướt Web khi hay phải di chuyển.., chứ nếu chỉ để nghe, gọi và nt thì HD2 hơi bất tiện. Trung bình 1 tuần up rom 1 lần, lâu lâu là nhớ lém.

LUILUI

Đúng đấy bác ạ, E đang xài 2 tay 4 súng, 4 số thuê bao. Con HD2 này e chuyên để vọc, cập nhật công nghệ, lướt Web khi hay phải di chuyển.., chứ nếu chỉ để nghe, gọi và nt thì HD2 hơi bất tiện. Trung bình 1 tuần up rom 1 lần, lâu lâu là nhớ lém.

có cần phải khoe thế ko bác :)) em 2 tay 2 súng mà 4 thuê bao rùi nà , 1 kon hd2 , 1 kon 3 sim 3 sóng :))