• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG O2 ATOM EXEC

hoang_manager

Xin chào anh em trong diễn đàn mong anh em giúp đở : con o2 atom axec của em tự nhiên không vào window được hiện mấy dòng chử màu trắng trên nền màu đen có thông báo là : dowloadting OS imge …. Đến 100% rồi chậy tiếp một loạt dòng Couldn't fine file ......rất nhiều file không tìm thấy sau đó chạy lại đến 100% cứ như vậy liên tục luôn , cứ tháo pin ra lắp vào là như vậy . Anh em nào biết bịnh gì mong anh em chỉ giùm cách chữa , em đã làm cách úp rom bằng thẻ nhớ nhưng khi nhấn nút camera và chọt reset nhưng không thấy hiện tượng gì xãy ra hết màng hình vần đen thui,

Last edited by a moderator:

TranMinhMan

Super V.I.P
Xin chào anh em trong diễn đàn mong anh em giúp đở : con o2 atom axec của em tự nhiên không vào window được hiện mấy dòng chử màu trắng trên nền màu đen có thông báo là : dowloadting OS imge …. Đến 100% rồi chậy tiếp một loạt dòng Couldn't fine file ......rất nhiều file không tìm thấy sau đó chạy lại đến 100% cứ như vậy liên tục luôn , cứ tháo pin ra lắp vào là như vậy . Anh em nào biết bịnh gì mong anh em chỉ giùm cách chữa , em đã làm cách úp rom bằng thẻ nhớ nhưng khi nhấn nút camera và chọt reset nhưng không thấy hiện tượng gì xãy ra hết màng hình vần đen thui,

Bạn hãy đọc kỹ bài này của SMod Sonblack, trước khi tiến hành up lại Rom nhé! Máy bạn có lẽ ko sao đâu, chỉ việc đọc kỹ quá trình up lại Rom và bình tĩnh thực hiện thôi.

Xin Rom Clean 6.1 cho Atom Exec

mình đang cần bản clean rom 6.1 cho AE, mai có share cho minh với, cám ơn rất nhiều! ( à cái bản nào up được bằng the nhớ đó)

xitin2000x

help Burn Radio stack...

em có 1 con o2 atom exec up rom cứ bị đứng ở bước 5: burn radio stack... máy vẫn vào win dược nhưng không có sóng vô About thì phần radio: not ready giờ em phải làm sao để cài driver radio cho máy( em nghĩ cài được driver sẽ có sóng trở lại vì em sai bản rom gốc wm5 trước đó máy vẫn có sóng bình thường) anh em nào chỉ em cách khắc phục với liệu cài rom từ thể có khắc phục dược phần radio đó không? Em cám ơn!

TranMinhMan

Super V.I.P
em có 1 con o2 atom exec up rom cứ bị đứng ở bước 5: burn radio stack... máy vẫn vào win dược nhưng không có sóng vô About thì phần radio: not ready giờ em phải làm sao để cài driver radio cho máy( em nghĩ cài được driver sẽ có sóng trở lại vì em sai bản rom gốc wm5 trước đó máy vẫn có sóng bình thường) anh em nào chỉ em cách khắc phục với liệu cài rom từ thể có khắc phục dược phần radio đó không? Em cám ơn!

Bạn kiếm lại 1 bản Rom Ship cho EX và up lại All options, nó sẽ giúp bạn fix lại phần Radio!

vietlinhtalk

Atom Exexec của em đang chạy WM5 khi mà kết nối với ActiveSynC 4.5 thì nó thông báo như này:

Trước tết em có kết nối cài soft đc nhưng giờ thì nó lại hiện lên thế.
Xin hỏi các anh là cách khắc phục nó như thế nào để lại kết nối đc với A SynC 4.5m như trước ạ?

Chỉnh sửa cuối:

ThaiChienvn

Giờ Em muốn dùng lại Win 6.1 mà không biết bản nào Tốt hơn.???
Mong anh SonBlack và chú Pham Quang cho một bản ạ.?!

20f15262

các bác cứu e atom exec của e với

con máy của e tự dưng bị đơ cảm ứng bàn phím thì vẫn dùng đc. e cứ khởi động lại thì cảm ứng lại dung đc khoảng 5p thì lại đơ, e đã hard reset lại nhưng k dc. hôm sau thì nó lại đẻ 2 bệnh nữa là sóng chập chờn và pin nhanh hết 1 cách khủng khiếp. bác nào có kn giúp e với! thank!

con máy của e tự dưng bị đơ cảm ứng bàn phím thì vẫn dùng đc. e cứ khởi động lại thì cảm ứng lại dung đc khoảng 5p thì lại đơ, e đã hard reset lại nhưng k dc. hôm sau thì nó lại đẻ 2 bệnh nữa là sóng chập chờn và pin nhanh hết 1 cách khủng khiếp. bác nào có kn giúp e với! thank!
Rất có thể phần cứng có vấn đề rồi. Bạn nên mang ra cửa hàng cho KTV kiểm tra nhé...

20f15262

e ở thái nguyên có một chỗ uy tín nhưng đông quá chờ hoài. bác có biết chỗ nào ở hà nội uy tín k chỉ e với!

khzoro

o2 atom sạc pin ko dc..!

tình hình là kon o2 of e khi cắm sạc vào thì hiện charging nhưng dc 5 giây thì mất:(:)(:)(((e dùng sạc out put 5v,1a) cáp usb vẫn flash máy bình thường, đem ra tiệm thì nó kêu bị chập nguồn vì khi đo chân sạc pin of máy thì ampe giao động, bác nào biết chữa bệnh cho nó như thế nào thì bày e với.....:(:(:(:(