• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG N1

AquaSta

Moderator
Mình không dùng N1 nên không rõ lắm, mà dòng này cũng ít rom nên bạn chọn các bản rom cook từ XDA sẽ ổn hơn đó. Chú ý máy bạn còn S-ON nên khi flash rom thì phải flash file boot.img (mở file rom cook .zip ra vào kernel để extract file boot.img ra) riêng của bản rom đó thì mới boot được nhé. Cách flash file boot.img bạn tham khảo tại topic này nhé.
Nexus One khác với các dòng khác anh à, không cần S-OFF chỉ cần unlock bootloader bằng lệnh fastboot oem unlock.
Sau đó có thể dùng BlackRose để chia lại hboot. Thường bây giờ các bản rom cho Nexus One thường bắt chia lại hboot. Ngoài ra các rom (nhất là các bản rom sense) thường yêu cầu bộ nhớ ext trên thẻ nhớ. Nếu không đáp ứng được hboot hoặc ext thì sẽ loop boot (hoặc ko cài hết được)
@truongthanhvf: bạn thử dùng bản rom này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1580873

katoro89

cấn giúp đỡ

máy em đang xài hyper rồi tính up thử 4.1 mà mới thay hboot 260.8 thôi rồi vào recovery nhưng vào recovery chừng 2s thì no tắt lại vào recovery nữa rồi 2s tat vào lại nữa bật nguồn thì cũng ko lên cứ vào recovery và lại bị như thế ai chj em với

likchjp911

Cần Room Việt hóa cho N1

Mình mới xài N1
Room nó bằng tiếng anh nên hơi bất tiện. bạn nào có room tiếng việt thì cho mình xin với
Cả cách úp luôn nhá

venusian

Moderator
Mình mới xài N1
Room nó bằng tiếng anh nên hơi bất tiện. bạn nào có room tiếng việt thì cho mình xin với
Cả cách úp luôn nhá

Vào Market (Google Play) Tải ứng dụng Morecale 2 cài đặt sau đó mở úng dụng chọn ngôn ngữ Việt Nam là xong.

hoadainhan70

Active Member
Xin hỏi về việc không add được tài khoản gmail

Máy HTC Nexus one của tôi bị lỗi khởi động lại liên tục lên đàng phải restore lại máy , sau khi restore song thì không thể add được tài khoản gmail vào để sử dụng annroid Maker , đã dùng đủ mọi cách , dùng các tài khoản khác nhau nhưng đều báo lỗi trên
Vậy mong anh em chú ý giúp đỡ nhé !

mrnhek

http://www.tinhte.vn/threads/338731/
bạn em làm theo bài viết này nghe nói máy h@ck root thành công nhưng reset lại thì máy treo chỉ hiện lên Logo chữ và hình chiếc khóa mà giờ vào RECOVERY là nó treo luôn
có bác nào giúp em khắc phục đc ko ạ
Thanks các bác trc

tinh_la_gi

Administrator
Lổi do mạng đó bạn. Modified mạng và trỏ DNS 8.8.8.8 và 8.8.4.4 Sẽ được.. còn nhanh thì bật 3G nhé. (Trong điều kiện mạng của bạn bình thường nhé)

hoadainhan70

Active Member
Thank bác Mod đã quan tâm nhưng quả thật là em đã dùng đến 3G rồi mà Giups tôi với

nhockhochoai

Máy của em dùng mới được hơn 6 tháng bên ngocmobile ở hà nội..em root roài cài rom MIUI 2.2.10 thì được còn cài rom mới thì chẳng được gì cả..hix..Dùng 3g thì CM7 hay miui đều được 5p la nóng tắt nguồn..lắm lúc tìm đường đi mà chả thể nào dùng được..anh chị em nào biết chỉ em với..không biết lúc root có làm gì sai không..mà nếu h quay lại room gốc(OTA gì í) thì liệu cái 3g nó có làm nóng máy reset không nhỉ..hixhix..mong anh chị em giúp đỡ...!

ngoctuyen

cho em hỏi các bổ chế độ safe mode

điện thoại của em bị chế độ Safe Mode cứ mỗi lần Reboot máy lại vào chế độ FASTBOOT, rất là phiền ạ, mong các bác chỉ giúp em các bỏ chế độ Safe mode với ạ,
cám ơn mọi người đã đọc tin và giúp đỡ ạ

toangiaphat

Không add được tài khoản gmail

Các bạn biết chỉ mình với.
N1 cua mình vừa cài CM7 nhưng vào add tài khoản gmail thì nó kết nối server yêu cầu mình fai nhập: domain\username
Các bạn chỉ mình add nha. Thanks

hoadainhan70

Active Member
Các bạn biết chỉ mình với.
N1 cua mình vừa cài CM7 nhưng vào add tài khoản gmail thì nó kết nối server yêu cầu mình fai nhập: domain\username
Các bạn chỉ mình add nha. Thanks
tôi cũng bị tình trạng y hệt vậy , đã hỏi thăm nhiều nơi nhưng mọi người giờ ít dùng N1 quá lên không ai tư vẫn giúp '
Còn nữa , khi up song rom CM7 thì không nghe được loa nữa , trên thiết bị N1 giờ có biểu tượng chiếc tai nghe mà không làm sao sửa chữa được , ai biết xin chỉ giáo dùm

mrvuka

Google Nuxus 1 cần cấp cứu

Các bác ạ, tình hình em up room cho máy N1 bị lỗi gì không biết, mà đến nay chỉ có mỗi logo em không vào được màn hình nữa.
Kính mong các bác chỉ bảo giúp em

tomyduc

Con n1 của đứa e mình đang bị bệnh ko bật đc wifi và blutooth đã up nhiều rom ko biết lỗi j ace ai biết cách fflix giúo mình

Tuỳ chỉnh