• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN QUY TRÌNH UP ROM CHO HTC EXCALIBUR

silver3128

Các bạn lưu ý 1 điều khi up ROM lên 6.1 cho dòng excalibur

khi up được ROM lên bản 6.1 rồi ở trong Accessories có 1 tool name la OMAPClock dùng để ép xung CHIP trong máy.tôi xin khuyến cáo mọi người tuyệt đối ko sử dụng Tool nay.khi ép xung len mức cao từ 250Mhz trở lên sẽ có 1 tình trạng là sau khi bật máy vài giây thi máy sẽ treo cứng ko thể làm ji hơn được vì gần như khởi động song là máy treo liền.nếu bạn nghĩ cài lại toàn bộ ROM là được thì bạn đã nhầm.muốn cài lại được thì bạn phải cài lại WM5.0 rồi lại up len WM6.1.Việc này rất mất thời gian và nhiều rủi ro.có 1 cách nhanh và hiệu quả hơn rất nhiều.Bạn rút toàn bộ SIM va CARD ra.khi này trước khi khởi động thì máy sẽ báo ko có SIM và cũng sẽ ko bị khởi động lại khi để lâu.đây có lẽ là lối thoát duy nhất.Sau đó kết nối với máy tính bằng AciveSYSC lúc này máy tính vẫn nhận ra Device.tiếp theo bạn vào Windowns\Start Menu\Accessories và xóa ngay file OMAPclock sau đó vào System va làm tương tự.lúc này OMAPclock đã ko còn tác dụng và CHIP cua máy đã trở về trạng thái hoạt động bt.lúc nay thi HARDrestore la được.THÂN

Cần jao lưu để mở rộng hiểu biết ^^ babybuon@yahoo.com

suebin

Các bạn lưu ý 1 điều khi up ROM lên 6.1 cho dòng excalibur

khi up được ROM lên bản 6.1 rồi ở trong Accessories có 1 tool name la OMAPClock dùng để ép xung CHIP trong máy.tôi xin khuyến cáo mọi người tuyệt đối ko sử dụng Tool nay.khi ép xung len mức cao từ 250Mhz trở lên sẽ có 1 tình trạng là sau khi bật máy vài giây thi máy sẽ treo cứng ko thể làm ji hơn được vì gần như khởi động song là máy treo liền.nếu bạn nghĩ cài lại toàn bộ ROM là được thì bạn đã nhầm.muốn cài lại được thì bạn phải cài lại WM5.0 rồi lại up len WM6.1.Việc này rất mất thời gian và nhiều rủi ro.có 1 cách nhanh và hiệu quả hơn rất nhiều.Bạn rút toàn bộ SIM va CARD ra.khi này trước khi khởi động thì máy sẽ báo ko có SIM và cũng sẽ ko bị khởi động lại khi để lâu.đây có lẽ là lối thoát duy nhất.Sau đó kết nối với máy tính bằng AciveSYSC lúc này máy tính vẫn nhận ra Device.tiếp theo bạn vào Windowns\Start Menu\Accessories và xóa ngay file OMAPclock sau đó vào System va làm tương tự.lúc này OMAPclock đã ko còn tác dụng và CHIP cua máy đã trở về trạng thái hoạt động bt.lúc nay thi HARDrestore la được.THÂN

Cần jao lưu để mở rộng hiểu biết ^^ babybuon@yahoo.com

Bạn babybuon nói chính xác đó các bạn. Các bạn nếu Omapclock thì kg nên chỉnh hơn 250 nhé.
Tuy nhiên, nếu các bạn nào đã lỡ dùng mà bị thì chúng ta cũng có 1 cách khác thoát nhanh hơn đó là Hard Reset ngay khi khởi động. có thể giao lưu bằng email: bilongbui@yahoo.com

Than.

MrTom

Lỗi khi up ROM cho C720w

em uprom bị lỗi giờ máy bị treo không khởi động được,cũng không sync được với máy tính để up lại.bác nào có cách giải quyết thì cấp cứu cho em với :((

PhamQuang

Manager
em uprom bị lỗi giờ máy bị treo không khởi động được,cũng không sync được với máy tính để up lại.bác nào có cách giải quyết thì cấp cứu cho em với :((

Nếu máy của bạn đã có HardSPL thì đơn giản thôi.
Vào Bootloader và chạy Up lại ROM.

PhamQuang

Manager

Duới đây là trích dẫn hướng dẫn của 1 KTV từ WiKi:

Mã:
Exit bootloader: hold camera key, wait three seconds and hold down power key also until phone turns off

If it still boots into bootloader you may have to flash via SD card. Search the forum for my previous posts (use nbh from WM5.0 then upgrade to WM6.X).

