• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG MOTOROLA ATRIX 4G

lqcuong

Máy của mình mới tậu về, phiên bản 2.2.2 version 4.2.1.1.retail.en.fr. cho hỏi có lên được 2.3.4 không vậy. nếu được thì dùng bản 2.3.4 nào là tương thích? thanks.

mabu210

Đã có v2.3.5 rồi, cứ kết nối wifi rồi menu/settings/system update là upgrade lên thôi

huutho2004

các bác cho mình hỏi, mình mới mua con atrix 4g AT&T, rom là 4.5.91, nhưng vẫn không dùng được finger print và mobile hotspot. Có bác nào biết chỉ dùm em với. thanks.

tuantot

Các bro cho hỏi với ạ . Máy em cài tu 2.2.2 lên 2.3.4 (bản asia đã fix rồi nhé ) sao bị mất sóng cả cứ hiện the process com.android.phone has stopped unexpectedly. please try again . Em cảm ơn !

Last edited by a moderator:

tinhsi_korea007

cho mình hỏi bác nào biết cài flash player cho em môt atrix này không, mình tìm hoài không thấy, không xem phim online được

tinhsi_korea007

theo cầu hình thì Atrix có Ram 1G mà sao máy mình báo chỉ có khoảng 234M đã sử dụng và còn trống khoẳng hơn 113M thôi ! máy anh em dùng Atrix có giống máy mh ko vậy ? mh đã up lên 2.3.4 rồi

máy bác phải root va up rom v2.3.7 mới ok, máy mình chạy v2.3.7 ram 816m lận
xem o day:
http://www.tinhte.vn/threads/881277/

Chỉnh sửa cuối:

tinhsi_korea007

Bạn thử cài cái này thử xem sao.

thanks, đã cài ok, nhưng còn một vấn đề là không xem được youtobe trực tiếp từ chrome, u-brower,ie
cho mình hỏi thêm là, bác nào biết chỉnh cảm biến ánh sáng và khoảng cách để khi nghe hay gọi điện thoại là tắt tạm thời màn hình cho đỡ hao pin không