• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC SỬ DỤNG HTC S620

Status
Không mở trả lời sau này.

tuanhai119

Em mới mua 1 con HTC s621 nó là Tmobile excalibur. Máy mới đầy đủ phụ kiện có 2.2 T chạy hệ điều hành WM6, nói chung là tạm ổn. Nhưng mà máy made in china, em mua liều. Các bác chỉ giáo cho em loại này: nguồn gốc xuất xứ như vậy có phải của HTC thật ko? và bác nào trải nghiệm máy này rồi cho em hỏi chất lượng của nó như thế nào ??? Em cám ơn !!

vinhhung0583

Em mới mua 1 con HTC s621 nó là Tmobile excalibur. Máy mới đầy đủ phụ kiện có 2.2 T chạy hệ điều hành WM6, nói chung là tạm ổn. Nhưng mà máy made in china, em mua liều. Các bác chỉ giáo cho em loại này: nguồn gốc xuất xứ như vậy có phải của HTC thật ko? và bác nào trải nghiệm máy này rồi cho em hỏi chất lượng của nó như thế nào ??? Em cám ơn !!

Đúng đó,em cũng đang tính mua em này.Pro nào rành về dòng này chia sẻ với anh em chút đi

Rongcon

Mình sẽ mua 1 chiếc HTC S620, nhưng bi giờ mình đang băn khoăn không biết mua ở đâu (định mua ở dienthoaidoc.com.vn) và mình ko biết cách test máy. mọi ng đã sd wa có thể giúp mình được không

PhamHien

Mình sẽ mua 1 chiếc HTC S620, nhưng bi giờ mình đang băn khoăn không biết mua ở đâu (định mua ở dienthoaidoc.com.vn) và mình ko biết cách test máy. mọi ng đã sd wa có thể giúp mình được không

Nếu máy mới nguyên hộp thì khỏi ngại. Máy cũ thì bạn chú ý mấy điểm sau:
1. Máy ít xước xát, móp mép, chưa bị mất tem VOID bịt ốc...
2. Âm thanh nghe gọi, loa ngoài tốt, máy ảnh, màn hình sáng đẹp, kết nối máy tính tốt
3. pin dùng tương đối, không quá chóng hết
4. đầy đủ phụ kiện càng tốt

Rongcon

Nếu máy mới nguyên hộp thì khỏi ngại. Máy cũ thì bạn chú ý mấy điểm sau:
1. Máy ít xước xát, móp mép, chưa bị mất tem VOID bịt ốc...
2. Âm thanh nghe gọi, loa ngoài tốt, máy ảnh, màn hình sáng đẹp, kết nối máy tính tốt
3. pin dùng tương đối, không quá chóng hết
4. đầy đủ phụ kiện càng tốt

nếu theo quan điểm này của bác thì máy kia chắc ko mua đc rồi, vỏ thì mới tinh, nhưng tem VOID thì có vẻ ko còn dzin(vì tem của bọn nào khác chứ ko fải tem của hãng), âm thanh loa trong ngoài tốt, màn hình ok, kết nối pc ok, pin chưa test, còn fụ kiện thì full

bearshare

Post có gì mà Mod xóa thế, kinh nghiệm cá nhân mua nhiều nên biết chứ có ý định dìm hàng ông nào đâu. Chủ quan là thế nào? Mod giải thích hộ cái.

PhamHien

Post có gì mà Mod xóa thế, kinh nghiệm cá nhân mua nhiều nên biết chứ có ý định dìm hàng ông nào đâu. Chủ quan là thế nào? Mod giải thích hộ cái.

1. người ta cần mua SP S620 bác lại tư vấn về mà hình cảm ứng: lạc đề
2. bạn nói chủ yếu đến các cửa hàng, còn dân chơi PDA thì sao, mình cũng dùng S620 đây, chẳng lẽ mình chỉ muốn thu lợi mà không có trách nhiệm với anh em và không muốn giữ chữ tín?
3. phụ kiện nếu theo máy trong hộp thì hoàn toàn đầy đủ và chuẩn đó. Máy mình mua full box tất cả đều dán tem HTC và hoạt động tốt
4. "Nếu máu thì mua, ăn chắc mặc bền thì không nên mua". Vậy theo bạn thì nên mua cái gì, cụ thể như thế nào?
5. Mình cũng từng sử dụng, mua bán điện thoại, PDA..hàng chục đời, dòng khác nhau mà vẫn chưa dám khẳng định là "đã có kinh nghiệm" bạn ạ! hãy tư vấn một cách chân thành và có cơ sở nhé. thanks

Với những lí do trên mình có thể Delete được không?

