• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc và giải đáp khi sử dụng PM Việt hóa.

MinhThang

Manager
Topic này là nơi các bạn hỏi và trả lời về các lỗi sảy ra khi sử dụng Pm Vh. Đề nghị các bạn post bài đúng mục đích của Topic nhé!

langtu13493

cho em hỏi là vh pm bang freersc xong thì phải xóa file nào z?

sử dụng pm nào trên pc để đọc và sửa file rsc đóng gói file sí trên pc thì dùng pm nào hướng dẫn rõ cho mình với nha. cách sử dụng đó mà

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P

sử dụng pm nào trên pc để đọc và sửa file rsc đóng gói file sí trên pc thì dùng pm nào hướng dẫn rõ cho mình với nha. cách sử dụng đó mà

Việt hóa xong thì dùng chứ sao lại xóa file :)

PM đọc rsc trên PC thì nhiều RscEdit, UltraRSC... Đóng gói trên PC thì dùng Sisware. Trong diễn đàn có hướng dẫn, bạn qua S60v3 ứng dụng việt hóa mà tìm nhé.

MinhThang

Manager

Vấn đề bạn hỏi thì nên sang Topic chia sẻ kinh nghiệm về VH để hỏi nhé, hình như bạn hỏi nhiều nơi thì phải, bài viết từ ngữ thật rõ ràng để người đọc biết ngõ trả lời.

culong007

Cho em hỏi tại sao khi vào Ucweb 6.3 việt hóa bởi manhtu mới đầu chạy rất tốt nhưng từ khi sử dụng mấy cái Pm dọn dẹp rác thì nó chạy hết được,mới vào là đã bị dis ra:-/ cài lại vào cũng bị dis???Không hiểu tại sao nữa!
Mong ae chỉ giúp cách khắc phục!Cảm ơn nhiều!:)

thanhtu8888

Cho em hỏi tại sao khi vào Ucweb 6.3 việt hóa bởi manhtu mới đầu chạy rất tốt nhưng từ khi sử dụng mấy cái Pm dọn dẹp rác thì nó chạy hết được,mới vào là đã bị dis ra:-/ cài lại vào cũng bị dis???Không hiểu tại sao nữa!
Mong ae chỉ giúp cách khắc phục!Cảm ơn nhiều!:)

có thể là do nguyên nhân khác đó bạn những phần mềm dọn dẹp rác này đều chạy nền trên python đâu ảnh hưởng gì đến phần mềm của máy :-?

JuRay-Duan

có thể là do nguyên nhân khác đó bạn những phần mềm dọn dẹp rác này đều chạy nền trên python đâu ảnh hưởng gì đến phần mềm của máy :-?
Có đấy, cũng như cái bộ gõ Unikey3.3.0 của anhtamhcm cứ mỗi lần dùng phần mềm dọn rác (cũng của anhtam lun) là y như rằng bộ gõ bị mất tác dụng, cài đi cài lại ra sao cũng vậy, bij mấy lần rùi, phải 4mat máy cài lại thì mới đc. Chẳng hiểu tại sao nữa :(

luanbkdn88

Các anh chị ơi cho em hỏi TTpod 3.40 không chơi được định dạng wma phải không mà sao khi em vòa phần cài đặt bảng mã thì cái chỗ wma ghi là không có.Em thấy các bản TTpod trước vẫn chạy được định dạng wma bình thường mà,sao đến bản này mới hơn lại không chơi được wma,hay là do máy em bị lỗi,em dùng N70 ME và dùng bản TTpod của bác Manhtu việt hóa.Mong các anh chị giúp dỡ em,em xin chân thành cảm ơn.

Thangnd31082

culong007 nói:
Có đấy, cũng như cái bộ gõ Unikey3.3.0 của anhtamhcm cứ mỗi lần dùng phần mềm dọn rác (cũng của anhtam lun) là y như rằng bộ gõ bị mất tác dụng, cài đi cài lại ra sao cũng vậy, bij mấy lần rùi, phải 4mat máy cài lại thì mới đc. Chẳng hiểu tại sao nữa :(

Cho em hỏi tại sao khi vào Ucweb 6.3 việt hóa bởi manhtu mới đầu chạy rất tốt nhưng từ khi sử dụng mấy cái Pm dọn dẹp rác thì nó chạy hết được,mới vào là đã bị dis ra cài lại vào cũng bị dis???Không hiểu tại sao nữa!
Mong ae chỉ giúp cách khắc phục!Cảm ơn nhiều!

