• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc sử dụng HTC-S710

ryo112

Mình mới dùng con này,có vài thắc mắc,các bạn giúp mình với
1.mình không chỉnh đc báo đèn led khi có cuộc gọi nhỡ hay có tin nhắn đến
2.Pin của con này dùn đc khoảng bao lâu?
3.Có dễ đưt cáp không?
4.Bác nào biết chỗ bán dắc chuyển tai nghe 3.5của HTC không,chỉ em với..

kiet_xu

Bạn có thể sử dụng phần mềm Automatic Keylock để chỉnh đèn LED cho máy
Pin của con này theo như mình biết sử dụng được 2 ngày nếu chỉ nghe gọi,nt và nghe nhạc
Bạn muốn hỏi về cáp nào? USB hay cáp để trượt mở máy. Nếu trượt mở máy thì bạn yên tâm, thiết kế của HTC khá chắc chắn nên rất khó hỏng cáp
Jac trung chuyển thì bạn có thể ra các cửa hàng của thế giới di động để mua

ryo112

thanks bác nhiều,bác cho em hoi ,máy của em sac pin qa đêm thì dùng đc kha khá,con nều khoảng 2 tiếng thì nó không báo đầy nhưng kgi retart thì mới báo đầy,nhưng dùng đc ít hơn,bác biết sao không nhỉ
Với cả có soft nào làm giảm độ sáng màn hình không?cho đỡ hao pin..

kiet_xu

Không sao đâu. Thực chất khi bạn restart lại máy, máy báo pin đầy nhưng nó chưa đầy hẳn (bình thường chỉ khoảng 90% là máy vẫn báo pin đầy). Tốt nhất bạn cứ nên sạc cho đến khi máy báo đầy pin. Cũng không nên sạc qua đêm

cocla010181

Cho mình hỏi thăm luôn,mình cũng mới sài S710 luôn.Nhưng khi mình khoá phím bằng nút từ chối cuộc gọi nhưng mở lại bàn phím bằng nút Star và * lại không mở được khoá bàn phím.Ai hướng dẩn giùm mình cái nha.Thanks trước

ryo112

Cho mình hỏi là có chỗ nào bán zac chuyển tai nghe 3.5 của con HTC này không nhỉ,Cổng mini usb ấy,thử mấy cái ngoài chợ trời mà nó không nhận...

zero1986

mình cũng như bạn vậy nghe nhạc có 30 phút là hết pin rồi.sạc mất 4 tiếng mới đầy có bro nào bị như mình không? ah ryo112 mua zac chuyển tai nghe 3.5
được chưa mình cũng đang tìm mua?

không có ai trả lời

Last edited by a moderator:

bcmobile3765

Mình cũng đang sài con này. Muốn pin sài được lâu thì bạn cứ sạc qua đêm thoải mái. Cứ mỗi lần sạc qua đêm là mình xài được 3 đến 4 ngày đó.

kukhoa

mình cũng xài máy này, tuy nhiên pin quá tệ, để chờ khoảng 24h thôi à, nghe nhạc, wifi thì tệ lắm, hơn 1h là tiêu

chán thật

nhatientri

Tin buồn đây, em cũng đang sài s730, bị đứt cáp gòi, con này hàng hiếm tìm mãi không thấy, còn đầu chuyển 3.5mm bạn mua ở htc care HN ấy, mình không rõ địa chỉ,.

tulap1

bạn nào ơ hcm muốn mua pin của em nó thì co thể đến 683 lê hồng phong mà mua giá của em nó là 180 k
chúc anh em vui

nhuthai

vỏ của em nó có ko các bác .máy mình mặt trước bị xước nhiều nên mờ, có chỗ nào bán và giá cả bao nhiêu cho mình biết với nhé .thank