• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

dongcasper

Các bác giúp e với, chú HTC imagio khi gọi bất kỳ số nào trong contact đều xuất hiện +1 ở đầu, vd : 0912345678 thành +1 0912345678 --> không thực hiện được cuộc gọi, bác nào biết chỉ dùm e nhé, tks! hihi

fan25a

Mới trả lời một bạn bên tinhte...ban set lại country trên máy nhé. Nó đang mặc định là US...set về Vietnam là OK.

S

sayno

Guest
Xin hỏi: Imagio không hiện tên người gọi?

Imagio của tôi khi có điện thoại gọi đến, chỉ hiển thị tên những contact đã lưu trong danh bạ dưới dạng 090 or 091xxxxxxx; còn những contact lưu theo +8490xxxxxxx thì không hiện tên. SMS thì ngược lại, lưu +8490 thì hiện tên người gửi. Mong các bác giúp.

pepsico

Thật đơn giản , bạn làm như sau :
1.Bấm phím cuộc gọi
2. Chọn Menu
3.Vào Assisted Dialing setting và chọn Việt Nam
Vậy là OK . Gọi thoải mái

vuthiphy

Cách cài đặt GPRS cho HTC IMAGIO?

Tôi không cài được GPRS cho HTC imagio. Mong các bác chỉ giúp . Xin cám ơn.

QuangThang89

Bạn đăng ký thành công ở nhà mạng xong rồi chạy Setup Winzard ở Setting\Connection thì nó sẽ tự cài đặt cấu hình cho bạn, chúc thành công :)

Vitdao

Well-Known Member
cài đặt thủ công đi bạn, vì bản rom này không tích hợp Setup Winzard như các dòng khác.
Cách làm như sau: vào starts => settings => all settings (góc trái) => connections => connections => ở mục My Work Network nhấn vào Add a new modem connection => Ở mục Enter a name for the.... bạn đặt tên viettel => xuống select a modem chọn Cellular Line (GPRS, 3G) => mục Access point name điền vào v-internet (nếu là mạng viettel là v-internet; còn mobifone là m-wap; còn vinaphone là m3-world) => nhấn next => finish
Xong phần đăng ký giờ đến lưạ chọn kết nối
Chuyển qua tab Advanced chọn Select Networks chuyển hết các mục lựa chọn trong đó sang My Work Network nhấn ok là xong.

QuangThang89

Hoặc bạn có thể tìm trong mục Ứng dụng của HTC tải phần mềm HTC Network Winzard về rồi cài vào máy

S

sayno

Guest
Bác cứ hay đùa.
Nhưng em tưởng sau khi hướng dẫn bên HHVN em đã tự trả lời bên này rồi mà:-?

S

sayno

Guest
VIP rồi mà còn đưa link giới thiệu sang 4rum khác nữa là sao :-?

Lỗi tại tôi. Tôi post bài hỏi trên cả 3 forum khác nhau. Sau đó tự trả lời thì chỉ post bên HHVN. Bác vtp9x chắc chỉ đùa tôi thôi mà.

stevenpham

Không dùng được FM radio

Máy của em không biết tại sao không dùng được FM Radio, mặc dù cắm tai nghe vào vẫn nghe nhạc bình thường. Nó thông báo là Error Unexpected. Không biết có bác nào bị giống em không? Bác nào biết chỉ giùm em với. Thanks. :(

Vitdao

Well-Known Member
Máy mình cắm tai nghe vào nghe bt muh.
Thử Hard reset máy lại đi bạn start => setting => system => memory => chuyển wa tab Clear Stroge => nhấn 1234 => ok

stevenpham

Máy mình cắm tai nghe vào nghe bt muh.
Thử Hard reset máy lại đi bạn start => setting => system => memory => chuyển wa tab Clear Stroge => nhấn 1234 => ok

Cám ơn bạn, nhưng mình đã HR vài lần rồi vẫn không được. :(

TranThanhqx1

Cách cài 3G vinaphone+font tiếng việt cho HTC imagio!

Mình mới mua 1 chiếc HTC imagio(tiết kiệm 2 năm :p:D)
đây là lần đầu dung smart phone và HTC nên mong các pro dúp đỡ nhiều!hj
nhân tiện các bác giới thiệu cho e 1 số fan mềm và game hữu ich cho con winmo 6.5 của e dc k ạ!
thankssss nhìu:D:D

demonntl

Active Member
sau khi cài đặt bằng cách dowload chương trình setup winzard, nó set là viettel wap - dùng 1 hồi thì nó lai báo là verizon, ma e ko xóa cái này dc,cung ko vào wap dc, bác nào xài chú này mà biết cài thì chỉ giáo e với