• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG "Cingular 8125"

thinhletien

tình hình là con 8125 của e sau khi đã gài thử tất cả các soft chat nói chung và BeejiveIM nói riêng đều báo lỗi như sau:

The file 'Jivetalk' cannot be opened. Ether it is not signed with a trusted certificate, ỏ one ò ít components cannot be found. Ì the problem persists, try reinstalling ỏ restoring this file

Em ko hiểu luôn, có bác nào biết lý do ko ạh, em đang xài bản rom PDAviet, wm6.5

Thanks các bác rất nhìu ạh T_T

Chỉnh sửa cuối:

ducphuong3581

đã cài wm6.5 sao ban ko dùng luôn phần mềm chát trong win đó, vao nhanh lam, mỗi tội máy online liên tục lên nhanh hết pin thui.Paringo thì phải.

thinhletien

đã cài wm6.5 sao ban ko dùng luôn phần mềm chát trong win đó, vao nhanh lam, mỗi tội máy online liên tục lên nhanh hết pin thui.Paringo thì phải.

rom của mình ko có soft đó bác ơi, bác xài bản rom nào thế, có thể cho mình cái link ko???

haiwan

Bác sài NimBuzz thử xem, online 1 lúc rất nhiều tài khoản như yahoo, skype, Gtalk, facebook.............

netvietcomputer

HTC Cingular 8125 UpRom -> màn hình đen thui

con HTC Cingular 8125 UpRom nhưng chưa HPLS. Sau khi Uprom Ship lại theo H.dẫn của dinhtuandung2012.Sau khi chạy đến 100%, PC báo Finish và PPC tự reboot lại nhưng treo ở màn hình bootloader đợi mãi không thấy vào win.Tớ tháo pin ra,bây giờ bật máy không thấy lên màn hình nữa. Ai biết cách mách giùm.Thank

duytanltl

Thứ nhất: pin chắc chắn phải đầy.
Thứ hai: cố gắng vào bootloader và up rom lại.
Chúc bạn thành công!

netvietcomputer

Thứ nhất: pin chắc chắn phải đầy.
Thứ hai: cố gắng vào bootloader và up rom lại.
Chúc bạn thành công!

Pin thì vẫn đầy. (Vì tớ dùng con khác Wiza200 - pin đầy và thay sang) nhưng không tài nào bật lên được màn hình

Chỉnh sửa cuối:

tatthanh_it

Cũng khó phết nhẩy.Nếu cóa thể bác mang qua 564 Trần Khát Trân- Hà Nội em xem sao .Nếu đc em sẽ sửa ^^!

kingdownvn

Cingular 8125 bị ốm

Huhu. Chào các bạn, chẳng là bỗng dưng con HTC 8125 của mình bỗng dưng đơ cứng, khi mình nhấn nút Softreset thì nó hiện lên thông báo "Press Send to restore factory default, Other keys to quit" , mình không thể nhấn được phím Send hay bất kỳ phím nào khác ngoài Softreset. Đã thử nhấn Voice dial+Camera+Softreset để Hardreset nhưng chẳng thấy hiện tượng j xảy ra, bạn nào có kinh nghiệm xin chỉ cho mình cách "điều trị" nó để nó không biến thành cục sắt với!

Last edited by a moderator:

ducthuan113

Active Member
Phím send là phím gọi màu xanh ấy ... chắc có thể bạn kẹt phím rồi ... vì khi bấm voice + camera thì nó ra màn hình đó để hard reset đấy. Không thì thử up lại ROM xem sao.

kingdownvn

Khổ nỗi mình không nhấn được phím nào cả. Máy không bị rơi rớt thì liệu nó có tự nhiên bị hỏng phần cứng không vậy ta?

