• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG DELL STREAK 5

Alamilk

Tôi mới update lên V 2.2.2 nhưng máy luôn tự động tắt nguồn. không hiểu do đâu? bác nào giúp với? Thank.

doquangduc

Well-Known Member
Tôi mới update lên V 2.2.2 nhưng máy luôn tự động tắt nguồn. không hiểu do đâu? bác nào giúp với? Thank.

Bạn kiểm tra lại cái nắp Pin đằng sau xem nó có lỏng không.? Đôi khi lỏng nắp là nó tự tắt máy mà. Nếu không bạn UP bản ROm khác xem sao.

saobien_nt

Giúp mình cách tìm hiểu thông tin và khôi phục cài đặt gốc cho máy Dell Streak 5 !!!

Mình mới dùng máy Dell Streak 5 do ông anh họ để lại. Hiện máy thấy đang chạy Android 2.2, nhưng mình muốn biết bản Rom gốc của máy (mình nghĩ là con này được up lên từ Android 1.6), có cách nào kiểm tra chính xác được ko mấy anh?
Thônng số của máy nè :
E Servce : 298 445 933 53
Service Tag: DPKP7M1
PPID: CN-0WK2PN-74261-08R-00V2-A00
IMEI : 354000030569083

Mình tra số Service Tag trên trang Dell.com thì có thông tin sau :
http://support.dell.com/support/top..._info/en/details?c=us&cs=rc956904&l=en&s=hied

Nhờ các sư huynh chỉ giúp!

saobien_nt

Mình tra theo bạn thấy ghi 2.2, nhưng ý mình muốn hỏi là đây có là Rom gốc của máy hay ko nhỉ?

venusian

Moderator
Mình tra theo bạn thấy ghi 2.2, nhưng ý mình muốn hỏi là đây có là Rom gốc của máy hay ko nhỉ?
Máy bạn đã up lên Rom khác. Giờ bạn muốn hỏi Rom gốc của bạn là bao nhiu chắc bạn phải hỏi người bán máy cho bạn. Nhưng mình đang phân vân bạn hỏi rom Gốc để làm gì?

saobien_nt

Máy bạn đã up lên Rom khác. Giờ bạn muốn hỏi Rom gốc của bạn là bao nhiu chắc bạn phải hỏi người bán máy cho bạn. Nhưng mình đang phân vân bạn hỏi rom Gốc để làm gì?
Mình đang tìm hiểu để up Rom lên cho máy, nhưng sợ có gì thì up lại Rom gốc đấy mà!

saobien_nt

Bạn kiểm tra xem máy bạn có root và recovery chưa. Có rồi thì bạn tìm rom cook mà up thôi. Chưa có bạn ra ngoài tham khảo cách root và recovery. Bạn làm cẩn thận theo hướng dẫn là ok thôi mà
http://www.pdaviet.net/showthread.php?122449-ROOT-và-RECOVERY-cho-DELL-STREAK
Nhờ bạn giúp mình chỉ rõ cách kiểm tra làm sao đế biết máy đã có root và recovery chưa?
Mình mới dùng máy Dell Streak này mới có 1 tuần nên còn "gà" lắm !!!
Cảm ơn bạn.

venusian

Moderator
Nhờ bạn giúp mình chỉ rõ cách kiểm tra làm sao đế biết máy đã có root và recovery chưa?
Cảm ơn bạn.
Root: Bạn kiểm tra trong máy có phần mềm này chưa SuperUser. Có rồi là có Root.
Recovery: giữ nút VolUp + VolDown trong khi power on. Nó vào đc Recovery thì máy bạn đã có Recovery :D

doquangduc

Well-Known Member
Cảm ơn bạn.

DS luôn có Recovery ( 3.09 ) thì phải.

tamtang79

các Bro cho em hỏi một vấn đề nha, máy em lúc mới mua thì nghe gọi rõ, bây giờ up lên 2.2.2 thì nghe gọi nhỏ xíu hà, làm cách nào tăng âm lượng cuộc gọi lên không, em dùng ACE quản lý âm lượng cũng không cải thiện, mong các bro chỉ giúp, thank

tamtang79

Cần giúp về Dell Streak 5

Mấy bro giúp với, tình hình là em cũng muốn chạy recovery con Dell của em, làm theo hướng dẫn
+ Tắt máy
+ giữa nút camera và mở máy
+ vào fastboot
nhấn giữ muốn gãy tay luôn không thấy vào fastboot gì hết, chỉ khởi động xong vào phone luôn
dell streak của em mua ở TGDĐ và tem bảo hành của petro, đang chạy 2.2.2 build 351 (up qua OTA)

VUHEO

cho em hỏi Dell Strack có thể nâng cấp ROM lên được bản bao nhiêu ạ

Chính thức từ Dell thì chỉ Froyo 2.2.2 mặc dù trang chủ Dell đã có kernel 2.3.3 cho Streak 5. Còn bản cook thì đã 2.3.4 chạy cũng rất mượt mà và nhanh hơn rom gốc nhiều lắm.
Có nhiều người cứ nhờ up Rom đời cao nhưng hỏi up để làm gì thì chỉ trả lời được là up lên chạy nhanh hơn, một số thì còn nói up để cài phần mềm. Nhưng người có quan niệm như vậy thì mình khuyên không nên up, lỡ xui thì thành cục chặn giấy hàng hiệu thì tiếc của. Up Rom không có nghĩa là làm máy chạy nhanh hơn và cũng không có nghĩa là chỉ phải up Rom mới cài được phần mềm. Không rành thì đừng nên chọc ngoáy vào để rồi gặp nạn như "tamtang79" bị lỗi là do đang hack root mà up OTA, máy chẳng có nhanh hơn mà ì ạch hơn, loa nhỏ... nói chung là đủ thứ bịnh.

taulapro

có bác nào bit dk tình trạng khắc phục tự động tắt nguồn mấy lần mới sử dụng đk k...e cũng bị sau khi up rom 2.x.x...pro nào chuyên cho ý kiến đê