• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC SỬ DỤNG MS Smartphone

ducga

Em sắp mua 1 em Dopod C720W nhưng không biết phần mềm nào sẽ tương thích với nó vì mới sử dụng SP với cả loại này là màn hình xoay ngang :D.

Xin mọi người ít lời khuyên ạ.

Em xin cảm ơn.

nghiadao

hehe, mình mới tìm một đống soft cho nó đây,toàn hữu dụng cả! đang xài con này, hay phết!

2215inlove

Em cũng mới dùng con này, phải nói là nhắn tin nhanh gấp đôi điện thoại thường, bác nào có guide về nút tắt của nó không?
Con của em ghi âm bằng voicenote khá nhỏ, không biết máy các bác thế nào?
Em đang tìm từ điển Anh - Viet hay Anh Anh cũng được, bác nào có share em cái,

bhunter

Go~ Tiếng Việt cho SP?

Xin các bro chỉ giáo dùm cách nào hay soft nào để đánh được Tiếng Việt trên SP vậy ạh. Font thì đa~ cài rùi.
Tớ đang dùng T-mobile Dash.

Mong tin, ;)

vesitinhyeu

Phầm mềm cho Dopod c720w

hehe, mình mới tìm một đống soft cho nó đây,toàn hữu dụng cả! đang xài con này, hay phết!

chào bác e cũng mới mua con c720 này còn chưa biết nhiều về phầm mềm hay cho nó bác có thể share cho e đc ko? e cũng có một số phầm mềm ko biết ai thử chưa
Làm ơn liên lạc với e theo địa chỉ quietman6600@yahoo.com
Thankssssss

tieumatinh

Kiet_xu cho hỏi cài Net FrameWork CP trên O2 IQ

kiet_xu ơi cho hỏi làm sao cài được net FrameWork compact trên O2 XDA IQ? Mình đã thử cài vài lần nhưng toàn bị báo lỗi là not enough memory dù mình đã chọn location là Storage Card (Free 100Mb). Hướng dẫn cho mình với. Vì có một số soft đòi hỏi phải cài NFC

kiet_xu

kiet_xu ơi cho hỏi làm sao cài được net FrameWork compact trên O2 XDA IQ? Mình đã thử cài vài lần nhưng toàn bị báo lỗi là not enough memory dù mình đã chọn location là Storage Card (Free 100Mb). Hướng dẫn cho mình với. Vì có một số soft đòi hỏi phải cài NFC

Bạn phải cài Net CF bản 2.0 thông qua active sync,nếu báo lỗi "not enough memory" thì do bộ nhớ máy của bạn ko đủ để cài Net CF,phải remove bớt những thứ không cần thiết đi và cài Net CF phải cài vào bộ nhớ máy chứ không phải cài vào thẻ nhớ. Nếu làm lại vẫn không được có thể do bản Net CF của bạn lỗi.Bạn có thể down lại ở đây:

http://9down.com/-NET-Compact-Framework-2-0-Service-Pack-2-Redistributable-8511/

hochanh

Mong các Bác chỉ giáo cho với, máy hoạt động bình thường nhưng khi cắm sạc lúc máy đang mở thì bị mất chuông và rung luôn kể cả khi bấm nghe thì cũng chẳng nghe thấy gì cả, hic hic. Từ trước tới giờ không để ý (chỉ sạc vào ban đêm, tắt máy). Máy đang chạy win03 Tim. Xin cảm ơn.
Tiện thể các Bác giúp cho mình cài mms, gprs, wap gì gì đó của MPx220 bằng thủ công với nha.

phuongth

Tư vấn nơi sửa smartphone

Chào cả nhà

Hiện tại mình đang dùng SDA II của Tmobile, gần đây máy rất hay bị mất sóng (mình dùng mạng Vina) và phím joystic rất khó bấm, mình đang tìm chỗ sửa máy ở Hà Nội vậy huynh nào biết chỗ sửa có thể chỉ giúp mình

Cảm ơn cả nhà

kiet_xu

Bạn mua máy ở đâu Hà Nội vậy?Nên mang máy đến tại nơi mình mua để sửa chữa vì có thể nhận được chế độ sửa chữa tốt hơn.

kiet_xu

Bạn có thể ra bệnh viện ĐTDĐ ở 40 Thái Hà.Ở đấy dịch vụ sửa chữa khá tốt.Chúc vui

khh202

Phần mềm moblue ?

Có bác nào biết cài cái phần mềm moblue không giúp em với. Em vừa dow đc, nó có đuôi *.CAB .Làm như nào để cài nó đây.
Các bác cố gắng giúp em nha. Thanks.

khh202

ss i300x kết nối vii tính ?

SS i300x không kết nối đc với máy tính bằng thẻ nhớ sao hả các bác. Em vừa tháo nó ra .Bây giờ dung thẻ mà cứ phải tháo ra lắp vào thì mệt quá các bác nhề. Chẳng lẽ hết cách rồi sao hu hu...:((
Có bác nào có cách gì không mách cho em với!

mtmc24

Cần giúp đỡ

Mình mới được cho cái Moto Q xài mạng CDMA . mình không biết cách xem số EMEI bằng cách nào nên lập thread này để hỏi mong chỉ giáo . Thank all

NgocVNPT

Mình mới được cho cái Moto Q xài mạng CDMA . mình không biết cách xem số EMEI bằng cách nào nên lập thread này để hỏi mong chỉ giáo . Thank all

Hầu như tất cả các dòng máy điện thoại di động đều sử sụng lệnh :

*#06# Bạn thử xem sao?

Chúc vui! =D>

kiet_xu

Với đuôi .Cab bạn chỉ cần đưa vào mobile sau đó click vào nó sẽ tự cài.Nhớ chọn bộ nhớ để cài phần mềm là storage card nhé.

khh202

Cám ơn bác nhiều. Cho em hỏi thêm 1 câu đc ko? Em dùng con SSi300x nhưng tháo ổ cứng rồi.Dùng thẻ nhớ thì kô kết nối đc với máy vi tính, làm như thế nào để kết nối đc active Sync mà cài 1 số phần mềm hả bác?
Em thắc mắc quá???????????

200376

Mpx 220 Cần giúp đỡ

=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>
Mình đang sữ dụng máy Mpx 220, hiện nay không sữ dụng bộ sạc pin được. Đem may đi sửa thì nói bị hư giắc cắm sạc ở máy không có đồ thay, bạn nào biết cách sửa cho minh thông tin với. Mình ở Đà Nẵng mà không có tiệm di động nào sửa được.

Mình cám ơn các bạn nhiều.=D>=D>=D>=D>=D>