Với dòng thông báo như trên thì máy yêu cầu bạn ấn phím Send (phím gọi đi) để thực hiện thao tác HardReset... Bệnh này rất có thể các phím của bạn bị kẹt, bạn tháo máy ra vệ sinh lại các phím đó là được, nếu không hết thì bạn phải thay phím...

netvietcomputer

Cảm ơn, nhưng mình ở mãi Quảng Bình sao đưa sang đây ta! hay gửi đường bưu điện ra cho bác nhỉ

netvietcomputer

Khổ nỗi mình không nhấn được phím nào cả. Máy không bị rơi rớt thì liệu nó có tự nhiên bị hỏng phần cứng không vậy ta?

1. Bạn cứ thử tháo ra và vệ sinh lại xem.
2. Nếu không được thì đưa máy về bootloader rồi Up lại Rom xem. Nhớ là đã HSPL chưa nhé.

Last edited by a moderator:

cantho

cần giúp đỡ HTC 8125

tình hình là như thế này ,em có 1 con 8125 xài hay treo ,em hard reset nó lại ,khi nó kêu mình bấm phím gọi thì nó báo FOMART Is FAIL
rồi nó đứng ở đó luôn ,em đã up lại nhiều bản gốc rồi nhưng cung không có kết quả gì hết ,mong các cao thủ giúp đỡ dùm em ,em cám ơn nhiều

phuong_tunglx

Cinggular 8125 gặp nạn cần các Bác sỉ cao tay làm ơn cứu giùm!

Em hồi đó đến giờ chỉ xài Symbain với được một cái Cinggular giá rẻ, tập tành cài đặt, nhưng lại kiến thức lại quá tệ! Hôm rồi tìm được trên mạng một bộ phần mềm hướng dẫn UpRom mà không phải Unlock CID (Tools up rom ko can unlock.rar)! Nhưng tai họa xảy ra khi đang up được nữa chừng thì máy bị sút cáp!Máy không Reset lại được, mình đưa về chế độ Bootloader up lại bản Rom Wizard_Button_Rom.exe nhưng vô đến màn hình chờ là đứng đó! Mình đã thử Up nhiều bản Rom gốc nhưng đều vô hiệu! Hôm rồi tìm được cách sửa của bác Rclub làm theo như vậy nhưng cũng không ăn thua! Hiện giờ máy mình chỉ có nối được với bản Rom CUSTOM__RUU_Wizard_1050412_WWE_101_11210_WWE.exe còn các bản khác vào thì báo là lỗi kết nối, nhưng bản Rom trên bị báo lỗi là tìm file *.nfb mới hơn. Các bản Rom mình đã thử!
CUSTOM__RUU_Wizard_1050412_WWE_101_11210_WWE.exe
RUU_Wizard_225111_22511102_022511_CWS_WWE_Ship_1.exe
Wizard_Button_Rom.exe
RUU_Wizard_1081101_10811103_10910_Cingular_WWE_Ship.exe
RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe
Màn hình của mình báo như sau:
IPL: 1.01
SPL: 2.25
GSM: 02.47.21
Nhờ các cao thủ giúp giùm!Để em có thêm can đảm tiếp tục nghiên cứu, mở man kiến thức! Chắc tại em chưa cúng tổ nên mới xảy ra tai nạn, em xin hứa sẽ cẩn thận hơn!:(

netvietcomputer

tình hình là như thế này ,em có 1 con 8125 xài hay treo ,em hard reset nó lại ,khi nó kêu mình bấm phím gọi thì nó báo FOMART Is FAIL
rồi nó đứng ở đó luôn ,em đã up lại nhiều bản gốc rồi nhưng cung không có kết quả gì hết ,mong các cao thủ giúp đỡ dùm em ,em cám ơn nhiều

Co vao duoc Bootloader ko ban?

phuong_tunglx

May quá cuối cùng cũng có người để ý tới! Mình sợ là người mới chưa đóng góp gì cho diễn đàn nên không có ai trả lời! Mình đã thử hết các bản Rom rồi chỉ có bản Rom ppctuning_Supperom 1.1 là chưa thử vì tìm không được! Các bạn có ai có thì share cho mình với! Thành thật cảm ơn!