• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG VỀ S80+90

q630666

Các bác cho em hỏi làm thế nào để thoát ra deskop !Và làm thế nào để thoát những chuong trình mình chua thoát hết!Em làm hoài ma ko thoat đc hết!Chỉ ra được menu la hết!Giup em với!!!!

thangmymobi

Desktop của N7710 chính là menu đó,bạn chỉ thoát ra được đến đấy thôi

permanent

Các bác cho em hỏi làm thế nào để thoát ra deskop !Và làm thế nào để thoát những chuong trình mình chua thoát hết!Em làm hoài ma ko thoat đc hết!Chỉ ra được menu la hết!Giup em với!!!!
Bạn nên cài lại firmware 4.10 là phiên bản tốt nhất cho 7710,trong control panel của nó có thêm chương trình active standby nếu bạn chọn khởi động nó,bạn ấn nút cuối bên trái sẻ thoát khỏi menu desktop để hiện ra chế độ active standby với hình background tùy chọn.Ngoài ra trong active standby này bạn có thể chọn để mở nhanh 01 chương trình nào bạn thích nhất [ex.music player hoặc hình gif.v.v].
Còn việc để thoát các ứng dụng,trong firmware 4.10 bạn ấn nút cuối bên phải vài giây sẻ đóng...nhưng tốt hơn hết bạn nên cài chương trình best taskman để khi cần bạn có thể đóng hết các ứng dụng từ đây, có thể free ram và kiểm tra được các bộ nhớ...

nguatroi

Về cáp của 9300i

các bác tư vấn dùm em thằng 9300i này dể đứt cáp không vậy ? sao e nghe nhiều người nói thằng này dể đứt cáp lắm ,mong các bác cho em vài lời khuyên .cám ơn các bác

Thanhha_2602

các bác tư vấn dùm em thằng 9300i này dể đứt cáp không vậy ? sao e nghe nhiều người nói thằng này dể đứt cáp lắm ,mong các bác cho em vài lời khuyên .cám ơn các bác
Cáp của nó không dễ đứt đâu bạn.Còn tùy cách sử dụng nữa.Nhưng tóm lại những máy gập,trượt thì dễ đứt cáp hơn.Nhưng thay cáp cho nó cũng không quá khó và quá đắt đâu bạn ạ,yên tâm mà dùng đi bạn:)):)):))

thangmymobi

Tất cả các máy gập và mở nắp thì sau 1 time đều bị dây cả và còn tùy số lần mở nữa vì dây của nó cũng có tuổi thọ mà.Bạn xài N9300 để ý đừng có mở nắp rộng quá dễ bị đứt cáp hơn,tốt nhất gốc mở ra khoảng 120 độ trở xuống là tốt nhất.

lamtoanhong

Dòng máy này tuy không dễ đứt cab nhưng khi đứt thì hơi khó chịu! nhưng quan trọng là bạn có thích sd nó hay không . nếu thích thì đứt cab chỉ là chuyện nhỏ:D có dịch vụ mà, lo gì.

nguatroi

cài bộ gỏ vaskey

các bác làm ơn chỉ e cách cài đặt bộ gỏ vaskey cho 9300i. Sao e cài pm Rebooter thì nó thông báo là :unable to star application . Mong các bác tư vấn giúp e.

lehbduy

mình cài vẫn bình thường mà, bạn chuyến qua java and normal app đi, và vaskey chỉ hỗ trợ telex thôi đó nha

abc04084

9300 và 9300i

GIÚP EM PHÂN BIỆT 2 CON NÀY VỚI CÁC BÁC ƠI
LÀM CÁCH NÀO DỄ NHẤT ĐỂ NHẬN BIẾT ĐƯỢC ĐÂU LÀ 9300 VÀ ĐÂU LÀ 9300I BÂY GIỜ :((

Vietvnn

Super V.I.P
GIÚP EM PHÂN BIỆT 2 CON NÀY VỚI CÁC BÁC ƠI
LÀM CÁCH NÀO DỄ NHẤT ĐỂ NHẬN BIẾT ĐƯỢC ĐÂU LÀ 9300 VÀ ĐÂU LÀ 9300I BÂY GIỜ :((

Điểm nâng cấp nhất giưa hai phiên bản là 9300i có tích hợp WLAN, còn 9300 ko có.

abc04084

VỀ TÍNH NĂNG THÌ EM CHƯA RÕ NÊN MUỐN HỎI NẾU NHÌN TỪ BÊN NGOÀI THÌ PHÂN BIỆT KIỂU GÌ HẢ BÁC?

abc04084

9300 dùng loại thẻ nhớ nào vậy các bác nhỉ?
hỗ trợ dung lượng tối đa là bao nhiêu thể?

Arrogance

Nokia 7710 cần giúp

em có 1 cái 7710
em ở TpHCM
em muốn thay vỏ thì đi đâu thay bây giờ
7710 thuộc sẻies nào vậy??/
em phải vô bõ nào để tìm hiể đây????

THANHKHIET

Cần giúp đỡ Nokia 7710

Giúp mình với các bạn ơi UltraMP3 1.52 không xài được, bạn nào biết chỉ mình với...:(:(:(
Với bạn nào có phần mềm chặn tin nhắn dành cho N7710 này không cho mình xin với, vì mình đang rất cần.
Cám ơn các bạn thật nhiều...:p:p:p
Số imel máy mình: 355021000877248

Chỉnh sửa cuối:

bestofstrongman

ủa, bài của bạn đc vinh dự mod xoá rồi. sao giờ lại post lại thế. bộ muốn bị xoá tiếp hả??? post đc gần 200 bài, đc thanks hơn 300 lần mà ko rành nội quy sao???

minchou19

làm sao để n9500 nhận dạng thẻ nhớ!?

mình mới mua n9500, thấy có hổ trợ thẻ mmc, mình lấy thẻ mmc rs vs của n-gage bỏ vô xài thử,... mà không biết làm sao cho n9500 nhận dạng thẻ, mở chức năng quản lý thì chỉ thấy ổ cứng máy thôi, làm sao dùng được bộ nhớ thẻ? mình vô memory để xem dung lương thẻ thì nó báo " memory card is not ready" vậy là sao? hay là 9500 chỉ đọc được mmc thôi? còn mmc rs vs thì không đọc được....??? các bác giúp với!!!??:(