• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TRINITY

zeze

Các bạn cho hỏi với! Mình có văn bản tự soạn trên PC, tiếng Việt có dấu đàng hoàng. Nhưng sau khi copy vào PPC, thì chữ gì là hoắc, đọc không ra luôn. Xin cho hỏi có phần mềm nào để đọc văn bản tiếng Việt trên PPC không? Cài đặt PM này vào thẽ nhớ vẫn được chứ? :mad:)
Thân

levibinhdinh

bạn phải chọn cái font mà bạn soạn thảo trên PC, rồi copy nó vào windows/font của máy ppc. chúc may mắn.

PhamQuang

Manager
Các bạn cho hỏi với! Mình có văn bản tự soạn trên PC, tiếng Việt có dấu đàng hoàng. Nhưng sau khi copy vào PPC, thì chữ gì là hoắc, đọc không ra luôn. Xin cho hỏi có phần mềm nào để đọc văn bản tiếng Việt trên PPC không? Cài đặt PM này vào thẽ nhớ vẫn được chứ? :mad:)
Thân

Cần phải cài System fonts Tahoma tiếng Việt là sẽ OK.
Chắc bạn chưa hoặc Up ROM khác nào đó.
Nếu Up các ROM PDAVIET sẽ thấy mọi việc bt.

duyminh88

Lỗi treo máy khi có cuộc gọi đến ?

tình hình là em dùng con Dopod 818 pro , không hiêu tại sao dạo này khi có cuộc gọi đến là bị treo và khi dang nghe đt có người khác cùng gọi đến có tín hiệu chú không báo máy bận , còn nữa cái thẻ nhớ của em có cái file ảo khi xóa đi 1 thời gian sau lại xuất hiện format cung không hết , mấy bro xem có cách nào khắc phục không hay la máy em bị virus , thanks mấy bro nhìu nhìu :-??

levibinhdinh

Mong chờ ROM mới cho TRI

Tình hình là mình thấy các dòng máy kia hiện nay ROM được tạo ra rất nhiều, còn dòng Tri sao mà hiu quạnh quá. Mong các bác buil, cook, xào nấu gì đó tạo ra thêm ROM mới cho TRi với. tới bản 44 thì ngưng hết rồi !!! Mong các bác giúp đỡ cho anh em Dùng TRI !!!
Posted via Mobile Device

utyn

Giúp đỡ về Vodafone VPA Compact GPS (HTC Trinity 100)

Chào các bác.Em mới dùng PDA lần đầu.Có cô em cho cái máy Vodafone VPA Compact GPS (HTC Trinity 100) mua ở bên Đức .Mà mình ko biết sử dụng.Máy dùng ngôn ngữ bằng tiếng Đức mà mình ko biết sử dụng.Giúp mình chuyển sang ngôn ngữ tiếng Anh.

sqrt1

Bạn thử unlock CID trước, rùi sau đó up lại rom tiếng Anh tùy thich hen, tất cả đã có bài hướng dẫn rùi, chịu khó đọc nha.

levibinhdinh

Posted via Mobile Device
tri 100 là cùng dòng với d810, htc p3600 ... bạn cứ đọc bài về cách unlock cid và up rom cho trinity. sau khi unlock xong thì tìm bản rom tiếng anh up thoi. rom pda viet này toàn tiếng anh thoi. chúc bạn mau có rom 6.1 xài nha.

utyn

Địa chỉ uprom uy tín ở HN?

Tôi mới dùng PDA lần đầu không biết uprom để chuyển từ tiếng Đức sang tiếng Anh.Ai biết địa chỉ uprom ở HN=D>

levibinhdinh

Posted via Mobile Device
không nhất thiết phải tới tiệm up rom đâu bạn ơi. bạn cứ xác định máy bạn thuộc dòng nào. rồi đọc các bài viết hướng dẫn cách up ROM cho dòng máy đó. anh em tren này cũng có nhiều người cũng mới xài PPC thôi mà. những bài hướng dẫn đã rất đầy đủ rồi. có thể tự mình làm dc hết.

NhatToai

Super V.I.P
Sao bạn không update lên WM 6.1 WWE mà xài khi không dùng tới tiếng Nhật?
Còn hiện tại bạn cần:
- Cài 1 trong các loại VNKeyboard mà bạn cần.
- Cài TahomaFont.
- Tìm và cài SIPChanger để ấn định loại bàn phím cần dùng.

cupa345

Giúp Mình:Lỗi trong quá trình up rom==> không up được rom

Máy mình đã tiến hành các bước cần thiết để up rom,mình đã sử dụng 1 năm nay và đã úp nhiều rom Nhưng lần này up lại trục trặc.

Mình tiến hành up như bình thường,tiến trình gi rom được 4% ==>> máy tự dưng khởi động lại và đơ tại màn hình HTC

Mình đưa về bootloader tiến hành lại,nhưng chỉ tiến hành gi rom được 1% thì báo lỗi 270

sau khi kiểm tra lại thì thấy blootloader với các thông số sau(cái này không biết nó thay đổi lúc nào nữa:-??:-??)

dùng mtty thì thấy máy chưa Super CID thật khó hiểu

Máy mình vẫn sạc bình thường,pin đầy dèn vẫn chuyển sang màu xanh
Mong các Pro ra tay cứu giúp!!!
Thiếu em nó một ngày chắc em ốm mất :(:)(:)((
Thanks các pro trước nhé

levibinhdinh

bác này up bản ROM 6.5 bên XDA nè, mình cũng up rồi - OK. máy bạn bây giờ về boot rồi up bản ship WM5.0 sẽ dc. neu chưa có Rom ship PM cho mình, mình share cho.

Chỉnh sửa cuối:

duyminh88

Giúp mình về Dopod 818pro

Mình dùng con dopod 818 pro được 2 năm , hiện giờ máy mình bị tình trạng tắt nguồn đột xuất khi có tin nhắn hay có người gọi đến , pin thì còn khoảng 30% thì tắt nhưng h nạp đầy vẫn ko khởi động máy được ( chỉ hiện HTC rồi died ) , vừa rồi cho thằng em mượn máy đi Vũng Tàu nó làm rơtf xuống nước , xin các bác giúp đỡ , xin chân thành cảm ơn !

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Máy bị tắt đột ngột thường do pin thử với cục pin khác còn dơi xuống nước thỉ chỉ mang qua thợ kiểm tra và sửa thôi.....

vuquang

Cần phải cài System fonts Tahoma tiếng Việt là sẽ OK.
Chắc bạn chưa hoặc Up ROM khác nào đó.
Nếu Up các ROM PDAVIET sẽ thấy mọi việc bt.

nếu up rom bên xda thì dù có cài Tahoma thì cũng ko đọc được tiếng việt đâu. còn tại sao thì mình ko biết à nghen, chắc là win tiếng anh ko tích hợp sẵn đọc font tiếng việt nên có cài vào thì cũng vô dụng. :D

minhps34

Pin của HTC P3600

Mình hiện dùng máy HTC p3600 hàng SFR. Dạo này có hiện tượng:
- Máy chạy rất nóng
- Pin xạc lâu đầy
- Xạc đầy thì cũng chỉ chạy được khoảng hơn 10 phút là lại hết pin.
Không biết là máy bị làm sao? Mong mọi người có thể chỉ giúp.

duyminh88

hiện tại là mình đã mang đi kiểm tra và được kết luận : "vô nước , rớt, board cong , đứt mạch in nhiều " như vậy còn có thể cứu được ko mấy bro :(:(:-??

huysmall

Hiện tượng này báo hiệu pin đã chai quá mức. Bro nên sắm viên khác thôi.