• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Topic này mở ra để các thành viên chúng ta cùng nhau đưa ra những thắc mắc và thảo luận xung quanh các vấn đề:
- Liên quan tới các chức năng cơ bản: Phone, SMS, MMS,.. của DESIRE
- Liên quan tới các chức năng kết nối: Bluetooth, WiFi, GPS, USB...
- Các chức năng Multimedia: chơi Video, Audio,...

Các thành viên khi tham gia chú ý mọi vấn đề liên quan có thể post vào đây không tự ý lập topic ở ngoài

Các bạn có thể xem thêm ở topic nàyhttp://www.pdaviet.net/showthread.php?90857-Thắc-mắc-thảo-luận-chung-về-HTC-Desirehttp://www.pdaviet.net/showthread.php?90857-Thắc-mắc-thảo-luận-chung-về-HTC-Desire

Chỉnh sửa cuối:

ducthang

SAO LẠI:- Liên quan tới các chức năng cơ bản: Phone, SMS, MMS,.. của HD2??????????

Thoai_DakMil

Super V.I.P
SAO LẠI:- Liên quan tới các chức năng cơ bản: Phone, SMS, MMS,.. của HD2??????????
Copy từ HD2 qua cho nó lẹ không để ý :D
@ : Trong quá trình quản lý di chuyển đã lỡ tay xóa mật một bài của bạn nào hỏi về cách xem TV trên Desire vì vậy bạn có thể vào đây post bài và thảo luận .

Chỉnh sửa cuối:

ctxn

các bác cho hỏi làm sao để check được con htc desire là hàng new record or super new record vậy. hic máy em bị khóa nên kô có sóng và cũng không vào được bên trong

smallguy73

Các bác cho hỏi làm sao tắt được chức năng rung máy khi bầm phím trong phần call của Desire? chỉ trong phần call mới bị ngoài ra thi ko sao hết.
Thanks các bác nhiều.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Các bác cho hỏi làm sao tắt được chức năng rung máy khi bầm phím trong phần call của Desire? chỉ trong phần call mới bị ngoài ra thi ko sao hết.
Thanks các bác nhiều.
Cái đó thì không tắt được , nếu muốn tắc thì bạn bõ luôn chế độ rung , nhưng theo mình nghĩ nó chỉ rung một cái nhẹ khi mình gọi đi như vậy thì có sao đâu .

lanh_lung

Bác Thoại cho mình hỏi: sao trình duyệt Desire không vào xem được Mobile TV, mình đang xài mạng 3G của mobifone có đăng ký mobile TV.
thank.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Bác Thoại cho mình hỏi: sao trình duyệt Desire không vào xem được Mobile TV, mình đang xài mạng 3G của mobifone có đăng ký mobile TV.
thank.
Mình không dùng mobifone và củng không dùng dịch vụ mobile TV nên củng không rỏ , nhưng nếu bạn muốn kiểm tra chính xác có phải do trình duyệt hay không thì bạn có thể dùng một trình duyệt nào khác để vào thử .

t6arch

e mới dùng máy nên còn gà,mong các bro chỉ jao'
1.máy e mơi hardreset nên những phần mềm cài trong thẻ ko dùng đc nên e format thẻ ( ko bit' co' phai là đúng ko)
jo` e cop game và phần mềm vào thẻ để cài nhưng ko bit' làm tnao`
lúc trc' thi` có cai' wan ly' file thi nhưng jo` e ko bit' lam` tnao` de cài game va soft đc cả

2. e mún tắt chế độ rung khi nhấn số để gọi đi mà ko bit' chỉnh ở đâu

3.sao khi e chỉnh âm lượng thì vuốt ko đc nhạy bằng còn khi dùng bình thường thì nhạy và mượt.Lúc đấy vuốt rất khó,có ai bị như e hok,
mong ae chỉ jao' e còn gà wa'

ducvhq

1.máy e mơi hardreset nên những phần mềm cài trong thẻ ko dùng đc nên e format thẻ ( ko bit' co' phai là đúng ko)
lúc trc' thi` có cai' wan ly' file thi nhưng jo` e ko bit' lam` tnao` de cài game va soft đc cả

Để cài những phần mềm trên thẻ thì trước tiên bạn phải cài chương trình quản lý file, khi máy mới hadreset xong thì thường trong rom không có chương trình này bạn phải vào market để down và cài đặt nhé. Mình đang sử dụng ES File Explorer, sau đó khi muốn cài chương trình nào thì cứ click vào file cần cài đặt là ok thôi.

Tắt chế độ này thì theo mình biết là không được.

3.sao khi e chỉnh âm lượng thì vuốt ko đc nhạy bằng còn khi dùng bình thường thì nhạy và mượt.Lúc đấy vuốt rất khó,có ai bị như e hok,

Bạn đang sử dụng bản rom nào, nói rõ thì ae mới giúp được.

Sau này khi post bài bạn post một chổ thôi nhé.

dungde

Các bác cho em hỏi là GPS của Desire có tốt không, em ở HN mà không bắt được sóng GPS ở ngoài trời, toàn phải dùng wifi mới định vị được.
Hay là máy em nó bị lỗi GPS nhỉ ??? :-(

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi là GPS của Desire có tốt không, em ở HN mà không bắt được sóng GPS ở ngoài trời, toàn phải dùng wifi mới định vị được.
GPS của desire bắc sóng củng khá lâu đó bạn , mà ở HN ngoài trời thì củng không đến nổi nào bạn thử di chuyển địa điểm xem sao .

commander_HTC

GPS của desire bắc sóng củng khá lâu đó bạn , mà ở HN ngoài trời thì củng không đến nổi nào bạn thử di chuyển địa điểm xem sao .

không hề lâu đâu bạn, nếu không tính đến 1 điều kiện thời tiết lý tưởng (trời trong xanh gió mát, cỏ cây hiên hòa, chim hót líu lo) thì có 1 số nhân tố ảnh hưởng rất lớn đó là:

- sóng mobile (dùng để bắt sóng GPS) mình không nghĩ bạn chạy xe trên phố mà liên tục có sóng wifi được, do đó sóng mobile lại liên quan đến nhà mạng và gói đường truyền.

- thứ nữa rất quan trọng là ver radio, mình đã thực nghiệm với bản .43 và .44 thì bản .44 không hề bắt được GPS = sóng mobile, wifi thì chưa test, còn bản .43 bắt phát được luôn, chạy trên đường nó chỉ đường điểm đích thích lắm :D, các bản khác lại có một số lỗi location thời tiết hoặc quay video HD nên mình cũng không test luôn.

Mình cũng ở HN và dùng mobifone. bắt GPS = 3G / speed 3.6Mb.

commander_HTC

Thanks các bác nhiều.

í bạn là khi quay số thì ấn phím là có phản hồi rung phải không, nếu đúng thì ấn menu -> setting/sound, click bỏ chọn box cuối cùng là "Haptic feedback" là được,

Thân :D

Chỉnh sửa cuối:

commander_HTC

thank.

Mình dùng mobifone, đăng ký gói TV30, vào = trình duyệt của Desire vẫn xem được Mobile TV, thông thường mobifone sẽ kích hoạt các trạng thái đăng ký của thuê bao sau vài phút đến vài giờ, nhưng cũng có nhiều trường hợp qua 0h thì server mới cập nhật trạng thái, không biết đến giờ bạn đã vào được mobile TV chưa nhỉ :D,

commander_HTC

1. trước tiên bạn cần có 1 tài khoản gmail, đăng nhập và đồng bộ (sync) nó ở mục Accounts & sync thuộc phần setting, rồi vào market tải 1 app quản lý file về, ví dụ trình ASTRO hoặc là trình quản lý mà trước đó bạn có, rồi bắt đầu cài các apk như bạn đã biết; hoặc:
có thể cài từ PC thông qua trình HTC sync trên máy tính.

2. có thể thread này giải quyết được thắc mắc của bạn

3. bình thường mà nhạy thì ổn rồi, có vđ gì đâu, mọi thứ không phải đều hoàn hảo, cũng có thể do cảm giác của bạn; hoặc:
do miếng film bảo vệ màn hình, thường film chống vân tay thì ma sát nhỏ nên khó di, vuốt hơn film không chống vân tay.

Sau này khi post bài bạn post một chổ thôi nhé.
có bệnh thì vái tứ phương, post một chổ hay nhiều chỗ đã có MOD nhắc nhở, bạn không nên nói với người mới như thế.

commander_HTC

@Thoai_DakMil: mình không nghĩ bạn nên close thread Thắc mắc, thảo luận chung về HTC Desire của hailinh1976dk, một chủ đề đang liền mạch và nhiều bài như vậy (186 bài) mà close rồi bắt ae chuyển sang thread này, rồi lại bắt đầu từ đầu thì không hay, có những gì liên quan lại phải quay lại tìm, chưa nói đến mai mốt bạn có thể delete luôn thì các kiến thức, bài viết ae đóng góp, chia sẻ biết tìm ở đâu :-?

Nếu muốn bạn có thể move thread đó lên chủ đề TOP, nếu bạn chưa được cấp quyền thì có thể nói với admin để move nó chứ,

Chỉnh sửa cuối:

Thoai_DakMil

Super V.I.P
@Thoai_DakMil: mình không nghĩ bạn nên close thread Thắc mắc, thảo luận chung về HTC Desire của hailinh1976dk, một chủ đề đang liền mạch và nhiều bài như vậy (186 bài) mà close rồi bắt ae chuyển sang thread này, rồi lại bắt đầu từ đầu thì không hay, có những gì liên quan lại phải quay lại tìm, chưa nói đến mai mốt bạn có thể delete luôn thì các kiến thức, bài viết ae đóng góp, chia sẻ biết tìm ở đâu :-?

Nếu muốn bạn có thể move thread đó lên chủ đề TOP, nếu bạn chưa được cấp quyền thì có thể nói với admin để move nó chứ,
Chũ đề đó đã khóa nên tôi cũnn sẽ không mở lại , với lí do là chủ đề đó đã hơi cũ và các bạn tham gia thảo luận trong thread đó rất là lộn xộn . Nếu cần tôi sẽ dẫn link của bài đó đưa lên trang đầu . Với thread này tôi mong muốn các bạn tham gia thảo luận nhiệt tình và những bài không liên quan đến các vấn đề trên tôi sẽ delete ngay kể cả bài của bạn , có gì bạn cứ PM trực tiếp với tôi .

smallguy73

í bạn là khi quay số thì ấn phím là có phản hồi rung phải không, nếu đúng thì ấn menu -> setting/sound, click bỏ chọn box cuối cùng là "Haptic feedback" là được,

Thân :D

Mình đã tắt cái đấy rồi nhưng vẫn ko hết rung bạn ạ.....khó hiểu thật.....hic

commander_HTC

vậy bạn thử xem lại setting của bộ gõ đi, thông thường bộ gõ mặc định là chọn rung khi bấm phím, không rõ bộ gõ bạn ntn nên mình không thể tư vấn sâu được, nhưng, nếu bạn muốn bỏ rung khi ấn phím , thì vào setting của bộ gõ đang activate, bỏ chọn "rung khi gõ phím" thử xem ntn,