Chỉnh sửa cuối:
HTC s620, s621 bán nhan nhản tại các cửa hàng giá chỉ từ 1tr8 đến 2tr6 em nghĩ là hàng tàu khựa tân trang y như blackberry thôi. Chứ hàng xin không có giá đó đâu. Nhưng không sao, tiểu chuẩn test như bác ở trên: sóng gió bao la, loa to, pin khỏe, full ..., màn hình sáng đẹp là được rồi. Em cũng mới rước cho thằng đệ bán cửa hàng điện thoại 1 em xong. check emei thấy báo s620 nhưng máy báo là s621,,, thôi kệ nó chẳng vẫn đề gì. Các tính năng cơ bản xài tốt là được roài.

bearshare

1. người ta cần mua SP S620 bác lại tư vấn về mà hình cảm ứng: lạc đề
2. bạn nói chủ yếu đến các cửa hàng, còn dân chơi PDA thì sao, mình cũng dùng S620 đây, chẳng lẽ mình chỉ muốn thu lợi mà không có trách nhiệm với anh em và không muốn giữ chữ tín?
3. phụ kiện nếu theo máy trong hộp thì hoàn toàn đầy đủ và chuẩn đó. Máy mình mua full box tất cả đều dán tem HTC và hoạt động tốt
4. "Nếu máu thì mua, ăn chắc mặc bền thì không nên mua". Vậy theo bạn thì nên mua cái gì, cụ thể như thế nào?
5. Mình cũng từng sử dụng, mua bán điện thoại, PDA..hàng chục đời, dòng khác nhau mà vẫn chưa dám khẳng định là "đã có kinh nghiệm" bạn ạ! hãy tư vấn một cách chân thành và có cơ sở nhé. thanks

Với những lí do trên mình có thể Delete được không?

Mình biết là đang nói đến HTC S620 đấy chứ, cảm ứng thì vào đây nói làm gì. Còn mình chỉ nói kinh nghiệm mua ở một số nơi, sự thật thế nào thì nói thế. Có thể có chỗ bán thế này thế khác, chỗ tốt chỗ xấu. Phụ kiện có thể có chỗ tốt, mình mua nhầm chỗ không tốt thì nói để anh em tránh. Mình đâu có bán hàng mà phải đâm chỗ này chọc chỗ kia.
Nếu thích ăn chắc mặc bền thì mua hàng công ty có bảo hành đàng hoàng nhưng chấp nhận giá cao, còn mua ở những cửa hàng ngoài, chất lượng thế nào thì tùy vào kinh nghiệm và may mắn thôi nhưng được cái giá tốt. Cái đấy ai cũng hiểu.
Còn kinh nghiệm thì đương nhiên phải có, chỉ có là ít hay nhiều thôi. Không ai biết hết. Bạn đã mua bán nhiều thì đương nhiên là phải có kinh nghiệm, và nhiều hơn người khác. Nếu không thì mua bán được sao.
Mình chỉ nói kinh nghiệm cá nhân và nói một cách chân thành tới người muốn dùng. Chẳng có ý gì cả, người ta mua được máy tốt thì mình mừng chứ sao, mình có kiếm được tiền từ việc đấy đâu mà phải nói này nói nọ. Là thành viên pda từ lâu, muốn chia sẻ kinh nghiệm mà cũng không được, thế thì là sao nhỉ. Mình không có nhiều thời gian để đi chọc ngoáy người khác đâu. Bạn là mod muốn del thì tùy thôi vì đó là quyền mà nhưng cũng cần xem xét cho kỹ nhé. Hy vọng bạn sẽ là mod tốt cho box

PhamHien

Mình phục hồi tạm 2 bài Spam để bạn đọc lại cho rõ nhé!!!

Mua máy này là hên xui thôi. Máy toàn là máy cũ refurbished, main một đằng, máy 1 nẻo. Chấp nhận thì mua thôi bạn. Mình dùng O2 lâu rồi nên có chút kinh nghiệm. Máy thì cũng bình thường, check màn hình xem có điểm chết không, pin như thế nào, nghe nhạc một lúc xem hết có nhanh không. Chú ý: Xem kỹ điều kiện bảo hành. Một ví dụ: Khi mua ở Linhmobile 29 Hàng Bún, xem giấy bảo hành thì thấy hầu hết các lỗi là người sử dụng chịu, dù bảo hành có là 6 tháng hay 1 năm thì bạn cũng không được bảo hành đâu. Mình mua ở đấy vài cái mà còn không chịu bảo hành màn hình lỗi. Không biết chỗ khác thế nào, nhưng khi mua nên thỏa thuận với người bán.
Chốt lại một câu: Thích lạ thì chơi còn nếu thích ăn chắc mặc bền thì không nên mua.

