• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG INCREDIBLE S & INCREDIBLE 2

tuanzil

Có bác nào rảnh cuối tuần cafe cafáo với em sửa giúp em cái 3g cái :((((...em chả biết gì về điện thoại cả .cái máy em nó chỉ chọn được only Gsm ,cứ chuyển sang dual là một lúc mất sóng ,nản :(

knt8905

mình nhận thấy ở máy của mình mộ điều là, sau khi up lại rom gốc, sóng rất ổn định cả 2g/3g, nhưng khi mà root xong thì có hiện tượng sóng 2g hay mất,nhưng sóng 3g thì lại ổn định, rất là đểu ...
mà ít người quan tâm đến cái đt này thế.. hic

ngocbichc

Có bác nào rảnh cuối tuần cafe cafáo với em sửa giúp em cái 3g cái :((((...em chả biết gì về điện thoại cả .cái máy em nó chỉ chọn được only Gsm ,cứ chuyển sang dual là một lúc mất sóng ,nản :(

Mình cũng có con này. Lúc trước cũng bị như bạn. Cách xử lý là bạn up lại roms gốc. Để nó khắc phục cái Radio. Rồi full wide cài lại roms cock.

Link ship roms: http://shipped-roms.com/index.php?category=android&model=Vivo_W

teo1986

Cháu chào bác Quang
Hiện tại cháu có 1 con HTC incredible S đang bị treo ở hình tam giác và dấu chấm than, cháu mua máy ở Hnammobile. Cháu đã thử cài room ship: Vivo_HTC_2.30.405.1_Radio_3805.06.03.03_M (EUROPE) của Bác nhưng không được: khi đưa máy về bootloader, cháu kết nối HTC với máy tính sau đó chạy room ship .exe, kết quả là không tìm thấy máy HTC.
Cháu chưa Root máy này bao giờ.
Mong Bác và mọi người giúp cháu với.
Đây là thông tin về máy cháu:

teo1986

Hix, hk có bác nào giúp em với. Máy em đem ra ngoài tiệm người ta kiểm tra 3 ngày, xong rùi cũng bó tay.

dammedidong

Bạn thử tắt máy & khởi động lại. Nếu không được thì mở nắp lưng ra, lấy pin ra, chờ khoảng vài phút (khoảng 5 phút) thì gắn lại & khởi động lại. Hy vọng mọi điều tốt lành sẽ đến với bạn! Vì mình đã tửng gặp trường hợp này đối với con Wildfire của thằng bạn rồi!

venusian

Moderator
Hix, hk có bác nào giúp em với. Máy em đem ra ngoài tiệm người ta kiểm tra 3 ngày, xong rùi cũng bó tay.

Muốn up Rom Ship thì bạn phải xác định phiên bản Rom Ship trước đây của bạn là khu vực nào thì tải đúng bản Rom Ship của khu vực đó mới up đc.
Nếu muốn up khác khu vực thì phải up qua Gold Card.
Muốn up Rom Ship thông qua kết nối PC thì bạn kết nối máy tính với Điện Thoại và đưa máy vào Bootloader (Chọn dòng đầu đấy Fastboot) thì nó mới nhận Driver đc.

venusian

Moderator
mình đã làm thử, nhưng không được. Mình đã thử đưa máy về hboot 1.13 theo hướng dẫn http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1373697 nhưng không được, vì chỉ có thể kết nối với máy tính thông qua fastboot usb thôi.

Máy bạn còn vào đc Bootloader là còn có thể cứu lại đc.
Bạn thử gì mà không đc. Bây giờ bạn chỉ cần up lại đúng bản Ship khu vực của nó là đc.
Nếu không nhớ có thể tham khảo cách tạo Gold Card để up Rom Ship khác.

teo1986

Bạn thử gì mà không đc. Bây giờ bạn chỉ cần up lại đúng bản Ship khu vực của nó là đc.

Mình làm theo hướng dẫn bên xda để đưa hboot về 1.13 nhưng khi chạy toolkit v3.1 và kết nối điện thoại với máy tính qua fastboot usb ( vì máy mình ko vào được hệ điều hành) thì chương trình Toolkit đứng im ở thông báo "waiting for device to connect". Máy mình ko vào hệ điều hành nên không thể lấy CID được, do đó không tạo goldcard được. Làm sao để biết máy ở khu vực nào nhỉ.

teo1986

Mình làm theo hướng dẫn bên xda để đưa hboot về 1.13 nhưng khi chạy toolkit v3.1 và kết nối điện thoại với máy tính qua fastboot usb ( vì máy mình ko vào được hệ điều hành) thì chương trình Toolkit đứng im ở thông báo "waiting for device to connect". Máy mình ko vào hệ điều hành nên không thể lấy CID được, do đó không tạo goldcard được. Làm sao để biết máy ở khu vực nào nhỉ.

hungbr

HTC INCREDIBLE CDMA cân giúp

Mình đang dùng con HTC INCREDIBLE CDMAU tính up rom nghịch chơi mà bị vướng ở chổ. mình đang chạy 2.3.4 mà hboot có 0.92 có cách nào để hboot lên 0.97 chỉ mình với. hoặc úp rom bằng cách nào cho mình xin ý kiến với. radio của mình 2.15, S-on

jacktuan

Ở Hà Nội có ai chữa được bệnh này ko nhỉ cho e cái địa chỉ cái cũng bị tình trạng giống bác chủ

nhoxz666

Xin các Mod và pro chỉ dạy !

Mình có xài con HTC I2 mạng Verizon !
Mình đã root máy đầy đủ , có thử vọc cái rom , trong đó có bản rom của anh hongkong ! mà giờ mình thích rom CM7 và muốn xài thử .
Sau 1 buổi lần mò mình cũng cài dc GSM và GPRS , chưa test 3g ! Mà cái radio của nó cứ phải đòi bật bluetooth ! em có coi 1 bài của xda : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1134451 ! không biết cài cái radio này thì có dc k ?
Ai giúp đỡ dùm e cái ! Mà e thấy bản CM7 này GSM không ổn định lắm ! Kể cả GPRS , em test thử MMS mà download về k dc ! Gửi thì ok , mà ko download về dc ! Ai có kinh nghiệm xài bản CM7 thì giúp e 1 tiếng ! em cảm ơn lắm lắm :)

nhoxz666

HTC DROID Incredible 2 không kết nối 3G được !!!

Tình hình là các cao thủ giúp mình với ! Chứ kiểu này thì chán chết đi được !
Em đã up qua thử rom CM7 , CM9 , và rom của bác hongkong , link : http://www.pdaviet.net/showthread.php?162489-ROM-HTC-DROID-INC-2-Android-2-3-5-amp-SENSE-3-5 !

Vâng ! Và không rom nào kết nối được 3G !!! , mình lất sim mang qua con HTC khác thì chạy ngon ơ , còn lắp của mình thì nhận được dấu X !
Mong các cao thủ đã từng xài qua rồi chỉ em rom nào tốt xài được 3G không ạ ! Loay hoay cả tuần rồi mà chưa tìm ra được ! Em vô cùng vô cùng cảm kích ! Mong nhận được sự giúp đỡ , chứ e nản quá rồi :(