• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS: 9.1, 9.2, 9.3

NguyenTu

Super V.I.P
Topic này là nơi thắc mắc và giải đáp chung các vấn đề liên quan trong quá trình sử dụng symbian S6 v3rd các OS 9.1, 9.2, 9.3

Topic này thay thế cho các TOPIC: THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1 và THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2 vì đã quá dài. Các bạn tiếp tục tham gia thảo luận ở đây và khi tham gia hãy chấp hành nghiêm Nội qui bài viết tại khu vực cũng như DD.

mradd72

máy em đã đổi lock code. Nhưng bây giờ fone lại bị lock, nhưng em lại không thể nhớ dc pass đã đổi. Em thử format rồi nhưng khi vào màng hình khởi động vẩn bị hỏi lock code.
vậy bây giờ có cách nào có thể khôi phục lại thành 12345 như mặc định được không? các bác giúp em với......

NguyenTu

Super V.I.P
máy em đã đổi lock code. Nhưng bây giờ fone lại bị lock, nhưng em lại không thể nhớ dc pass đã đổi. Em thử format rồi nhưng khi vào màng hình khởi động vẩn bị hỏi lock code.
vậy bây giờ có cách nào có thể khôi phục lại thành 12345 như mặc định được không? các bác giúp em với......

Thử theo cách này nhé bạn

http://www.pdaviet.net/showthread.php?9624-Hưỡng-dẫn-khôi-phục-code-(mã-bảo-vệ)-S60v3

Buoncucky

MÌnh có con E 65 sau khi mày mò hack phone xog mình đã cài đc 1 số phần mềm đuôi sis. Nhưng ko hiểu sao khi cài game java thì cứ đến 90% nó đều báo lỗi "unable to install". BÁc nào biết cách khắc phục chỉ dùm mình nhé! Thanks

junbajo

Xin giúp con 5233

Hiện tại đã cóa những file này theo hình

khi cài cái này: HELLOOX2.V2.03. thì nó vẫn hiện lên màng hình cài đặt và hiện lên phiên bảng 2.00(3) lun, bấm OK nó báo: "Tiếp tục" bấm "Có" rồi Tiếp tục OK tiếp nó báo rằng: KHÔNG THỂ CÀI ĐẶT. BỊ CHI PHỐI BỞI CHỨNG CHỈ...

Cách nào hack phone đc giờ mấy bác... giúp em với....!!!
Anh có thể hướng dẩn từ a-z dùng em cái....!!! ngu cái này lắm... mới chuyển sang sài loại này nên chả biết gì...

NguyenTu

Super V.I.P

khi cài cái này: HELLOOX2.V2.03. thì nó vẫn hiện lên màng hình cài đặt và hiện lên phiên bảng 2.00(3) lun, bấm OK nó báo: "Tiếp tục" bấm "Có" rồi Tiếp tục OK tiếp nó báo rằng: KHÔNG THỂ CÀI ĐẶT. BỊ CHI PHỐI BỞI CHỨNG CHỈ...

Anh có thể hướng dẩn từ a-z dùng em cái....!!! ngu cái này lắm... mới chuyển sang sài loại này nên chả biết gì...

Bạn dùng một tool khác để sign bản hello rồi mới cài vào máy được. File thứ 2 và thứ 3 chính là những "chứng chỉ" để sign đó bạn!! Nếu không tưh sign được, bạn đưa file thứ 2 và thứ 3 của bạn (tính từ trái qua) lên host Free nào đó, rồi gửi linh cho mình, mình sign giúp. Máy chưa hack thì phải sign mới cài được Hello vào máy.

habaolinh

Super V.I.P

Máy này mới, có thể chưa hack đc, chịu khó sign từng phần mềm mà dùng.

pekuon

Máy này mới, có thể chưa hack đc, chịu khó sign từng phần mềm mà dùng.

Mình nghĩ 5233 sẽ hack được thôi, vì nó chỉ rút gọn của 5800 thôi mà, mình nhớ 5230 ra là hack được liền mà.
@junbajo : Có một cách khác đơn giản hơn, cer và key nếu bạn tự đăng kí trên cer.opda.cn thì bạn có thể vào đó để sign helloox luôn đỡ phải dùng phần mềm.

cless2010

ủa sao máy N77 của anh em vào mobile TV nó cứ báo lỗi là "no programme available , star whithout TV" thử nhiều cách rùi mà vẫn thế . updated FW mới nhất

songtoan93

Cho em hỏi có cách nào hiện pasword từ những dấu sao ko ạ? Lúc trước tạo 1 lần rồi máy tự nhớ luôn, bây giờ quên mất tiu rồi! Muốn xem lại nhưng ko biết làm thế nào, Bác nào biết thì giúp giùm em ạ!

Auto

Pass mà hiện thì sao còn gọi là pass hả bạn! :D
K có cách nào đâu!

cuongsaker1306

Xin giúp Nokia 6730c

Số là e muốn 4mat 4 ngón nhưng khi thao tác thấy nó cứ trơ ra (* call 3 nguồn)
máy e ko có nút nguồn rjêng bjệt mà tích hợp trog phím End (gjống máy 1110i ấn phím End có vài chức năg như tắt nguồn, khóa phím, chọn profile)
vs cả khi sử dụng Screenshot để chụp màn hình thỳ nút camera ko thể chụp đc, thay nút chụp = phím khác thỳ ok (chụp ảnh bt).
Mấy pro gjúp e vs.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Số là e muốn 4mat 4 ngón nhưng khi thao tác thấy nó cứ trơ ra (* call 3 nguồn)
máy e ko có nút nguồn rjêng bjệt mà tích hợp trog phím End (gjống máy 1110i ấn phím End có vài chức năg như tắt nguồn, khóa phím, chọn profile)
vs cả khi sử dụng Screenshot để chụp màn hình thỳ nút camera ko thể chụp đc, thay nút chụp = phím khác thỳ ok (chụp ảnh bt).
Mấy pro gjúp e vs.

Bạn xài lệnh *#7370# rồi nhập 12345 xem sao nhé. Đây cũng là 1 cách formay máy khá hiệu quả đó;;)

dongdieu

Mình 4 mát 4 ngón rùi.Nhưng một số pm java bây giờ ko chạy cũng như xóa đc.Cần phải xóa những file gì thư mục nào trong thẻ nhớ để mất đi những pm đó nhỉ.Lúc trước biết giờ quên mất rùi ai nhắc dùm với :))