• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN VỀ HTC HD7

DucLong

Super V.I.P
Tôi mở topic này để chúng ta cùng nhau tập trung chia sẽ thông tin về sử dụng HTC HD7, ai có thắc mắc hay kinh nghiệm hay xin nêu ý kiến ở topic này để chúng ta cùng nhau thảo luận.

langtu0o0

Em chuẩn bị được thằng bạn chuyển cho con HD 7 ở US về (Hàng T-mobile)
nhà mình cho e hỏi là máy HD7 là hàng lock hay world vậy ah
còn nếu là hàng lock thì đã có cách unlock sim chưa vậy. Thank cả nhà. NewMem

linux_21

HD7 bị lổi,có ai bị như vậy chưa,giúp mình với

em đang xài em HD7,bên nước ngoài mới gửi về,mọi chưc năng điều ok hết,chỉ có 1 điều là ,khi không xài,nhấn nút tắt màng hình,để khoảng 3 phút,thì tự nhiên màng hình sáng lên,và thấy chạy mấy đoạn video demo giới thiệu ,cứ chạy như vậy hoài,làm hao pin quá,khi lấy tay chọt vô màng hình thì nó tắt không chạy nửa,
và khi tắt màng hình,vài phút sau lại bị như vậy nữa

em đã vô seting reset mấy lần rồi mà vẫn như vậy,

hic! mình lock màng hình rồi nhưng khoảng 3-4 phút nó lại tự động sáng lên rồi nhảy hình này hình kia như quảng cáo giới thiệu Win Mobile 7 vậy. rồi mình nhấp vào cảm ứng thì nó báo có tin nhắn,nhưng vào thì không thấy tin nhắn nào cả.mình thử Reset lại nhưng cũng bị hiện tượng vậy
Mình vào setting chỉnh thử hết rồi nhưng cũng không ăn thua

chưa thử hard reset,em không biết hard reset làm thế nào

anh em nào rành chỉ dùm em,em cám ơn nhiều
chúc anh em năm mới vui vẽ,và gặp nhiều mai mắn

PerfectSun

Cách harnd reset là vầy:

Tháo pin roi gắn lại
Giữ 2 nút Tăng vào giảm âm thanh, trong lúc đó bấm nút mở nguồn
Sau đó bấm nút giảm âm thanh 2 lần là xong.

:D, hy vong u sẽ hết lỗi đó
Nếu còn chưa hết thử cài ROM khác vào xem sao.

MrHD7

đã có unlock roi bạn. ban search trên diễn đàn nhiều người làm dch vụ mua code lắm. khoảng 15 usd thôi.

DucLong

Super V.I.P
Em chuẩn bị được thằng bạn chuyển cho con HD 7 ở US về (Hàng T-mobile)
nhà mình cho e hỏi là máy HD7 là hàng lock hay world vậy ah
còn nếu là hàng lock thì đã có cách unlock sim chưa vậy. Thank cả nhà. NewMem

Khi nào bạn gắn sim vào mới biết nó có bị lock sim hay không mà thôi. Nếu lock sim thì chỉ cần mua code để mở còn để cài đặt ứng dụng thì bạn chỉ việc tham khảo các bài hướng dẫn để unlock cho máy là được.

boymaxx

máy em là máy mua lại,hàng singapore vì thấy trong máy có ứng dụng của Singtel,ko biết hàng bên Sing là hàng lock hay hàng world ? ví dụ nếu là hàng lock thì e up rom ship cho nó thì có cần phải nhập code lại ko ?

anphubds

không biết có cách nào để có thể kết nối internet qua cổng USB cho HD7 giống như trên WM6.5 không nhỉ mọi người? chẳng lẽ giờ đi công tác xa vài bữa cũng phải vác cái modem Wiless theo bên mình sao? không được như WM 6.5 về khoản này thì hơi bị buồn nhỉ!

edmundo2203

Có cách đơn giản hơn là bạn vào Setting/about/Reset my phone.Máy sẽ trở lại tình trạng mới xuất xưởng.

edmundo2203

Bạn chỉ cần sync với Zune thì HD7 cũng sẽ kết nối được Internet thôi mà.Thân!

coldcold

HD7 bị giới hạn thời gian gọi

Chào các bác, em mới mua con HD7 hàng cty. Máy em có hiện tượng các cuộc gọi chỉ kéo dài được tầm 11 phút là tự ngắt cuộc gọi. Các bác cho em hỏi cái này là do máy bị lỗi hay do mình setting chưa đúng. Nếu do setting các bác chỉ giùm em phải set lại ở chỗ nào với. Thanks các bác

DucLong

Super V.I.P
Chào các bác, em mới mua con HD7 hàng cty. Máy em có hiện tượng các cuộc gọi chỉ kéo dài được tầm 11 phút là tự ngắt cuộc gọi. Các bác cho em hỏi cái này là do máy bị lỗi hay do mình setting chưa đúng. Nếu do setting các bác chỉ giùm em phải set lại ở chỗ nào với. Thanks các bác

Bạn Hardreset lại máy xem sao.

dtka

Các bác cho em hỏi ?
Con HD7 Tmo của em giờ không lên được, khi khởi động chỉ đứng ở Logo HTC.
Em đã up cả Rom ship và Rom
RUU_Schubert_TMOUS_1.54.531.02_Radio_5.51.09.29a_2 2.32.50.10U_by_ansar
nhưng đều không lên.
giờ em phải làm sao ?
xin các bác giúp đỡ, cảm ơn các bác nhiều nhiều !

nhattakiem

Các bác cho em hỏi máy em mới mua về có hiện tượng khi máy hết pin, em cắm sạc để sạc pin mà máy lại tự động khởi động vào win, có ai bị hiện tượng như em không :-?

PhamQuang

Manager
Các bác cho em hỏi máy em mới mua về có hiện tượng khi máy hết pin, em cắm sạc để sạc pin mà máy lại tự động khởi động vào win, có ai bị hiện tượng như em không :-?

Hiện tượng bình thường thôi có gì nghiêm trọng đâu bạn?
Máy bạn không tắt hẳn mà tắt do hết PIN cho nên khi sạc máy sẽ tự khởi động vào Win là đúng. Còn nếu tắt máy hẳn sạc PIN sẽ khác.

nhattakiem

Hiện tượng bình thường thôi có gì nghiêm trọng đâu bạn?
Máy bạn không tắt hẳn mà tắt do hết PIN cho nên khi sạc máy sẽ tự khởi động vào Win là đúng. Còn nếu tắt máy hẳn sạc PIN sẽ khác.

Dạ bác Quang ơi cháu tắt máy hẳn thì vẫn có hiện tượng khi cắm sạc mà máy sẽ tự khởi động vào Win. Không biết là lỗi phần cứng hay không bác Quang ơi :-?