Quên mất, nhắc các bác muốn mua luôn: phụ kiện theo máy không xịn đâu, tai nghe phọt phẹt lắm, Cable không chắc chắn. Đừng care nhiều vì phụ kiện chỗ nào bán cũng đủ hết.=))

Mình biết là đang nói đến HTC S620 đấy chứ, cảm ứng thì vào đây nói làm gì. Còn mình chỉ nói kinh nghiệm mua ở một số nơi, sự thật thế nào thì nói thế. Có thể có chỗ bán thế này thế khác, chỗ tốt chỗ xấu. Phụ kiện có thể có chỗ tốt, mình mua nhầm chỗ không tốt thì nói để anh em tránh. Mình đâu có bán hàng mà phải đâm chỗ này chọc chỗ kia.
Nếu thích ăn chắc mặc bền thì mua hàng công ty có bảo hành đàng hoàng nhưng chấp nhận giá cao, còn mua ở những cửa hàng ngoài, chất lượng thế nào thì tùy vào kinh nghiệm và may mắn thôi nhưng được cái giá tốt. Cái đấy ai cũng hiểu.
Còn kinh nghiệm thì đương nhiên phải có, chỉ có là ít hay nhiều thôi. Không ai biết hết. Bạn đã mua bán nhiều thì đương nhiên là phải có kinh nghiệm, và nhiều hơn người khác. Nếu không thì mua bán được sao.
Mình chỉ nói kinh nghiệm cá nhân và nói một cách chân thành tới người muốn dùng. Chẳng có ý gì cả, người ta mua được máy tốt thì mình mừng chứ sao, mình có kiếm được tiền từ việc đấy đâu mà phải nói này nói nọ. Là thành viên pda từ lâu, muốn chia sẻ kinh nghiệm mà cũng không được, thế thì là sao nhỉ. Mình không có nhiều thời gian để đi chọc ngoáy người khác đâu. Bạn là mod muốn del thì tùy thôi vì đó là quyền mà nhưng cũng cần xem xét cho kỹ nhé. Hy vọng bạn sẽ là mod tốt cho box

Bạn xem lại những dòng bạn viết xem có thoả đáng chưa?
- Không phải máy ở cửa hàng nào cũng là đồ renew, sẽ vẫn có những cửa hàng bán hàng chuẩn
- không phải chỉ có cửa hàng mới có đồ mà các nhân anh em đang dùng cũng có máy khá nhiều
- Nếu mua được từ các nhân thì sẽ yên tâm hơn vì có thể họ không đặt cao vấn đề mua bán
- Nếu cá nhân đã mua được máy tốt, mới đầy đủ phụ kiện thì đó hoàn toàn là đồ tốt
- Bạn nên nhớ, mình không phải là dân buôn bán điện thoại. Mình cũng từng mua Dopod chính hãng khi giá nó còn 4.8 T tại VN
- Hiện tại mình cũng không rao bán máy này vì mình mua chỉ để up ROm, cài đặt, sử dụng...để lấy kinh nghiệm hỗ trợ các MEM! mà nếu có bán, chắc chắn người mua sẽ có một chiếc máy tốt, phụ kiện chính hãng và sự đảm bảo tuyệt đối từ phía mình, bởi đơn giản, mình không quan trọng đồng tiền
- Bạn nên tư vấn một cách ngắn gọn, chính xác và bớt đi cái nhìn mang tính chủ quan. Còn việc bạn lấy VD này khác, đâm chỗ nọ chỗ kia mình không cần quan tâm
- Quyền MOD là để giúp BQT điều hành, giúp đỡ, chia sẻ với các MEM và cũng là làm trong sạch diễn đàn. Mình có quyền tự hào về điều này và thấy những việc cần làm thì nên làm chứ không cần phải vì cá nhân mà lạm dụng quyền hạn!

Nếu bạn vẫn chưa nhận ra những điều này mà cho là mình làm sai thì bạn hãy suy nghĩ lại! Cảm ơn những đóng góp của bạn!

Status
Không mở trả lời sau này.