Bạn cài lại Unikey rồi quét lại bàng PM dọn rác đang dùng, sau khi nó phát hiện ra File cần dọn dẹp thì đừng dọn ngay mà mò tìm trong những File cần loại bỏ có thằng nào liên quan đế Unikey thì bỏ chọn rồi hãy dọn dẹp là OK ngay. Bạn tìm được thằng đó rồi thì có thể vô cài đặt chọn chế độ không quét tới những file tương tự hoặc có quét nhưng lúc dọn dẹp hỏi lại lần nữa.

Mình không biết bạn dùng thằng nào để dọn rác nên không nói cụ thể được !

Ngày 10/08/09
Nếu dùng SISTAL của Mạnh Tú VH thì mình bày cho một cách này để Phần mềm này không bao giờ quét mất File Fep.ini của bộ gõ khỏi ảnh hưởng tới bộ gõ ( biếu 500 đ ảnh để thực hành nhé )

Khi quét các đuôi bằng Sistail thì trong số những thằng bị quét thấy có anh chàng Fep.ini như hình nè

Thông thường ta quan niệm những thằng nào bị quét thấy là rác ( hoặc ta cũng chẳng có thời gian mà quan niệm này khác- cứ quét và loại bỏ tất tật thôi _ Mình cũng hay thế ) do vậy cháu này vô tình bị xóa đi và các vấn đề về bộ gõ có thể sẽ bắt đầu nảy sinh

Khắc phục bằng cách : Mở Sistail lên ---> Chọn cài đặt ---> Chỉnh sửa cơ sở ---> đuôi ( tail )
Đến đây nó hiện ra một loạt các đuôi mà Sistail sẽ quét và sẽ tiêu diệt khi bạn chọn xóa tất cả

Bạn dùng cần điều khiển tìm cho được thằng Fep.ini ( mở từng thằng một và chọn XEM cho tới khi bắt gặp nó như hình dưới đây thì ta chọn nó ( phím OK) ---> chọn loại bỏ . Thế là xong từ nay Sistail sẽ không bao giờ quét tới ông này của bạn nữa trừ khi bạn cài lại nó

Chỉnh sửa cuối:

HUNGXIPOBOY

3 năm trời đi bộ đội máy mình bị lỗi khong thể format bằng "#*7370#"!đem ra quán cũng bó tay....hum wa cài sistal cái format ngon lành...Pdaviet đúng là No.1!=D>=D>=D>

MinhThang

Manager
3 năm trời đi bộ đội máy mình bị lỗi khong thể format bằng "#*7370#"!đem ra quán cũng bó tay....hum wa cài sistal cái format ngon lành...Pdaviet đúng là No.1!=D>=D>=D>

Bạn đem ra quán Cafe à :)) Format bằng lệnh 4 ngón thứ gì mà chẳng đi hả bạn, ai bảo dùng lệnh 7370 chi.

JuRay-Duan

3 năm trời đi bộ đội máy mình bị lỗi khong thể format bằng "#*7370#" !đem ra quán cũng bó tay....hum wa cài sistal cái format ngon lành...Pdaviet đúng là No.1!=D>=D>=D>
Do máy bạn đã cài font Tiếng Việt nên kô 4mat = lệnh *#7370* đc đó, mà lệnh của bạn bị sai kìa :)). Cứ 4mat 4 ngón là oke :D

HUNGXIPOBOY

Do máy bạn đã cài font Tiếng Việt nên kô 4mat = lệnh *#7370* đc đó, mà lệnh của bạn bị sai kìa :)). Cứ 4mat 4 ngón là oke :D
nhầm tý bi. anh em phat' hiện ngay ngại kinh=)) ..thao tác 4 ngón mình không ấn được bao giờ....!hô hô