Tốt nhất nên Up lại ROM gốc cho máy, duới đây là Link tải ROM:

Mã:
http://www.dopodasia.com/download/RUU_Excalibur_DOPODASIA_WWE_1.15.707.2_4.1.13.28_02.63.90_Ship.exe

dungkhhl

Không up được ROM 6.1 cho C720

Xin hỏi. Tại sao máy mình (dopod c720w) up rom 6.0 của Robers, giờ muốn up rom 6.1 mà không được. Ai hiểu xin chỉ giúp nhé.

nhatvanhva

T-Mobile Dash chết sau khi Up ROM Cook

Các Bác ơi! Giúp em với, con T-Mobile Dash của em không làm gì được nữa:(

Sự thể là như thế này: Con T-Mobile Dash của em do chính tay em uprom lên WM6.1 và hoạt động rất tốt, đến một hôm em tiếp cận cái vụ "cook rom" thế là em xào nấu rom, từ XIP đến OEM.... có lẽ kiến thức có hạn nên em đã tạo ra 1 rom đã xào XIP và OEM rồi up vào máy em, up đến 98% thì bị báo là "ROM IMAGE ERROR" và máy tự khởi động lại, nhưng chỉ khởi động đến logo HTC và rung 1 cái rồi đứng luôn.

Tình trạng hiện tại: Không kết nối được Active Sync, vào được Bootloader, kết nối được với USB lúc vào bootloader, đã thử hardreset nhưng không kết quả, đã thử up các loại rom từ WM5 đến WM6.1 và bị báo lỗi ERROR [244] : INVALID MODEL ID dừng lại ở 3-4%.===>>> không thể unlock CID theo cách dùng thông qua Active Sync:(

Thông số máy hiện tại:
T-Mobile Dash
EXCA100
FCC ID: NM8EXCA

Vào bootloader:
Excalibur Wifi
ONBL 1.10.0000

Excalibur
SPL 1.10.0000 :)( chưa unlock CID):((

Excalibur IU

Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các Bác!

Nhóc MaBu

PhamHien

Các Bác ơi! Giúp em với, con T-Mobile Dash của em không làm gì được nữa:(

Sự thể là như thế này: Con T-Mobile Dash của em do chính tay em uprom lên WM6.1 và hoạt động rất tốt, đến một hôm em tiếp cận cái vụ "cook rom" thế là em xào nấu rom, từ XIP đến OEM.... có lẽ kiến thức có hạn nên em đã tạo ra 1 rom đã xào XIP và OEM rồi up vào máy em, up đến 98% thì bị báo là "ROM IMAGE ERROR" và máy tự khởi động lại, nhưng chỉ khởi động đến logo HTC và rung 1 cái rồi đứng luôn.

Tình trạng hiện tại: Không kết nối được Active Sync, vào được Bootloader, kết nối được với USB lúc vào bootloader, đã thử hardreset nhưng không kết quả, đã thử up các loại rom từ WM5 đến WM6.1 và bị báo lỗi ERROR [244] : INVALID MODEL ID dừng lại ở 3-4%.===>>> không thể unlock CID theo cách dùng thông qua Active Sync:(

Thông số máy hiện tại:
T-Mobile Dash
EXCA100
FCC ID: NM8EXCA

Vào bootloader:
Excalibur Wifi
ONBL 1.10.0000

Excalibur
SPL 1.10.0000 :)( chưa unlock CID):((

Excalibur IU

Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các Bác!

Nhóc MaBu

Tai nạn nghề nghiệp đây bác à! Bạn thử tìm đúng bản ROM gốc WM5 của Tmobile Dash up từ Bootloader xem sao.

Biennm

MÌnh cũng gặp tình trạng giống bạn nhưng bản rom gốc của mình là 1.33.0000 tìm mãi ko thấy.
Mình có bản 1.11.0000 này hy vọng giúp được bạn.
Nhưng file này lớn nên ko up được ở 4room này, nếu cần bạn gửi địa chỉ mail của bạn cho mình theo địa chỉ mail của mình là: Biennm@petrolimex.com.vn mình sẽ gửi file cho bạn.

Chỉnh sửa cuối:

nhatvanhva

Mình cũng đang tìm bản rom 1.11.0000.
Cảm ơn bạn rất nhiều;), mình đã gửi mail cho bạn rồi đấy ạh. mail của mình là:nhatvan2001@yahoo.com
;)

nhatvanhva

Cho mình hỏi: Các bạn có biết cách nào unlock CID ở bootloader không ah, máy mình giờ này không kết nối được với Active Sync được!

Biennm

Mình gửi cho bạn rồi, thử xem sao nhé.
Mình nghĩ nó ko Sync được đâu bạn thử thế này xem có được ko:
- Cắn USB , giữ phím chụp ảnh đến khi nó hiện 3 vạch màu ở màn hình dưới có 1 vạch nhỏ trắng có chữ USB.
- Dãn file mình gửi chạy luôn file ROMUpdateUtility
Mình ko chắc lắm có được ko nhưng máy của mình chạy được 100% nhưng vẫn ko có kết quả (ko đúng bản ROM gốc mà).
Chúc bạn thành công!

nhatvanhva

Mình làm như bạn nhưng gặp lỗi 270.
Bạn gửi cho mình rom cho bản 1.11.0000 mà bạn nói để mình thử xem
Cảm ơn bạn!

Biennm

Mình gửi theo địa chỉ email của bạn rồi đó thôi, kiểm tra lại hòm thư xem có chưa nếu ko mình gửi lại cho
(mình bị lỗi với hòm thư Biennm nên gửi bằng hòm thư Bien_irt đấy bạn KT lại nhé)

nhatvanhva

Cảm ơn bạn! Mình có nhận 1 mail của bạn, nhưng mail này chứa rom Excalibur-USPL-RUU.zip dùng để unlock CID theo kiểu uprom, không làm được bạn ạh