• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc chung về sử dụng N gage,QD OS6.1

saodoingoi142

Moderator
Mấy prồ ơi cho em hỏi.Sao cái máy của em lúc gắn thẻ nhớ vào thì mở máy khôg lên.Nó Chỉ đơ ở cái chữ Nokia hoài.Chỉ có tháo thẻ ra thì mở mới lên,nhưng vậy thỳ bất tiện qá.Có thể chỉ em cách khắc phục lỗi này với.Thank nhìu nhìu.:-? :-?

Có thể Thẻ nhớ của bạn đã bị nhiễm Virut rồi.Bây giờ cách tốt nhất là bạn bỏ Thẻ nhớ này vào Đầu đọc thẻ cho Format trên PC.Làm xong bạn tháo Thẻ nhớ ra cho vào máy Điện thoại rồi Format thêm lần nữa trên máy để cho nó tự động định dạng lại Thẻ thế là xong!;;)

PhanHauQD

Có cách nào khác k anh.Chứ em đã cài k biết pao nhju là ứng dụng trog thẻ rồi.Format lại thì uổng lắm.

saodoingoi142

Moderator
Có cách nào khác k anh.Chứ em đã cài k biết pao nhju là ứng dụng trog thẻ rồi.Format lại thì uổng lắm.

Bạn cài nhiều nhưng không sử dụng được thì cũng như không.Thôi tốt nhất bạn nên Format Thẻ rồi chịu khó tìm và cài lại phần mềm thôi!!!;;)

PhanHauQD

Dậy thỳ e chiụ thôi.Mà a ơj a có bản opera đuôi sis nào tốt nhất cho ngage qd không ạ.Up cho e với.

saodoingoi142

Moderator
Dậy thỳ e chiụ thôi.Mà a ơj a có bản opera đuôi sis nào tốt nhất cho ngage qd không ạ.Up cho e với.

Cái bạn cần nè!;;) Bạn hãy vào Topic này để tham khảo thêm cũng như đọc qua 1 số bài viết mà các thành viên khác thảo luận trước khi Down về dùng nhé!!!;;)

PhanHauQD

Anh ơi!Thông cảm cho em.Em online bằng điện thoại nên việc post bài tiếng việt hơi khó.Anh đừng del bài em.

Cái bạn cần nè!;;) Bạn hãy vào Topic này để tham khảo thêm cũng như đọc qua 1 số bài viết mà các thành viên khác thảo luận trước khi Down về dùng nhé!!!;;)

Anh ơi!Cái em cần là opera đuôi *.Sis chứ không phải *.Jar đâu.Anh tìm lại và up lên giúp em nhé.

khang_jojo

Các anh ơi cho em hõi 1 chút* em có con qd, hôm nọ tự nhiên đang cắm sạc thì bị sập nguỗn sau đó em cố gắng bật mà kô lên, cắm sạc pin nó vẫn nhảy. Nó bị làm sao thế mấy anh, sửa vụ này mất tầm bn ạh, mong các anh giúp em ạ. Em thank các anh. các anh.

lacky1987

Xin firmware N-Gage QD RH-29 V4.6.

Như tiêu đề bác nào có firmware N-Gage QD RH-29 V4.6 cho em xin. Google thần chưởng mãi chẳng thấy :(:(
Thank các bác nhìu nhìu vn
Email: Namlacky1987@yahoo.com.

saodoingoi142

Moderator
bác có biết ở đâu Hà Nội có thể chạy lại Phần Mềm con N-gage QD không ạ?chỉ em với,máy của em bị sao ấy,khởi động hiện chữ NOKIA rồi lại khởi động lại :(

Bạn đã thử Format 4 ngón chưa?Nếu chưa thì hãy thử làm xem sao?Hãy tháo Sim và Thẻ nhớ ra sau đó bạn hãy nhấn tổ hợp 4 phím ấn cùng 1 lúc: ( Phím Nguồn + Phím Gọi + Phím * + Phím số 3 ) !!!;;)

buungage

xin phần mềm gỡ bỏ font chữ cho n-gage

tiểu đệ mới vào xin các bác giúp đỡ .em dùng n-gage c à qd em cần xin phần mềm gỡ bỏ font chữ để fomat được máy mong các bác giúp cho

saodoingoi142

Moderator
tiểu đệ mới vào xin các bác giúp đỡ .em dùng n-gage c à qd em cần xin phần mềm gỡ bỏ font chữ để fomat được máy mong các bác giúp cho

Để gỡ bỏ 1 cách triệt để Fonts chữ mà bạn đang dùng thì bạn hãy dùng 1 phần mềm Quản lý ổ đĩa chẳng hạn như: X-Plore,v...v... tương thích với dòng máy này, rồi bạn hãy mở phần mềm đó lên.
Tùy thuộc cách cài Fonts trước đây của bạn, nếu trước đây bạn cài ở ổ đĩa C (trên máy) thì bạn hãy đi theo đường dẫn này đến đó đổi tên thư mục Fonts thành Fon chẳng hạn rồi xóa nó đi!: C:\system\Fonts .
Hoặc trước đây bạn cài ở ổ đĩa E (trên thẻ nhớ) thì bạn đến đó cách làm tương tự như trên: E:\system\Fonts

Sau khi đã xóa thư mục thành công rồi thì bạn hãy cho Reset lại máy (Tắt nguồn rồi Khởi động lại máy) nhé!!!Chúc bạn làm thành công!!!;;)