• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE S

venusian

Moderator
Chào cả nhà. Em là dân mới của Android nên mong moi người cứu với. Con DESIRE S của em giờ nó bị treo ở Logo HTC, cứ khởi động lên là nó bị treo ở đó. Hboot của em là 0.98.0002, vẫn S-ON. Giờ em up Rom Ship không thể được, Up qua GOLDCARD cũng không được. Muốn unlock bootload để cài recovery up Rom cook mà cũng không được. Vì máy em giờ không vào được bên trong nên không chọn được chế độ USB debugging. Mà Revolutionary chỉ nhận thiết bị khi máy đang khởi động được bình thường và có USB debugging. Xin hỏi bác Quang và các bạn giờ em phải làm sao?

Bạn đã thử chọn Factory Reset lại chưa.
Nếu không đc bạn thử tham khảo cách Unlock Bootloader rồi up Rom Cook nhé.

phamtuananhhy

Cảm ơn bác đã đóng góp ý kiến. Nhưng mà không có USB debug thì Revolutionary nó có nhận máy đâu. Đó mới là vấn đề khó của em. Cả nhà giúp em vơi.

namzuky

nếu ko được bạn mang ra quán repair boot xem. nếu cần main thì pm mình đang có main của em này

km2009

mình cũng bị y như vậy. Dang up qua OTA rồi treo máy luôn. Bgio làm sao hả bác chủ. Thanks bác nhiều

loicuagio

Uprom ship bị Error 105

e mới dùng android, Desire s, boot 2.0 ,e up bản rom ship cứ đến đoạn update signature
thì báo lỗi.
ae nào bit chĩ giùm e vs, thanks cả nhà !

Kenhmobile

Kiếm rom ship dạng .zip về, bỏ vào thẻ nhớ với tên PG88DIAG.zip, mở boot lên chờ chút rồi chọn yes

pichanty

Đưa Desire s về room gốc giúp e với

hiện tại e đang xài con desire s, root đc 1 thời gian bây giờ e muốn đưa về room gốc quá, các bác hướng dẫn giùm e với.. đọc trên mạng thấy lan man quá hjx.

o0_iam_0o_me

Xin hướng dẫn hạ HBOOT của Desire S

:( Xin các bác, các chú, các anh và các bạn hướng dẫn giùm cháu hạ hboot của desire s từ 2.00.0002 xuống hboot thấp hơn để có thể s-off được không ạ. Do cháu tìm mãi không thấy guide nào hướng dẫn nên mạn phép lập thớt. Cháu xin cảm ơn ạ

BABY2010

Có bác nào chỉ dẫn giùm em với được ko,tình hình em mới mua con Ds này mà không biết thay đổi nhạc chuông cho tin nhắn,ai chỉ dẫn giúp em với em thank nhiều nha

Last edited by a moderator:

venusian

Moderator
Có bác nào chỉ dẫn giùm em với được ko,tình hình em mới mua con Ds này mà không biết thay đổi nhạc chuông cho tin nhắn,ai chỉ dẫn giúp em với em thank nhiều nha

Bạn vào phần tin nhắn đấy. Chọn cài đặt sau đó chọn thông báo sẽ thấy.

BABY2010

Cách cài đặt phần mềm

Bác chỉ dẫn giùm em vs nha,
Em tải 1 ứng dụng trên Pc sau đó em copy vào thẻ nhớ của máy,nhưng không biết vào chỗ nào của máy để lấy tập tin đó ra để cài đặt cả,máy em mới khôi phục cài đặt gốc nên chưa có gì cả,thank bác nhìu ha

Bác chỉ dẫn giùm em vs nha,
Em tải 1 ứng dụng trên Pc sau đó em copy vào thẻ nhớ của máy,nhưng không biết vào chỗ nào của máy để lấy tập tin đó ra để cài đặt cả,máy em mới khôi phục cài đặt gốc nên chưa có gì cả,thank bác nhìu ha
Bạn vào Market (Google Play) để tải các ứng dụng quản lý tập tin như EsExplorer, FileExplorer,... nhé.

huym191

Cần mọi người giúp đỡ

Mình đang muốn up một bản ROM cook CM 10.1 4.2.2 cho HTC Desire S. lang thang trên mạng kiếm được 1 bản ROM nhưng thấy nó ghi thế này:
HTC Saga/Desire S

http://flinny.iskrembilen.com/flinnycm101_saga_18.zip
MD5 f6799b9491bb78aa852cef4395b0f925

Saga needing an MDDI kernel - Currently I'm not going to recommend this to you as since 4.2.2 the mddi kernel has become basically unusable. It needs some work and I've tried to look at it but without one to work with it's proving difficult.

GAPPS

tiếng anh hơi kém.dịch google thì ko hiểu lắm.mang các bạn ai có kinh nghiem hướng dẫn để mình up dc bản ROM này.
cảm ơn rất nhiều