HUNGXIPOBOY

chep. mà tớ để ý thấy anh em nhiệt tình thật đấy!Cứ có ai thắc mắc cái là có mod trả lời ngay!hâm mộ các ban ghê..^^ ngày trước không bít cài font chán quay ra chơi game...giờ cài được font tiếng việt rùi mừng như cún:)) tẹt ga cài pm Vh...Pda muôn năm!Pda No.1 ...oh yeah :D

Thangnd31082

nhầm tý bi. anh em phat' hiện ngay ngại kinh=)) ..thao tác 4 ngón mình không ấn được bao giờ....!hô hô

Bạn tắt nguồn rồi ấn cùng lúc 3 phím: "phím *" ," Phím 3" , "Phím Gọi đi" ( màu xanh)
Còn một phím nữa là "phím nguồn" thì nhờ thằng bạn hay cô bồ :D ngồi cạnh ấn giữ hộ cho tới lúc màn hình sáng lên có chữ "Formatting" hiện ngang màn hình thì tất cả cùng bỏ tay khỏi phím và .. Cầm tay nhau thoải mái _chờ 3 phút máy Format xong rồi làm việc tiếp ;)

Chú ý Pin trước lúc Format phải trên 55% nhá , đề phòng Sụt nguồn thì con 6260 của bạn vô bệnh viện luôn đó :))

Nếu chưa có bạn gái thì chấp nhận thao tác thêm với "Các ngón chân" nhưng cẩn thận đó nhé

Chỉnh sửa cuối:

HUNGXIPOBOY

Bạn tắt nguồn rồi ấn cùng lúc 3 phím: "phím *" ," Phím 3" , "Phím Gọi đi" ( màu xanh)
Còn một phím nữa là "phím nguồn" thì nhờ thằng bạn hay cô bồ :D ngồi cạnh ấn giữ hộ cho tới lúc màn hình sáng lên có chữ "Formatting" hiện ngang màn hình thì tất cả cùng bỏ tay khỏi phím và .. Cầm tay nhau thoải mái _chờ 3 phút máy Format xong rồi làm việc tiếp ;)

Chú ý Pin trước lúc Format phải trên 55% nhá , đề phòng Sụt nguồn thì con 6260 của bạn vô bệnh viện luôn đó :))
hê!Hướng dẫn anh em...kỉu gì mừ tếu thía không bít:D thanks thanks!mà nói chung tớ thuộc diện "vô sản"=không có xiền...nên xài pin made in china "nông thôn" 4C...ngày sạc 3 lần là ít>:) ...chep.nhìu lúc vừa sạc đầy khởi động lại cái nó báo pin íu ...hô hô!thanks anh em giúp mình bít cách fomart này nhé(Mặc dù bít lâu rùi nhưng chả thử bao giờ):D

ngocthanhdhgtvt

hê!Hướng dẫn anh em...kỉu gì mừ tếu thía không bít:D thanks thanks!mà nói chung tớ thuộc diện "vô sản"=không có xiền...nên xài pin made in china "nông thôn" 4C...ngày sạc 3 lần là ít>:) ...chep.nhìu lúc vừa sạc đầy khởi động lại cái nó báo pin íu ...hô hô!thanks anh em giúp mình bít cách fomart này nhé(Mặc dù bít lâu rùi nhưng chả thử bao giờ):D

bạn có thể xưng hô : mình -các bạn. đừng xưng hô tớ-tui như vậy nha bạn , khó đọc lắm đó
=D>

Cho e hoi, cai' phan mem gia lap tin nhan cua anh lqt viet hoa, down ve song thay bao' la het han dung thu.E ko hieu the la sao nua.

MinhThang

Manager
Cho e hoi, cai' phan mem gia lap tin nhan cua anh lqt viet hoa, down ve song thay bao' la het han dung thu.E ko hieu the la sao nua.

Chú ý viết bài có dấu tiếng Việt đầy đủ bạn nhé!

Bạn cài vào nó báo hết hạn dùng thử à, chắc là bản Trial, bạn thử nhập cho nó số 12345 hoặc 00000 xem có dùng được không?

daocbn2

cho em hỏi em muốn xóa font chữ như nào , em vào manager remove nhưng ko xóa đc , vào xplore xóa nhưng ko bit xóa ở đâu hình như em xóa ở app , khởi động lại máy vẫn font như thế, chỉ dùm em với THANK'S

Chỉnh sửa cuối: