• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC HERO

ks13_gvr

Bạn tải một bản rom cook dành cho Hero về (dạng .zip nhé), sau đó copy vào thẻ nhớ, bây giờ bạn vào Recovery, chọn những phần có chữ Wipe (cả trong Advance nữa nhé), chọn tiếp Install zip from sd card -> Choose zip from sd card -> chọn file rom cook .zip trên thẻ nhớ để cài. Khi cài xong (completed) thì bạn chọn tiếp Reboot system now là xong.

Bạn nên tham khảo kỹ các topic trong Box này trước khi làm bất cứ việc gì với máy nhé.
em cũng làm theo như bác rồi ạ, nó báo lỗi này , ko biết là sao ạ, ko biết có phải em đao ko đúng room ko, con của em là hàng fpt bác ạ :(

em cũng làm theo như bác rồi ạ, nó báo lỗi này , ko biết là sao ạ, ko biết có phải em đao ko đúng room ko, con của em là hàng fpt bác ạ :(
Dòng Hero ra lâu rồi nên mình không nắm rõ lắm. Bạn thử đổi tên file rom cook .zip thành update.zip coi sao. Nếu khó quá thì mang ra cửa hàng để KTV họ làm cho.

AquaSta

Moderator
Nhìn ảnh recovery bạn chụp thì đây là recovery gốc nên không thể up rom cook từ đây, thứ hai là còn phải xử lý các bước ví dụ như S-OFF hoặc Unlock bootloader

ks13_gvr

em chưa biết j về anroid cả , em cũng có đọc qua có cách là tạo gold card xong uprom, liệu trường hợp của em phải làm sao vậy các bác , mong các bác giúp đỡ chỉ bảo em với ạ :(

AquaSta

Moderator
em chưa biết j về anroid cả , em cũng có đọc qua có cách là tạo gold card xong uprom, liệu trường hợp của em phải làm sao vậy các bác , mong các bác giúp đỡ chỉ bảo em với ạ :(
Bạn phải tìm hiểu từ đầu và có định hướng mới làm được, việc này cũng phải từ từ. Tạo goldcard thì chỉ dùng để up rom gốc thôi, bạn muốn up rom cook thì phải tìm hiểu nhiều. Đây là hướng dẫn xúc tích nhất để bạn thực hiện: http://wiki.cyanogenmod.com/wiki/HTC_Hero_(GSM):_Full_Update_Guide

ks13_gvr

vâng ạ, thanks bác đã quan tâm, giờ em chỉ muốn nó sống lại room nào cũng được ạ, mà khó quá. đang hí hửng có con điện thoại để vọc mà em nó tình hình lâm bệnh nặng quá :((((((

AquaSta

Moderator
vâng ạ, thanks bác đã quan tâm, giờ em chỉ muốn nó sống lại room nào cũng được ạ, mà khó quá. đang hí hửng có con điện thoại để vọc mà em nó tình hình lâm bệnh nặng quá :((((((
Vậy là up rom tèo rồi à? Còn boot thì vẫn còn cứu được, nhưng có thể sẽ gian nan hơn, vì nhiều khi có những bước bắt buộc phải làm với máy sống. Bạn nên định hướng như thế này
2 hướng cần vọc:
1 - (biết) cách up rom gốc, thực hiện up rom gốc hoàn chỉnh
--- 1.1. Tìm rom gốc chuẩn cho máy của mình (rom này sẽ up được mà ko cần goldcard)
--- 1.2. Tạo goldcard (khi máy còn sống) để up rom gốc khác (khi không có rom trùng theo id của máy). Cách up từ golcard
2 - Up rom cook
--- 2.1. Xử lý bootloader (S-off hay unlock bootloader gì đó)
--- 2.2. Cài recovery
--- 2.3. Up rom cook
Đó là hướng đi chung và bạn phải tìm các hướng dẫn từ định hướng này rồi cố gắng tìm hiểu. Chúc bạn thành công :)

ks13_gvr

Vậy là up rom tèo rồi à? Còn boot thì vẫn còn cứu được, nhưng có thể sẽ gian nan hơn, vì nhiều khi có những bước bắt buộc phải làm với máy sống. Bạn nên định hướng như thế này
2 hướng cần vọc:
1 - (biết) cách up rom gốc, thực hiện up rom gốc hoàn chỉnh
--- 1.1. Tìm rom gốc chuẩn cho máy của mình (rom này sẽ up được mà ko cần goldcard)
--- 1.2. Tạo goldcard (khi máy còn sống) để up rom gốc khác (khi không có rom trùng theo id của máy). Cách up từ golcard
2 - Up rom cook
--- 2.1. Xử lý bootloader (S-off hay unlock bootloader gì đó)
--- 2.2. Cài recovery
--- 2.3. Up rom cook
Đó là hướng đi chung và bạn phải tìm các hướng dẫn từ định hướng này rồi cố gắng tìm hiểu. Chúc bạn thành công :)
Vâng em cảm ơn bác nhiều lắm, em sẽ tìm hiểu để vọc ạ.Thanks bác đã quan tâm giúp đỡ em ^^

red87

xin các cao thủ hack root, boot chỉ giáo lỗi recovery của HTC hero

máy đã root thành công nhưng khi tắt máy bấm giữ phím home+power để vào recovery up rom thì bị lỗi như hình. các bro nào biết xin hướng dẫn mình với. thank nhiều nhiều

AquaSta

Moderator
đây là recovery mặc định của máy, nếu ở hình này bạn ấn nút Vol up + Power thì sẽ vào recovery gốc. Do bạn chưa cài recovery mod

red87

hjc hjc làm được rồi nhưng sao up rom được vì menu boot ko giống những hình hướng dẫn mod ơi hep mình với :((

red87

HTC Hero (FPT) chạy ROM 2.1 updater không vào được Market?

hic market bị lỗi vậy nè hic có bro nào help với

caobang200

em mới mua máy htc hero nhưng bị lỗi "Too Many Pattern Attempts" nhưng ko biết địa chỉ và pass Gmail,hix

em mới mua máy htc hero nhưng bị lỗi "Too Many Pattern Attempts" nhưng ko biết địa chỉ và pass Gmail,hix
Bạn mua lại phải không? Bảo chủ cũ unlock cho là được mà. Nếu không thì chỉ còn cách đưa máy về Fastboot và úp lại rom Ship cho máy thôi.

MrNhock93

Nhờ bác phamquang vào giúp thiết lập recovery, s-off, up rom cho HTC Hero

Bác phamquang
cháu có con Htc hero (cháu mới dùng android nên bỡ ngỡ)

- Firmware ver 2.1 - update1
- Baseband version 63.18.55.06PU_6.35.15.11
-kernel version 2.6.29-063c4d24 htc-kernel@and18-2 #1
-Build number 3.32.405.2CL191507 release-keys
-software number 3.32.405.2

Bây giờ cháu muốn Up lại ROM vậy nhờ bác hướng dẫn cháu thiết lập recovery , root , s-off và up rom phù hợp cho máy với ạk!

Cháu có xem qua nhiều topic hướng dẫn nhưng mà vì topic đã lâu và link down bị die và sợ không phù hợp với máy của cháu nên nhờ bác hưỡng dẫn và dẫn link giúp cháu!

Taki7610

Unlock_GSM
Tất cả đã có trong topic, link die bạn lấy tên quăng lên google search lại link. Máy thì các cấu trúc hệ thống là cơ bản, cứ làm theo trình tự là ok thôi bạn.

truyenmobile

Xin room Tiếng Việt HTC Hero

Anh nào có room Tiếng Việt HTC Hero chạy ổn cho em xim với . thanks