• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG MOTOROLA ATRIX 4G

lishn_2001

Mạn phép xin mở chủ đề mới cho Motorola Atrix 4g để anh em cùng thảo luận sử dụng hiệu quả nhất:
- Về HDH Android 2.2.
- up rom cho Atrix để sử dụng hiệu quả hơn.
- Về vấn đề pin của Atrix.
- Games hỗ trợ Tegra 2.
Nào xin mời các cao nhân cùng thảo luận.
Tôi xin có ý kiến trước: pin của e này khủng >1900 ma vậy mà dùng trong 1 ngày (có nghịch ngợm chút nhưng cũng không nhiều làm) là đã hết rồi( Rom gốc 1.8.3 chưa root nhé). Các cao nhân có ý kiến hoặc có phần mềm nào hay để sử dụng tăng thời gian dùng e này xin ý kiến nhé
Cảm ơn đã đọc tin và chia sẻ./.

Chỉnh sửa cuối:

ltrhai

Hi, ở Tinh tế có một topic về con này cũng dài đến gần 100 trang rồi bạn ạ, bao gồm nhiều vấn đề lắm đó. T.U

hangdocpro2

Tình hình là Atrix mình đã root,chuẩn bị làm chuột bạch lên 2.3,pin dùng 3g có vọc vạch 2 ngày vô tư,dùng em này sướng nhất là ứng dụng và game!

nctu

Pin Atrix của các bạn ghi là 1880 hay là 1930mAh vậy? sao trên website nó ghi là 1930 mà thấy thực tế cục Pin nó chỉ ghi có 1880mah vậy ta?

trivietvalues

mình vừa mua con atrix ver 1.83 máy đã root (kg biết root bằng tool gì) nhưng kg cài được apps ngoài, hay từ thẻ nhớ. Mình đã tham khảo nhiều cách (VD: sd tool super one lick) củng kg làm sao cài apps được có pro nào có cách nào hướng dẫn với. thanks

votjnhyeu

hi các bác, mình mới có atrix 4G được 2 ngày, mình chưa từng dùng androi, trước kia mìnhd dùng N97, các bác cho em hỏi: HDH androi nó có như symbian không vây? giả sử như HDH symbian muốn dùng tốt 100% khả năng của nó thì phải hack máy, thế androi có phải hack máy để cài được tất cả các ứng dụng không?

lishn_2001

Motorola đã cho upgrade atrix len gingerbread 2.3.4 qua OTA rồi, các bạn up rồi chia sẻ kinh nghiệm nhé. Hy. Vọng hdh mới dùng sẽ ổn định và đỡ tốn pin hơn

yeskia

Moderator
hi các bác, mình mới có atrix 4G được 2 ngày, mình chưa từng dùng androi, trước kia mìnhd dùng N97, các bác cho em hỏi: HDH androi nó có như symbian không vây? giả sử như HDH symbian muốn dùng tốt 100% khả năng của nó thì phải hack máy, thế androi có phải hack máy để cài được tất cả các ứng dụng không?

Ở android thì gọi là ROOT máy, nghĩa là lấy quyền quản trị máy để có thể cài thêm ứng dụng từ hãng thứ ba vào. Biết thêm chi tiết thì bạn vào box kỹ thuật chung xem nhé.

vanly08

Chào Các sư huynh tình hình là máy mình đang sài 2.3.4 , mình *#*#4636*#*# vọc bị mất sóng mình lỡ dại úp xuống 1.8.3 bằng RSD giờ không khởi động lên được nữa chắc là mất BootLoader nên hard brick giờ ai biết chỉ mình cứu sống em nhỏ lại đi hix hix. xin cám rất rất nhiều :timebomb:

mikoha

em cài game vào atrix thì thấy hình ảnh ko được full màn hình (trừ mấy game angry bird), đó là do game hay do máy? em cài vô htc desire thấy vẫn full bình thường, có bác nào gặp trường hợp như vậy? xin giúp đõ cách khắc phục với ah

venusian

Moderator
em cài game vào atrix thì thấy hình ảnh ko được full màn hình (trừ mấy game angry bird), đó là do game hay do máy? em cài vô htc desire thấy vẫn full bình thường, có bác nào gặp trường hợp như vậy? xin giúp đõ cách khắc phục với ah

Máy bạn là Màn hình: 4", độ phân giải qHD (960×540), do Game chưa phù hợp với độ phân giải màn hình bạn nhé. Bạn phải chờ game phát triển nhé.

mikoha

ặc, mình cài game HD vô luôn mà vẫn ko được full, vẫn còn khoảng đen chung quanh, ko hiểu nữa, thế có phần mềm nào set được độ phân giải các chương trình lúc nào cũng full màn hình ko?

venusian

Moderator
ặc, mình cài game HD vô luôn mà vẫn ko được full, vẫn còn khoảng đen chung quanh, ko hiểu nữa, thế có phần mềm nào set được độ phân giải các chương trình lúc nào cũng full màn hình ko?

Ko bạn nhé. Chờ các game updata cho dòng máy bạn đang dùng nhé :)

mikoha

uhm, đành đợi vậy chứ biết làm sao, hic, có mấy game mình xem giới thiệu thây thích mà ko chơi được, thế bác có biết hiện tại có những game nào thích hợp cho atrix ko?

venusian

Moderator
uhm, đành đợi vậy chứ biết làm sao, hic, có mấy game mình xem giới thiệu thây thích mà ko chơi được, thế bác có biết hiện tại có những game nào thích hợp cho atrix ko?

Cái này thì mình chịu thôi. Vì mình ko có atrix và cũng rất ít chơi game. Bạn thử tìm các game mới test xem sao. :)

mikoha

mình nghe nói phần mềm spare parts sẽ thay đổi đươc độ phân giải, giúp app chạy full màn hình
để về nhà rồi làm chuột bạch thử xem.hĩ.đang đi công tác :))

votjnhyeu

bác nào dùng atrix nhiều cho em hỏi cái: atrix nó có cái bộ lọc âm thanh khi có cuộc gọi, cái đấy có trong setup không ạ? nếu có thì chọn hay bỏ đi ở chỗ nào ạ??

hoaca388

bác nào dùng atrix nhiều cho em hỏi cái: atrix nó có cái bộ lọc âm thanh khi có cuộc gọi, cái đấy có trong setup không ạ? nếu có thì chọn hay bỏ đi ở chỗ nào ạ??

setting / call setting / noise suppression

baynhuan

theo cầu hình thì Atrix có Ram 1G mà sao máy mình báo chỉ có khoảng 234M đã sử dụng và còn trống khoẳng hơn 113M thôi ! máy anh em dùng Atrix có giống máy mh ko vậy ? mh đã up lên 2.3.4 rồi